• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

các bệnh thường gặp ở chó,mèo

Sóc Nhoi

Member
MỌI NGƯỜI ƠI, GIÚP EM VỚI :(((( hjxhjx

-Cún con nhà em mua được 4 ngày, là chó nhà đẻ và đã được xổ giun trước đó, hôm nay bé đủ 2 tháng tuổi nên em cho bé đi tiêm phòng liền, sau khi tiêm phòng về đến chiều bé biếng ăn, ăn ít, sữa bio cũng uống ít lun, tối bé ăn được 1 ít thức ăn khô và thịt gà, nhưng sau đó em thấy bị tiêu chảy, ị ra phân mềm vàng và sệt, em lo lắm, vì buổi sáng bé còn ăn khỏe và ị phân bình thường. Mọi người có biết cún em bị gì ko ạh??

-Trước đó, lúc mới nhận bé em thấy bé có nhọt ở vùng da đến hôm nay thì đã khô và tự bong ra, em lo là đã tiêm phòng bé trong thời gian ủ bệnh, nhưng trước khi tiêm phòng bé ở trạm thú y, em có nói bác sĩ biết là bé bị nhọt nhưng bsty vẫn cho tiêm. Nếu bé bị tiêm phòng trúng thời kỳ ủ bệnh thì em phải làm sao??? :((

meocondangyeu92

Co minhh hỏi mèo nhà mình moi sinh dc 3 hôm. Có 1 bé 1 mắt bị sưng to 1 cục lên sờ mềm mềm như bọng mủ nước. Bé mới dc 3 ngày tuổi chua mở mắt nên ko biết bji làm sao chữa trị thế nào. Hic.mih lo quá.

Sao không thấy bệnh viêm gan ( chướng bụng ) và cách phòng bệnh viem gan cho chó ai biết chỉ mình với
các bạn ơi cho mjk hỏi nhé: Hum nay là lần thứ hai con mèo nhà mjk pị nôn . nó nôn ra chất lỏng và có giun . Lần T1 thì chỉ có 1 con . còn lần này thì có 4 con giun nhỏ như cái tăm , màu trắng . Tớ lo cho nó lém và tớ phải lm ntn đây

cho mình hỏi, mèo lười ăn, lâu lâu nôn ọe, vẻ mặt mệt mỏi, vậy làm sao để nó ăn lại ạ, bệnh j vậy, mình lo quá ~.~
các bạn ơi cho mjk hỏi nhé: Hum nay là lần thứ hai con mèo nhà mjk pị nôn . nó nôn ra chất lỏng và có giun . Lần T1 thì chỉ có 1 con . còn lần này thì có 4 con giun nhỏ như cái tăm , màu trắng . Tớ lo cho nó lém và tớ phải lm ntn đây

yeuthucung789

Cho mình hỏi bec mới mua tầm 12 tháng nay đang có biểu hiện lấy đực nhưng chân nó đi ko được vững do mjnh bắt chạy làm lột đệm chân.như vậy lần này có nên cho phối giống ko xin mọi người chỉ giúp

chó nhà mình nuôi toàn bị viêm đường ruột, chết mấy con rồi, chán quá đi

sana97

cho e hỏi 1 tí ạ :(((
con bò nhà e cả ngày hôm qua ko ăn j lông cứ ướt ướt ý ạ >< các bạn xem cho e có cách giải quyết nào cho Bò ăn lại ko ạ ???
cảm ơn bạn trc nhé

Chó cái hoặc mèo cái nên tiêm phòng, sổ giun trước khi đi lấy giống hoặc định kỳ, sau này con đẻ ra sẽ giảm thiểu khả năng mắc các bệnh thường gặp.

Vương Linh

mấy bạn ơi chó mới mua về thì cần tiêm ngừa gì za
tiêm 1 mũi trị 6 bệnh và Dại nha bạn ... sau đó 7 đến 10 ngày bạn nên tiêm hoặc mua thuốc về cho bé Sổ lãi nha !!
** Lưu ý : Cún phải đc nuôi từ 2 tháng trở lên và thể trạng khỏe mạnh thì mới tiêm đc nha ^^~

chikato

cho minh hoi ty
chó nhà mình 5 tháng tuổi hiện đang bị bệnh
Ngày đầu tiên : milu nôn ra bọt trắng mình có cho đi chích bác sĩ đo nhiệt độ nói em hơi sốt
Ngày thứ 2 : chó nôn ra dịch vàng rất tanh đi kiết rất hôi
mình cho đi truyền dịch 2 ngày rồi cả sáng và chiều mỗi lần 2 chai
bác sĩ dặn k cho ăn voi uong nc
cho minh 9kg chi 2 ngay sut 1,5 kg
co lau minh cho be bot hoi k bac si noi pha ruou voi nuoc am lau ng cho bé mình k rõ tỉ lệ bao nhiêu
có cách nao chữa tri hieu qua k
nhin milu gay yeu run run rat toi
mong gop y cua moi ng

khanhhuynh

cho nhà mình tự dưng sáng giờ ko chịu ăn uống gì hết bị ói ra nước vàng,mình có một con cũng bị vậy mà chết vài bữa trước rồi,giờ phải làm sao sẽ cứu con chó này đấy,mình lo lắm huhu

Tớ là Tô

Mọi người ơi cho mình hỏi, Tô nhà mình được hơn 4 tháng tuổi rồi nhưng mình mới cho tẩy giun - chưa hề tiêm phòng bệnh gì cả (mình mới đón Tô từ quê lên được gần 1 tháng thôi)
Mình có tham khảo thì toàn thấy thông tin nên cho chó tiêm mũi 6 bệnh từ trước 3 tháng tuổi - và trong khoảng thời gian 3-7 tháng khi chó đang thay răng thì không được tiêm phòng????
Giờ mình rất lo lắng vì không biết bây giờ đưa Tô đi tiêm thì có được không? Có ảnh hưởng gì không? Gần 1 tuần rồi mình không cho Tô ra ngoài chơi vì sợ bị bệnh :-<
Cảm ơn các bạn.

xindiga789

mèo của mình 4 ngày nay bị ngứa khắp người đứng ngồi không yên,buổi tối cứ kêu không chịu ngủ tối cứ phải mở cửa cho nó đi ra ngoài thì mới có thể ngủ yên được. Mong mọi người chỉ cách làm sao hết được bệnh này nếu có mình sinh hậu tạ :4_002:

nontrau

con bà nó, cún con nhà mình bị lười ăn, chướng bụng. mang ra khám nhìn thấy cún ta chúng nó từ chối luôn(chắc chỉ khám cho cún ngoại). ghét cái thể loại khinh người quá đáng. mình đang tìm hiểu xem có bạn nào ở thái nguyên trị bệnh cho cún nhà mình không? cả nhà giúp mình với ạ

bacsythuyAC

mèo của mình 4 ngày nay bị ngứa khắp người đứng ngồi không yên,buổi tối cứ kêu không chịu ngủ tối cứ phải mở cửa cho nó đi ra ngoài thì mới có thể ngủ yên được. Mong mọi người chỉ cách làm sao hết được bệnh này nếu có mình sinh hậu tạ :4_002:
bé mèo nhà bạn đực hay cái vậy. bé được bao nhiêu tháng tuổi ? có thể nếu là mèo cái đến thời kỳ động đực cũng sẽ có biểu hiện lăn lộn như bị nấm vậy. còn nếu bé bị nấm thì bạn xem lông bé có bị rụng nhiều không.Trên da bé có những mảng nấm gây ngứa . Nếu có điều kiện tốt nhất bạn đưa em mèo đi kiểm tra xem nhé.
1 trong những địa chỉ thú y tin cậy bạn có thể ghé qua để được tư vấn miễn phí: Phòng khám thú y Animal Care số 6 ngõ 491 -Đê La Thành-Ba Đình -Hà Nội (cơ sở 2)
Hotline :0943.904.286 :)

bacsythuyAC

con bà nó, cún con nhà mình bị lười ăn, chướng bụng. mang ra khám nhìn thấy cún ta chúng nó từ chối luôn(chắc chỉ khám cho cún ngoại). ghét cái thể loại khinh người quá đáng. mình đang tìm hiểu xem có bạn nào ở thái nguyên trị bệnh cho cún nhà mình không? cả nhà giúp mình với ạ
Bạn ơi, bạn có thể mua men tiêu hóa Enterogermina loại của Pháp về cho cún nhà bạn uống để caỉ thiện vấn đề tiêu hóa . Có thể do chướng bụng nên cún ăn ít hơn bình thường bạn ah