• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách chải lông cho chó

Status
Không mở trả lời sau này.

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Các ace cho e hỏi, cách chải lông cho phốc hươu thế nào ta? Cần phải mua những loại lược nào, giá bao nhiêu tiền và cách chải ntn?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Pham hoang ngoc tram said:
Các ace cho e hỏi, cách chải lông cho phốc hươu thế nào ta? Cần phải mua những loại lược nào, giá bao nhiêu tiền và cách chải ntn?
Chó fox gần như không có lông đủ dài để chải nha bạn =,=

Pham hoang ngoc tram

Vậy sao mà người ta vẫn bảo " nên chải lông cho phốc = bàn chải lông chuyên dụng"???? Hả bạn?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Vậy sao mà người ta vẫn bảo " nên chải lông cho phốc = bàn chải lông chuyên dụng"???? Hả bạn?
Chắc ng` ta kêu chó fox sóc đó ^^
Fox thường thì lông ngắn quá,chải chi cho mất công (Còn chẳng đủ lông để rối)

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Chắc ko phải đâu? Trang đó nói về phốc hươu mà!!!!!!!!!!!!!!!
=.= Bạn đọc ko thấy vô lí à...Fox hươu có bn lông? Chải giống sư chải tóc á...Bạn đưa link m xem nào? ;) ;)

Pham hoang ngoc tram

Vào trang bán chó của bác dũng " chuyên cung cấp phốc hươu anh dũng" có phần giới thiệu về phốc đó b.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Vào trang bán chó của bác dũng " chuyên cung cấp phốc hươu anh dũng" có phần giới thiệu về phốc đó b.
Ko thấy gì b ơi? B copy cái link m đc ko?

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Hướng dẫn mình cách coppy nhé. Mình dùng đt chứ ko phải máy tính đâu
Cái trang đấy là web riêng hay trang mua bán như 5s?
B chỉ cần nói m đăng ở đâu là đc,tìm toàn ra quảng cáo =.=

dragon_ball

YTC Developer
HIện trên thị trường có rất nhiều loại lược chải lông cho chó. Chải lông cho chó là điều cần thiết và không trừ một giống nào cả.
Khi bạn chải lông cho chó tức là bạn đã giúp nó loại bỏ đi những sợi lông chết, giúp loại bỏ những vật bẩn bám trên lông khi bé vui dùa.
Giúp lông của bé được thoáng, không bị ẩm. Nhờ đó có thể ngăn ngừa các bênh ngoài da như nấm, ghẻ
Ngoài ra, khi chải lông cho chó còn xoa bóp nhẹ làm tăng máu cho da và tăng cường trao đổi các chất.
Thường thường, chó được chải lông hàng ngày vào buổi sang, trước khi cho ăn. Nếu sau khi làm việc chó bị bẩn thì chải lại một lần nữa cho sạch.

Bạn có thể dùng loại lược này để chải lông cho chó phốc.

Còn ai bảo chó phốc không cần chải lông thì suy nghĩ lại trước khi nói.

dragon_ball said:
Còn ai bảo chó phốc không cần chải lông thì suy nghĩ lại trước khi nói.
đôi khi là chia sẻ kinh nghiệm chứ ko phải ai đúng hay sai mà để 1 câu như thế này bạn à :D , dù sao cũng cám ơn bài viết của bạn rất nhiều

Pham hoang ngoc tram

Cảm ơn các b! Mình bi h đang chải cho bé minpin vủa mình = cái bàn chải đánh răng của người
Chải xong trông bé xinh lắm

Status
Không mở trả lời sau này.