• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách làm một cái bể cá nhỏ cho cá 7 màu

Status
Không mở trả lời sau này.

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Mình đang đọc và tìm hiểu về loài cá bảy màu này hì hì mới tìm hiểu nên mình cũng chưa thể biết rõ cách làm bể cho loài này mặc dù đã đọc rất nhiều tài liệu ... hiện thì mình có một cái bể hay gọi đúng ra là một cái bình thuỷ tinh tròn,nhỏ, cho dễ dịch chuyển, chỉ cần bê lên và đặt một chỗ..bình nhỏ- nuôi nhiều nhất được 2 con 2 vàng, thừa chút chỗ bơi đi bơi lại là hết cỡ, cho hỏi vậy thì mình nên làm hoặc trang trí cái bể của mình như thế nào để có thể nuôi cá 7 màu tốt nhất? hiện mình đang có cái bình rồi nè, một ít sỏi để lót dưới bình, có máy lọc thả dây, giun tươi @@ còn cây cảnh trang trí thì mình nên cho cây giả hay cây thật vào để nuôi 7 màu phát triển tốt nhất? và nếu cho cây thật thì cho loại cây gì ?công dụng của chúng ? mong các bạn giúp đỡ ạ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
ra cửa hàng, lựa mấy cây rong nhỏ nhỏ thả vào. Nuôi hồ nhỏ, cá khó phát triển tốt được lắm.
Có điều kiện, thì mua cái hồ chữ nhật khoảng 50 30 30 là ok mà

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
bạn mua rong thật ấy, nó quang hợp thả ra oxi cho cá, cá 7 mày thik ăn rong xanh lắm ấy, hình như là rong đuôi chó bt thì phải

SSupport

YTC Developer
7 màu dễ sống lắm, bạn nuôi trong hồ nhỏ cũng đc, thả ít rong duôi chó hay bèo là đc, ăn giun chỉ nên cũng dễ kiếm. rong và bèo thì lên diendancacanh mà xin ae trong đó!

Status
Không mở trả lời sau này.