• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách nuôi chuột bọ

conangbanggia

:khoc_nhung_ko_chiu_thua: Có bạn nào chỉ mình cách nuôi bọ sau khi sinh ko zậy ?

* Mình đã sửa lại tiêu đề và bài viết cho bạn bằng TV có dấu để mọi người dễ đọc hơn, thân! ^ ^ - Ngưu Ma Vương

lona

Member
uhm, bọ sau khi sinh cần chăm sóc kĩ lắm nhe, mình cũng có 1 bé sắp sinh đây :143163ljogging: ,cho nó ăn nhìu 1 chút và wan trọng là cần nhìu nước uống đó nhe. Bọ cái ko ăn thịt con nhưng đừng làm nó kích động hay hoảng sợ wa' độ thui, cần tách ra khỏi chuột đực đẻ tránh nó lại mang thai. Chuột con được 6 tuần tuổi thì bỏ bú và tách bầy được rồi nếu ko nó sẽ giao cấu với mẹ và chị chúng. Khi vừa ra đời đã có lông và mở mắt, bước đi ko lâu sau đó, cần vuốt ve chuột con từ nhỏ đề chúng có mùi của bạn, vậy đó dễ mà, nếu bọ của bạn yếu sau khi sinh thì nên phụ nó chăm sóc con như cho uống thêm sữa chẳng hạn, tốt nhất là nên có mặt lúc nó đẻ con thì dễ hơn cho việc chăm sóc sau này. Có gì thắc mắc thì cứ hỏi thêm ha :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

may anh chj oj bay jo` em mun co 1 con chuot lang mak` me em hk cho nuoj (pun` :sorry:) co aj chj cach de em thuyet phuc me voj . neu co epp njck yh cua em :nguyenminhthang1999 roj` chj cach cho em nha.thanks anh chj nhju ` :icon027: