• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cân nặng của mèo theo từng độ tuổi ntn là hợp lý ?

Phạm Mai Anh

Trời ơi, j mà có chút xíu ko dính kẻ răng v, hỏi sao bé ko đòi thêm, bạn sợ tiêu chảy thì ít ra cg phải cák ngày 1 cục, cho ăn bang hạt đậu xg rồi bạn cất đi rồi cho an tiếp càng bị đau bụng thêm
hôm trc minh vừa thưt cho ăn nửa cục mà đã bị đi ngoài bạn a. bỏ ăn hạt. k ăn j hết mất 1 ngày nên minh lại k dám cho ăn =(( k biết e bị sao í

Bao Linh 85

I_Like_Pet
hôm trc minh vừa thưt cho ăn nửa cục mà đã bị đi ngoài bạn a. bỏ ăn hạt. k ăn j hết mất 1 ngày nên minh lại k dám cho ăn =(( k biết e bị sao í
Vạy là đường ruột yếu nhạy với đồ ăn dih dưỡg thôi b,có bé sẽ bị tiêu chảy khi ăn cớm,cá,uốg sữa
Uh nên thôi b cứ cho ăn sao mà bé ok là dc

Cổ Cổ

Bé nhà em là mèo ta, sinh vào ngày 7/1/2017 (tức là chuẩn bị đến tháng thứ 3 rồi ạ). Cơ mà lúc em đem len can thử thì được có 1kg. Mà cũng chưa chắc có đúng ko vì nhóc nhà em hiếu động lắm, ngồi được một lúc rồi lại loi nhoi ngay
Vậy cho em hỏi can nặng như thế đã được chưa ạ?????
Lo quá, vì em lần đầu nuôi mèo nén chưa có kinh nghiệm

kiwi1106

Well-Known Member
Bé nhà em là mèo ta, sinh vào ngày 7/1/2017 (tức là chuẩn bị đến tháng thứ 3 rồi ạ). Cơ mà lúc em đem len can thử thì được có 1kg. Mà cũng chưa chắc có đúng ko vì nhóc nhà em hiếu động lắm, ngồi được một lúc rồi lại loi nhoi ngay
Vậy cho em hỏi can nặng như thế đã được chưa ạ?????
Lo quá, vì em lần đầu nuôi mèo nén chưa có kinh nghiệm
Ối bạn ko phải lo lắng quá đâu. Nó ăn được, đi vệ sinh đều, chạy nhảy tốt là ổn. Mà theo mình 1kg là đẹp rồi.

Cổ Cổ

Ối bạn ko phải lo lắng quá đâu. Nó ăn được, đi vệ sinh đều, chạy nhảy tốt là ổn. Mà theo mình 1kg là đẹp rồi.
Hì. Nhóc nhà em thì được cái chạy ko ai bằng. Nó đang ở tầng trên mà nghe tiếng em về là chạy xuống ngay. Cơ mà cứ có cảm giác là nó an ko nhiều chị ạ. Cứ nhặt mỗi cá mà ăn, nó lúc nào thật là đói thì mới nhóp nhép ít cơm. Nhưng mà nhóc ở sạch lắm, ngay ngày đầu về nhà em, không cần dạy gì đã chơi một bãi to tướng vào hộp cát.
Nghe chị nói mà em yen tâm hẳn

Lehoangduong

5 tháng tuổi mà 5kg? Bạn có nhầm không vậy? Mua mèo ở đâu? Có khi 4 tháng họ bảo 2 tháng nên bạn voi tình bị nhầm? Chứ anh lông dài 5 tháng 5kg thì lai mèo rừng cũng chả năngj đến vậy

Lehoangduong

Bé của mình thì cho ăn royal canin mỗi ngày ( cứ để 1 chén thì mèo tự ăn )
Buổi trưa : mình cho ăn pate whiskas trộn bột sữa Bio
Tối : 1 cục phô mai
Hiện bé được 5.5kg và chỉ mới 6 tháng tuổi
Lại 1 quả 6 tháng 5,5 kg ? Có mà mèo rừng cũng chả to đến vậy. Khoing bao giờ có mèo nào 6 tháng 5,5kg nhé. Khi bạn mua người ta ăn gian tuổi đó ví dụ 4 tháng thì họ bảo là 2 tháng