• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc Cây mai vàng cổ thụ bung nở hoa rực rỡ cả một góc trời

Chơi những loại cây cảnh như quất, mai, đào vào ngày Tết đã trở thành thú vui thanh tao của người dân Việt Nam. Đặc thù, cây mai với người dân phương Nam mang phổ quát ý nghĩa, không chỉ để làm đẹp mà còn là niềm Mong rằng, ước nguyện vào một năm mới đa dạng phúc lộc. Vì vậy đa dạng gia đình còn kỳ công trồng cả gốc mai trong nhà.

Cây mai cổ thụ nở vàng rực cả góc trời
vừa mới đây, một tài khoản TikTok đã đăng vận chuyển đoạn clip chia sẻ về cây mai vàng cổ thụ nở hoa trẻ ranh cả một góc trời, báo hiệu một mùa xuân mới lại về tất nhiên dòng trạng thái: “Em cần người năm sau lặt lá mai”.
Mai là loài cây sống trong môi trường trùng hợp và ko cần quá cầu kỳ trong khâu coi sóc. Thế nhưng để hoa có thể ra vào đúng dịp, nở màu vàng đẹp và nhóc nhất thì gia chủ cũng cần quan tâm chăm bón, tưới nước và lặt lá mai nhằm tụ họp dưỡng chất cho cây nuôi nụ hoa.

Hình ảnh cây mai vàng nở hoa rực cả một góc trời cũng báo hiệu nhiều điều may mắn sẽ tới với cả gia đình, biểu tượng cho sự giàu sang, phú quý. Đặc biệt, để có thể vươn mình lên cao và trổ bông như vậy, kiên cố cây mai vàng này cũng có tuổi đời ko phải nhỏ. Rộng rãi người sau lúc chiêm ngưỡng cây hoa mai không tiền khoáng hậu này đã không khỏi trầm trồ và định giá cho cây.

Cây mai bung nở, rỡ báo xuân sang
Trước ấy, dân tình cũng từng ngỡ ngàng trước vẻ đẹp của một cây mai có tán rộng, trồng trong vườn nhà, khiến bất cứ người nào đi qua cũng phải dừng lại để nhìn ngắm.
>> 1 số mẫu chậu mai đẹp đặc trưng

Cây mai vàng được phổ thông người quan tâm.
Một account san sẻ lên mạng phố hội: “Nhà mọi người đã có ko khí Tết chưa? Khoe với mọi người cây mai nhà Nội mình nè. Kèm thêm cây mai nhà láng giềng mình nữa, đi ngang qua ko dừng lại không được luôn ý".

Cây mai nở hoa vàng rực khiến người nào đi qua cũng phải giới hạn lại ngắm nhìn.
Chỉ cần nhìn những cây mai này có nhẽ người nào cũng sẽ nhận thấy nôn nao, cảm thấy không khí Tết ngập tràn muôn nơi. Bạn có cảm nhận thế nào về câu chuyện trên, hãy để lại bình luận nhé!
Tết nhất có cái filter chơi tiên tri xem 2023 mình như nào nha: