• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có ai biết 2 giống chó này là chó gì không?

dimoon

Cho mình hỏi tí về 2 giống chó này là chó gì ?
Người bán nói con lông xù là Chó Gấu.
Còn con nhỏ thì người ta nói là Chó Cocker.

Nếu ai biết nhiều về chó cho mình xin tí thông tin về 2 giống chó này nhé.
Bé lông xù là Đực , bé nhỏ là Cái . Nếu 2 con này cho phối giống thì có được ko ?

Rất cảm ơn những chia sẽ quý báu của các bạn.

Đây là hình của 2 em nhỏ :D

dimoon

zin.moody said:
bé bên trái là cocker, còn bé kia theo mình thì ko phải chó gấu, có thể là chó xù :D
Bạn có thông tin nào để biết chính xác hơn không ?
Nhận diện như thế nào mới biết là chó không lai ?

Cám ớn bạn nhé

zin.moody

YTC Developer
dimoon said:
Bạn có thông tin nào để biết chính xác hơn không ?
Nhận diện như thế nào mới biết là chó không lai ?

Cám ớn bạn nhé
cái này bạn phải tự tìm hiểu thêm về 2 giống này, chứ mình viết ra cũng dài dòng

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
bé cái là cocker, theo như mình nghĩ là lai 1 xíu tại pé ý khoảng 2-3 tháng, lông tai phải xù 1 xíu rùi chứ. Với lại e nó lông 2 màu, còn đi tất nữa, mà cocker thuần chỉ thuần 1 màu thôi. Cocker lớn lên nặng khoảng 15-25kg, là dòng chó hiền lành, tình cảm, thích hợp cho trẻ con, thích tắm. Còn pé bên là chó lông xù hoặc nhật lai , nặng khoảng 10kg , tính sôi nổi, hoạt bát nhưng cũng khá tềnh cảm và trung thành.
Giá pé lông xù cao lắm chỉ khoảng 1tr5 thui, còn cocker cao nhất là 4tr, thế nên có nên phối hay k là ý kín của b thui

holehola

Đồng lát chính hịu
dimoon said:
Sao bạn suy nghĩ biết pé nhỏ là chó Nhật ?
vì nhà mình cũng có một bé chó nhật, lông xù y thế này nhưng màu trắng, nên mình nghĩ thế

cat29

Ngoc Anh
Bé cocker nhưng có vẻ hơi lai 1 xíu, vì mình thấy tầm này là lông mấy pé sẽ xoăn xoăn 1 tẹo rồi
Bé còn lại là nhật xù.
Mình nghĩ bạn kg nên phối 2 pé vs nhau. Vì theo mình chó con ra sẽ kg đẹp. nên cho phối cocker vs cocker bạn nhé, ra chó con nhìn ghét lắm

dimoon

cat29 said:
Bé cocker nhưng có vẻ hơi lai 1 xíu, vì mình thấy tầm này là lông mấy pé sẽ xoăn xoăn 1 tẹo rồi
Bé còn lại là nhật xù.
Mình nghĩ bạn kg nên phối 2 pé vs nhau. Vì theo mình chó con ra sẽ kg đẹp. nên cho phối cocker vs cocker bạn nhé, ra chó con nhìn ghét lắm
Cám ơn bạn nhiều nhé.
Mà muốn phối giống Cocker thì phải tìm ở đâu ?

cat29

Ngoc Anh
dimoon said:
Cám ơn bạn nhiều nhé.
Mà muốn phối giống Cocker thì phải tìm ở đâu ?
Bạn có thể seach thử xem có nhà ai có Cocker đực trưởng thành cho phối kg, hoặc bạn ra chợ Lê Hồng Phong hỏi xem. Mà khoảng 10-12 tháng chó cái mới lên giống bạn nhé

dimoon

cat29 said:
Bạn có thể seach thử xem có nhà ai có Cocker đực trưởng thành cho phối kg, hoặc bạn ra chợ Lê Hồng Phong hỏi xem. Mà khoảng 10-12 tháng chó cái mới lên giống bạn nhé
Cám ơn bạn rất nhiều. Chúc bạn luôn vui vẻ và trẻ đẹp :D