• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có chỗ nào bán nhà đi vệ sinh cho mèo ở HCM k ạ

Tình hình là em kiếm mãi vẫn k thấy cái nhà đi vệ sinh cho mèo, trên trang kunmiu có bán loại này với giá 480k thì em tìm đc 1 cửa hang petcenter lại bán với giá cắt cổ là 860k nên em quyết định tìm mua cho bằng được với giá 480k (hoặc hơn 1 tí thôi) chứ giá gấp đôi như vậy là k thể chấp nhận đc rồi L … Nếu ở HCM k có e hy vọng có bác nào hay đi qua lại HN nhờ gởi lấy giúp giùm em, em xin cảm ơn nhiều ạ!

linhm8

doflamingo said:
Tình hình là em kiếm mãi vẫn k thấy cái nhà đi vệ sinh cho mèo, trên trang kunmiu có bán loại này với giá 480k thì em tìm đc 1 cửa hang petcenter lại bán với giá cắt cổ là 860k nên em quyết định tìm mua cho bằng được với giá 480k (hoặc hơn 1 tí thôi) chứ giá gấp đôi như vậy là k thể chấp nhận đc rồi L … Nếu ở HCM k có e hy vọng có bác nào hay đi qua lại HN nhờ gởi lấy giúp giùm em, em xin cảm ơn nhiều ạ!

Mình thấy trên Nana pet shop có loại này, không biết có phải loại bạn cần? Nana pet shop là shop online nên bạn search trên google là ra,

nhoxponlove

thỏ xinh xắn
Gà Ngây Thơ said:
nếu thích mình có thể tự chế nhà đi vs cho bé nó dc đó , chỉ cần khéo tay chút thôi :))
coi ở ĐÂY
Hay ah nha. Hôm nào thử với được!! Sạch sẽ nữa. Mà ở tpHCM thì mình mua cái thung đó được ở đâu, cái to như vậy mà lại có nắp nữa. Chứ trong siêu thị hay các tiệm bán lớn thì giá ko có 150k đâu. :hmmm: :hmmm:

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
nhoxponlove said:
Hay ah nha. Hôm nào thử với được!! Sạch sẽ nữa. Mà ở tpHCM thì mình mua cái thung đó được ở đâu, cái to như vậy mà lại có nắp nữa. Chứ trong siêu thị hay các tiệm bán lớn thì giá ko có 150k đâu. :hmmm: :hmmm:
ra chợ mấy tiệm đồ nhựa đó người ơi =)) khu wận 5 Chợ Lớn thì nhiều vô kể , tui có cái y chang trc làm ổ đẻ cho thỏ mua có 90k ah , h` thì tầm 100 - 105k thui :p pà viết topic đó ở HN nên mắc ý :D

RennaDucca

YTC Developer
linhm8 said:
BẠN TẬP CHO MÈO ĐI TRONG TOILET ĐC À? TẬP NHƯ THẾ NÀO VẬY?
có rất nhìêu bài viết hướng dẫn cái này mà bạn, nói chung chỉ là vấn đề thay đổi thói quen của mèo thôi, ban đầu bạn cho đi khay cái tại 1 điểm nhất định, sau đó dời khay cát từ từ vào sâu trong toilet nhà bạn, sau đó mỗi ngày thay cát bạn cho 1 lượng cát ít hơn ngày hôm trước, đến khi trong khay không còn cát nữa, cuối cùng bạn không cho khay vào toilet nữa. lý thuyết là vậy

Bao Linh 85

I_Like_Pet
RennaDucca said:
có rất nhìêu bài viết hướng dẫn cái này mà bạn, nói chung chỉ là vấn đề thay đổi thói quen của mèo thôi, ban đầu bạn cho đi khay cái tại 1 điểm nhất định, sau đó dời khay cát từ từ vào sâu trong toilet nhà bạn, sau đó mỗi ngày thay cát bạn cho 1 lượng cát ít hơn ngày hôm trước, đến khi trong khay không còn cát nữa, cuối cùng bạn không cho khay vào toilet nữa. lý thuyết là vậy
Ôi, nhà mình chúng nó đi hao catsan quá rời lun, nhất là bà lớn, vô xè xè 1 cái là ướt hết 1 góc thau, hao tốn bít bnhiu mà nói. Cũng có hôm làm hết cách để chúng đi vô tolet thử coi sao, mà đứa thì nhất quyết k chịu, đứa thì đi rồi mà đi xong lại cào cào ngay bãi tè or shit, thế là chây trét tùm lum, lau chùi tẩy uế còn mệt hơn, thua lun! Thế là cho xài típ vậy!

RennaDucca

YTC Developer
Bao Linh 85 said:
Ôi, nhà mình chúng nó đi hao catsan quá rời lun, nhất là bà lớn, vô xè xè 1 cái là ướt hết 1 góc thau, hao tốn bít bnhiu mà nói. Cũng có hôm làm hết cách để chúng đi vô tolet thử coi sao, mà đứa thì nhất quyết k chịu, đứa thì đi rồi mà đi xong lại cào cào ngay bãi tè or shit, thế là chây trét tùm lum, lau chùi tẩy uế còn mệt hơn, thua lun! Thế là cho xài típ vậy!
cái phương pháp này rất thành công nhưng mà phải làm từng bước, cứ từ từ mà làm thì mèo nó cũng sẽ thích nghi theo , mèo nó khôn và ở sạch lắm, chẳng bao h đi xong mà nó cào đúng vào bãi của nó đâu. bạn cứ thử làm theo trong vòng 1 - 2 tuần, mèo sẽ quen và bạn sẽ tiết kiệm đc 1 đống tiền

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Gà Ngây Thơ said:
nếu thích mình có thể tự chế nhà đi vs cho bé nó dc đó , chỉ cần khéo tay chút thôi :))
coi ở ĐÂY
bé gà ơi, em làm thử cái này chưa? chị thấy trong hình thì cũng ok nhỉ :) nhưng chỉ thắc mắc 1 điều là trong cái nhà vs bán sẵn, chiều cao của phần đựng cát thấp hơn chiều cao của nắp đậy. Nên khi em mở ra, phần còn lại thấp, dễ dọn. Còn nếu mình xài thùng nhựa đựng đồ thì phần đó sẽ rất sâu, sợ là cho tay vào dọn ko tiện lắm, hay là cũng ko vấn đề gì nhỉ? :hmmm:

Gà Gật Gù

Gà Ngây Thơ
Charlene2801 said:
bé gà ơi, em làm thử cái này chưa? chị thấy trong hình thì cũng ok nhỉ :) nhưng chỉ thắc mắc 1 điều là trong cái nhà vs bán sẵn, chiều cao của phần đựng cát thấp hơn chiều cao của nắp đậy. Nên khi em mở ra, phần còn lại thấp, dễ dọn. Còn nếu mình xài thùng nhựa đựng đồ thì phần đó sẽ rất sâu, sợ là cho tay vào dọn ko tiện lắm, hay là cũng ko vấn đề gì nhỉ? :hmmm:
cái này bà chị bạn em ở HN bả làm , mà em nghĩ dọn thì cứ việc mở nắp ra là xong mà , thọt tay zô làm chi hehe :Onion38:

Charlene2801

♬ Mèo Tinh ♬
Gà Ngây Thơ said:
cái này bà chị bạn em ở HN bả làm , mà em nghĩ dọn thì cứ việc mở nắp ra là xong mà , thọt tay zô làm chi hehe :Onion38:
ừa thì chị nói là mở nắp ra đó. Nhưng mà cái nắp mỏng dính àh. Em mở ra xong còn phần thân bên dưới cao lắm. Chị sợ là khó dọn. Còn cái bán sẵn tháo cái nắp là tháo nguyên 1 khối ra rồi, còn phần đựng cát ko cao bn. Nhưng mà dù sao tự chế thì cũng tiết kiệm được 1 khoảng khá nhiều nhỉ ^^

ivys

♛ Madame chic de chat ♛
:rolleyes: đang tìm hỉu, sg mình khó tìm nhà vệ sinh cho mèo có nắp, có cửa nhỉ.. :D sắp tới tớ mở pet shop online nho nhỏ nhập về để sg cũng có tiện hơn cho việc chăm sóc các em mèo nha

jquanav

Member
hi, mình có 1 cách dạy bé đi vệ sinh đúng chỗ quy định, các bạn tham khảo nhé, cách mình làm là lúc bé mới về nhà mới, mình nhốt bé trong 1 phạm vi nhỏ (3 met vuong thui), rồi để thau cát ở đó xem bé có tự giác mò vào ị ko, thế là bé ị lên sàn, chứ ko biết ị vào thau, mình cho cục ị vô thau, ẵm bé vào thau, cho bé ngửi cục ị, cầm tay bé cào cát đắp lại (tất nhiên bé sẽ kêu la om xòm vì hành động đó là cưỡng ép, nhưng ko làm đau bé là đc, cứ kiên trì), rồi lau khử mùi sàn bằng nước rửa chén/ bột giặt, sau đó mình đặt chén cơm của bé lên chỗ sàn mà bé từng ị, hôm sau bé vẫn ị chỗ khác trên sàn, mình cũng dọn dẹp và dạy bé đắp cục ị vào cát theo thao tác trên và đặc chén nước ở đó, nói chung, ị đâu đặt chén ở đó, cho bé biết sàn là để sinh hoạt ăn uống, ko đc ị, có ị thì vô thau ị, thế là dần dần phạm vi nhỏ đó thì càng nhỏ hơn, vì đâu đâu cũng chén, bé bó tay, ko thể ị kế bên cái chén ăn cơm hay chén nước đc, nên bé đành phải vô cát mà ị
các bạn ko nhất thiết phải đặt chén, đặt 1 vật gì khác cũng đc, chủ yếu ko cho bé đi lần thứ 2 lên chỗ cũ thôi, mình thì tập thành công cho bé rùi, các bạn hãy thữ và chúc thành công nhé!

Tails Home

PET CENTER- Everything About Pet Supplies
doflamingo said:

Bạn có nhầm lẫn ko chứ Pet Center bán Nhà vệ sinh Makar của Nhật dành cho mèo lớn mới có giá đó. Loại nhà về sinh bình thường chỉ có 378k thôi, khay vệ sinh cũng chỉ có hơn 100k hoặc Khay makar của Nhật cũng chỉ hơn 300K. Hoặc bộ Training Toilet Kit nhập từ Mỹ cũng chỉ có 295k thôi bạn nhé!

t hay mua đồ cho thú cưng ở pet mart, ở đấy cũng có nhiều sựa lựa chọn giá cả cũng phải chăng rẻ hơn các chỗ khác nữa. Bạn thử tham khảo nhé https://www.petmart.vn