• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Có nên ôm rùa đi ngủ không nhỉ?

Status
Không mở trả lời sau này.
Mình có bé rùa núi vàng, tên Miss Cốc. :gongxi-1: buổi tối trước khi đi ngủ, mình khoái vác em ấy vô chăn ngủ cùng. Như vậy, có sợ em nó bị stress hay em nó không thích hoặc là em nó ị ra giường không nhỉ :hmmm:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Mình có bé rùa núi vàng, tên Miss Cốc. :gongxi-1: buổi tối trước khi đi ngủ, mình khoái vác em ấy vô chăn ngủ cùng. Như vậy, có sợ em nó bị stress hay em nó không thích hoặc là em nó ị ra giường không nhỉ :hmmm:

Rùa nói riêng và động vật nói chung tiêu hoá tốt khi nhiệt độ tăng, nói chung là ấm ấm 1 tí thì em nó xả vô tư lự, nếu ko muốn giặt ra thì đừng có mà dại dột nhé :)).

nhangak

Turquoise Member
Mình toàn ôm nó đi ngủ cùng hậu quả là nó ỵ ngay 1 bãi to đùng

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Tốt nhất là không nên.
Thứ 1:Tại nếu bạn để ý lúc rùa ngủ sẽ biết tư thế nó ngủ duỗi chân. Nên lúc ngủ dù không cố ý nhưng vô tình bạn sẽ đè lên em nó gây ra những sự cố đáng tiếc.
Thứ 2: khi mình ngủ hay trở mình nên việc đánh thức rùa mỗi lần chúng ngủ say cũng không phải là điều hay.
thứ 3: rùa ỵ lên ra, dính vào chăn, gối rất mất vệ sinh
Nên tốt nhất để tránh sự cố bạn nên để ngoài. Dù thật sự bạn thích hay có ý tốt. Còn tiêu hóa thì bạn nên cho rùa phơi nắng sẽ giúp hệ tiêu hóa của rùa hoạt động tốt hơn.

nhangak

Turquoise Member
Hi :gongxi-1: Cám ơn mọi người đã cho ý kiến :khoc_nhung_ko_chiu_thua: Sáng nay, thấy em nó ị một bãi rõ to ở đầu giường :khoc_nhung_ko_chiu_thua:

chà chà cảm nhận dc chưa.Mình bị hai lần rồi.Ngủ dậy quay mặt ra nhìn thẳng bãi cứt to đùng :07:

nhangak

Turquoise Member
Cũng không hẳn là ôm nó mà để dưới gối ,nó thích rúc vào đấy lắm

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
Vẫn có những sự cố mà mình không đoán trước được...Nên tốt nhất tránh được lúc nào hay lúc đó.Tránh được cứ tránh....

nhangak

Turquoise Member
Love "rùa" 4EVER :03:

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
Vẫn có những sự cố mà mình không đoán trước được...Nên tốt nhất tránh được lúc nào hay lúc đó.Tránh được cứ tránh....

Nuôi rùa núi vàng, kị nhất là phá giấc ngủ tối của nó, con nào hiền, nhát thì mắt mũi lờ đờ ngái ngủ, con nào khoẻ thì khó chịu thấy rõ. A Diet nuôi lâu có kinh nghiệm nói rất đúng. Con nào ban đêm ko được ngủ thì ngày hôm sau lừ đừ, bỏ ăn, ngủ bù lại, ngủ rất sâu, giấc ngủ đêm rất quan trọng với rùa, ngủ ngày chỉ là giấc phụ hoặc khi nó đang bệnh nặng.

Tròn Vo 1987

Ngọc Kute
Nuôi rùa núi vàng, kị nhất là phá giấc ngủ tối của nó, con nào hiền, nhát thì mắt mũi lờ đờ ngái ngủ, con nào khoẻ thì khó chịu thấy rõ. A Diet nuôi lâu có kinh nghiệm nói rất đúng. Con nào ban đêm ko được ngủ thì ngày hôm sau lừ đừ, bỏ ăn, ngủ bù lại, ngủ rất sâu, giấc ngủ đêm rất quan trọng với rùa, ngủ ngày chỉ là giấc phụ hoặc khi nó đang bệnh nặng.

Ôi, cám ơn bạn. Giờ thì mình đã biết :hi: Thế là thêm kiến thức nữa về các bé rùa :icon027:

nhangak

Turquoise Member
Ôi, cám ơn bạn. Giờ thì mình đã biết :hi: Thế là thêm kiến thức nữa về các bé rùa :icon027:

Lấy sổ ra ghi chép vào.Thông tin hữu ích lắm

nhangak

Turquoise Member

Bé sa nhân nhà mình cũng đôi khi bị mất giấc (do mình nghịch)Nhưng sáng ra thì chui vào hang,mình cứ tưởng nó ngủ nhưng mắt cứ mở nhìn ra ngoài^^(kiểu như canh chừng vậy)

demon96

no' ma` te` hoac i. ra de'y thi thoy roi :good_job:

kuz4iluv

YTC Developer
bổ sung thêm 1 điều nữa : khi ôm rùa k chỉ làm hại đến e nó mà còn có thể gây hại tới chủ nữa :D...các bạn đã biết trên da bò sát luôn tồn tại khuẩn salmonella gây bệnh thương hàn :D..nên tốt nhất khi ngủ nên để e nó ở 1 nơi yên tĩnh hơn là ôm e nó vào lòng,tốt cho cả chủ và pet yêu :good_job:

nhangak

Turquoise Member
Không có cách nào lại bỏ khuẩn này sao??

nhangak

Turquoise Member
Rửa tay sau khi ôm ấp rùa . Hết :|

Cũng chỉ có cách ấy thôi :Onion22:

Status
Không mở trả lời sau này.