• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún bị tiêu chảy ra giun

jinruan

- Cún nhà mình vừa mới mua, người bán bảo bé được khoãng 2 tháng tuổi.Đem bé về 3 ngày thì bé bị tiêu chảy,bỏ ăn và đi ngoài ra giun.Sáng này mình mang bé đi BSTY thì bs chích bé 2 mũi nhưng tới giờ vẫn còn đi ngoài ra giun.Cho mình hỏi mình có nên cho bé xổ lãi liền không hay phải xử lý như thế nào ?

70% care, đem ra thú ý tiêm kháng sinh + bổ sung điện giải, cho bé ăn cháo loáng ko thịt cá rau cải gì hết, tỷ lệ sống khá mong manh, đừng tin những gì mà mấy tên bán chó mèo nói, toàn tiêu thụ hàng trộm cắp nhốt chung nên bệnh tùm lum, mua về thì cho bé ăn cháo loãng + uống men tiêu hóa để dễ tiêu + tăng sức đề kháng nếu khỏe có cơ hội sống thì cố mà chạy chữa, nếu hết chữa thì chịu ác cho bé 1 mũi đem bé hỏa táng ở BHH có 50k thôi, giải thoát khỏi đau khổ

nếu chỉ tiêu chảy bỏ ăn, tiêu ra giun, thì nấu cháo bóp mỏ bón cho ăn, tiêm kháng sinh + bổ sung điện giải,...kết hợp các triệu chứng hiện tại mà chữa trị

jinruan

Cám ơn các bạn!
Mình mang cún ra BSTY chích 2 mũi cầm tiêu đến nay bé đã ăn uống lại được và chạy nhảy.Nhưng vẫn còn hiện tượng đi ngoài ra giun.Vậy giờ mình có nên mang bé đi xổ lãi ko hay mình nên đợi một thời gian cho bé khỏe mạnh hẵn vậy các bạn?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
xổ lãi đi bạn. bé khoẻ mạnh là xổ dc mà. mua thuốc về cho bé uống. cho uống khi đói nhé. 1 viên thường dùng cho 5kg thể trọng. bạn cân cún => để xác định liều lượng phù hợp