• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún nhà m đã sinh đc 1 tháng 2 tuần thì cắt đuôi đc ko?

strawberry_ship

DIAMOND MEMBER
Mn ơi, cho m hỏi là cún nhà m là cún fox lai nhật hay lai ji đó,nó thuộc giống lùn, nhưng mãi đến 1 tháng 2 tuần( là 1 tháng rưỡi) thì bé mới ra dáng chó lùn, chân lư,nên bố m định cắt đuôi cho đẹp, nhưng mà ko bik có cắt đc ko, vì bé là chó lai, chứ ko phải fox thuần nên để đuôi vẫy vẫy đáng yêu quá, mẹ và chị m ko mún cắt, bố m thì thì lại có gu thẩm mĩ khác nên cũng mún cắt mà còn băng khoăng, sợ đau em nó,tại nó cũng lớn rùi, xương đuôi đã thành xương ko bik có cắt đc ko????

Pham hoang ngoc tram

Vẫn Fa đấy tám đi :/
Trời ui. Cắt là gì kia chứ. Chả cần phải hợp thời trang đâu, chỉ cần cute là ok rùi
Cắt là e ý đau lắm ý. Mùnh đang mún Chun nhà mình có đuôi mà ko dc đây

thanhnguyenty

strawberry_ship said:
Mn ơi, cho m hỏi là cún nhà m là cún fox lai nhật hay lai ji đó,nó thuộc giống lùn, nhưng mãi đến 1 tháng 2 tuần( là 1 tháng rưỡi) thì bé mới ra dáng chó lùn, chân lư,nên bố m định cắt đuôi cho đẹp, nhưng mà ko bik có cắt đc ko, vì bé là chó lai, chứ ko phải fox thuần nên để đuôi vẫy vẫy đáng yêu quá, mẹ và chị m ko mún cắt, bố m thì thì lại có gu thẩm mĩ khác nên cũng mún cắt mà còn băng khoăng, sợ đau em nó,tại nó cũng lớn rùi, xương đuôi đã thành xương ko bik có cắt đc ko????
1tháng 2tuần thì hoàn toàn có thể cắt đuôi được bạn ah,chỉ tội hơi đau cho nó thui.thời gian cắt tốt nhất là khoảng 3 ngày tuổi .

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Sao lại cắt muộn như thế.
Bình thường,khoảng 3 ngày, khi nó còn là sụn, đã phải cắt rùi
Giờ cắt, nó sẽ rất đau. Tốt nhất là k nên cắt, hoặc cắt, thì mang ra thú y, ng ta tiêm này nọ rùi mới cắt, chứ cứ thế thẳng cánh mà cắt => tội lỗi lắm

xuanhuynh

khong muon dau ban. quan trongj la ban co dam lam va lam nhu the nao thoi khong

Thắt chun vòng rồi nó sẽ đứt, tuy nhiên bạn để đến giờ mà cắt thì hơi ĐẮNG, trễ rồi :)

Dr.Pet

Member
chào bạn, cún nhà bạn để bây giờ mà cắt đuôi đau lắm đó, nếu bạn muốn cắt tốt nhất đến bv thú y nhé, người ta gây mê + tiêm thuốc giảm đau mới cắt được. Nếu mình tự cắt thì nó rất đau, và chảy máu nhiều, trường hợp không cầm được máu thì khả năng cún nhà bạn mất rất cao. Theo mình tốt nhất cứ để thế đừng cắt :)