• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cún thay lông!

holehola

Đồng lát chính hịu
Em cún nhà mình giờ đang thay lông hay sao ý. Trước thì lông bé mượt và xù lắm. Nhưng giờ lông chỗ dọc sống lưng nó cứng lại, còn xơ nữa. Không nhẽ bé sẽ thay hết lông thành cứng như vậy sao. Giờ mình muốn lông bé xù và mượt thì làm thế nào???

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
holehola said:
Em cún nhà mình giờ đang thay lông hay sao ý. Trước thì lông bé mượt và xù lắm. Nhưng giờ lông chỗ dọc sống lưng nó cứng lại, còn xơ nữa. Không nhẽ bé sẽ thay hết lông thành cứng như vậy sao. Giờ mình muốn lông bé xù và mượt thì làm thế nào???
Vậy là lông bé bẩn chứ đâu thay b...B tắm cho bé đi,r cứ 1 tuần tắm 1 lần...Đảm bảo lông bé sẽ sạch và mềm (Nếu bé lông dài thì b có thể mua thêm cái lược chải lông cho bé,sẽ loại bỏ lông gãy và làm lông bé mượt nhé)
Nhớ cho bé ăn đủ chất nữa,cái đõ cx ảnh hưởng đến lông đấy ^^

t0r01987

Member
Kem_Ốc_Quế said:
Vậy là lông bé bẩn chứ đâu thay b...B tắm cho bé đi,r cứ 1 tuần tắm 1 lần...Đảm bảo lông bé sẽ sạch và mềm (Nếu bé lông dài thì b có thể mua thêm cái lược chải lông cho bé,sẽ loại bỏ lông gãy và làm lông bé mượt nhé)
mà cho mình hỏi kuns nhà mình cũng thế nhưng mình chi cho ăn cổ gà phổi lợn thui

holehola

Đồng lát chính hịu
Kem_Ốc_Quế said:
không, nó đang thay lông bạn ạ, giờ lông tơ nó đang thay gần hết thành lông ngắn cứng đơ đơ, cho minh hỏi nó có mọc thêm một lớp lông tơ ra ngoài lớp lông ý không???

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
t0r01987 said:
nhu thé nào là đủ chất
B cho bé ăn phổi có làm chín chưa?
Cho ăn đủ chất là 1 ngày 3 bữa thịt rau or cá đầy đủ,có thể bổ sung thức ăn phụ như b kể nhưng nhớ chúng vẫn chỉ là thức ăn phụ nhé,thêm tí tiết với gan cho nó mát nhé ^^
holehola said:
không, nó đang thay lông bạn ạ, giờ lông tơ nó đang thay gần hết thành lông ngắn cứng đơ đơ, cho minh hỏi nó có mọc thêm một lớp lông tơ ra ngoài lớp lông ý không???
Cái này m chưa nghe nói bh cả...Bé b là giống gì nhỉ? Bn tháng r...
Lông của động vật có vú đều đc bao phủ sẵn bởi lớp lông có chất sừng ấy,ngay từ bé mà,nếu cún b khoảng 4-5th thì đang thay lần 2,đã qua giai đoạn thay lông non r,như vậy thì hết lông cứng r mà...
Nếu bé đang thay lông,chắc chắn lông mới sẽ là lớp lông mềm,nhìn bé sẽ rất đẹp (nếu b chải lông cho bé đều)...B cứ lấy cái lược bí hoặc cái lược nào ko dùng đến chải thử lông cho bé,nếu đang thay sẽ rụng rất lắm,nếu ko thay thì chỉ lơ thơ vài cái rụng à...
Dù bé có thay hay ko,b vẫn cần chăm sóc bé tốt là đc,tầm 2-3 tuần nữa lại sạch đẹp thoy mà,yên tâm ^^
p/s: Ko có lông mào mọc qua lớp lông bọc sừng nữa nhé,lông ấy khỏa lắm r,lông tơ là cái mềm mềm ở trong gối lông vũ ấy,lông b nhìn thấy chắc là lông bt thoy...