• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CẢNH BÁO! ĐỪNG ĐEM VẬT CƯNG ĐẾN PHÒNG KHÁM THÚ Y SÀI GÒN- SAIGON PET CLINIC BEWARE DR NGHIA HOCHIMIN

up...xin chia buồn với bạn, em chó đáng yêu thế mà....đọc mà điên người...ko biết cái bằng của ông t có dc treo trong phòng mạch ko nhỉ? nó to bao nhiêu mà nói chuyện nghe láo thế nhỉ...bao nhiêu mới bù đắp dc hả? nói mà như muốn ăn đấm vào mặt(còn chưa đủ)...

Happy_Iceream

YTC Developer
nhìn mà tội e ấy quá..huhu..lúc đầu còn tung tăng thế cơ mà..mổ xong thì đã ra đi..còn nỗi đau nào hơn nữa..thành thật chia buồn cùng bạn và xin tiễn biệt bé lucky..bé mau đầu thai kiếp khác nhé..

thanhha31

không phải chó của minh` ,mà là chó của 1 ng khác.tình cờ mình đọc và post lên đây cho mọi ng` trog diễn đàn biết mà tránh cái phòng bệnh vô lương tâm ấy

sansan102

YTC Developer
up...xin chia buồn với bạn, em chó đáng yêu thế mà....đọc mà điên người...ko biết cái bằng của ông t có dc treo trong phòng mạch ko nhỉ? nó to bao nhiêu mà nói chuyện nghe láo thế nhỉ...bao nhiêu mới bù đắp dc hả? nói mà như muốn ăn đấm vào mặt(còn chưa đủ)...

Trời ơi em đừng tin người post bài nhé. Bài này bên Vietdog hay sao đó chị đọc cả năm trước rồi. Ko biết người viết bài này có ý đồ gì nhưng chị là 1 trong những khách hàng của Dr. Nghĩa và chị hoàn toàn ko thấy thái độ ˝láo xược˝ hay gì đó của ông ấy như bài viết này khẳng định. Về việc giá cả lập lờ - 1 khi đã xác định mang cún qua Thảo Điền (khu nhà giàu) thì ko nên đề cập chuyện tiền nong ở đây. Đó là ý kiến của riêng chị chứ đem cún qua đã rồi than mắc thì potay đem về Lý Chính Thắng tụi nó làm cho thì rẻ đó.

Chị viết bài này ko để PR gì cho Dr. Nghĩa nhưng ông ấy là 1 người thật sự quan tâm đến thú cưng theo chính mắt chị quan sát. Chị đem Louis của chị sắp lên đường cũng nhờ ơn tụi LCT qua cho Dr. Nghĩa sau 2 ngày chích ở LCT, ông ấy ko cho chích mà chỉ đưa 6 gói thuốc + tiền khám 50 000 hay sao đó lâu rồi chị ko nhớ. Uống xong 2 ngày là em nó khỏe hẳn ra. Cách 2-3 ngày Dr. Nghĩa gọi dt hỏi thăm xem như thế nào. 4 tháng sau chị vừa trở lại mà đã nhớ hỏi thăm Louis nhà chị. Vậy thì thái độ mà Dr. đối với chị và với bạn trên kia là hoàn toàn khác nhau. Nếu thật sự ông ấy có như lời bạn kia nói thì ko dễ gì được cả 1 tổ chức ARC hậu thuẫn. Người ta học cao nên ko phải ngta ko nhận biết được nếu ông ấy giả tạo. Nên chị hoàn toàn thấy bài viết này ko đáng tin.

Thật sự chia bùn với em Lucky vì sự cố đó! Mong em ấy có kiếp sau được làm người.

thanhha31

chị ah`,chị có đọc dòng p/s mau` đỏ of e k z?e cũng lang qua các wed thấy bài nao` hay lượm lặt về cho diễn đàn va` mấy bạn k biết, :lac_dau: ,e cũng k biết cái này là k đúng or đúng sự thật. :hmmm:
chắc chị cũng thấy năm 2011 r` ma` dk,qúa đơn giãn

sansan102

YTC Developer
chị ah`,chị có đọc dòng p/s mau` đỏ of e k z?e cũng lang qua các wed thấy bài nao` hay lượm lặt về cho diễn đàn va` mấy bạn k biết, :lac_dau: ,e cũng k biết cái này là k đúng or đúng sự thật. :hmmm:
chắc chị cũng thấy năm 2011 r` ma` dk,qúa đơn giãn

Em ơi chị ko biết em nhiêu tuổi mà nói chuyện shock óc vậy? Em hỏi chị có đọc p/s của em ko và em nói cũng thấy năm 2011 quá đơn giản là ý em nói gì?

Vậy chắc em đọc tiếng Việt mà ko hiểu tiếng Việt rồi. Chị viết bài có nói rõ ràng ko biết người viết bài này có ý đồ gì chứ chị ko đá động gì đến em cả. Em và 1 số bạn nữa thật sự chưa bao giờ nhìn thấy Dr. Nghĩa hay Phòng khám của ông ta thì biết gì và có quyền gì đi bêu rếu người ta. Chị quan niệm muốn bêu rếu 1 ai đó thì ít nhất mình phải tiếp xúc với người đó chứ ko phải ai dua. Trường hợp là em mở phòng khám mà bị mấy người ko hiểu chuyện làm vậy để làm em mất danh tiếng thì được gì? Nói thật chứ chị nghĩ ko nhiều thành viên diễn đàn này là khách hàng của Dr. Nghĩa vì dĩ nhiên về giá cả so với những phòng khám khác, nhưng chị chắc chắn nếu đã thật sự đến để chữa trị cho thú cưng của mình thì có 10 người như em đem bêu rếu với bài viết này cũng ko thay đổi được gì.

thanhha31

Chị àh.Câu chị nói đừng tin người post bai` này.Mà người post bai` là ai? => la` e post lên cho mọi người trong diễn đàn cùng tham khảo và góp ý.Chứ e cũng không nói đó là sự thật 100%.Gì e không phải là người viết bài này.
Đừng tin người post bai` này.Có phải là chị đã làm cho mọi người trong diễn đàn hiểu nhầm về e k?Nếu là chị,chị post bài lên cho mọi người tham khảo và góp ý mà có người nói đừng tin người post bài này nhé chị có buồn không?Trong khi chị có ghi rõ ràng là tìm được trên mạng nên post lên cho mọi người cùng xem.Lúc đọc comment đừng tin người post bài này nhé.Đổi lại là chị thì chị có suy nghĩ và tâm trạng chị như thế nào?
Câu chị nói k rõ ràng thì e phải nói lại dk chị.ự nhiên muốn làm điều tốt mà bị nói như vậy.Và e k có thời gian đọc rồi rãnh rỗi bêu rếu ai cả như lời chị nói.Vì chuyện này chả có liên quan dính dáng gì đến e.Chắc chị cũng có 1 chú chó or 1 chú mèo phải không ?Chị có sợ khi mọi người đem đến những phòng khám mà thú cưng của chị bị đối xử như thế này không?Có muốn giúp cho mọi người có thú cưng tránh chổ đó không chị?Nếu chị comment góp ý : Em ah`em coi bai` nay` ở đâu mà post lên cho mọi người coi vậy?em đừng tin người viết bài nay` nhé.Vì k đúng sự thật đâu.Chị đã khám qua rồi không đúng như bài viết trên.
Ok e k nói gì và ngược lại còn cảm ơn chị rất nhiều nữa đó.Gì chị biết và đã trải qua những điều mà e và tất cả các bạn trên diễn đàn không biết.Quá đơn giãn để chị e vui vẻ nói chuyện và trao đổi với nhau đúng không chị.E thấy e cũng không sock óc gì với chị cả,tờ hóa đơn nó cũng viết thế.Ai đọc bài trên diễn đàn cũng có thể thấy được không riêng gì chị và cũng không riêng gì e.

Tiếng việt có thể hiểu nhiều ý lắm chị nhé.Chị viết,chị hiểu theo ý chị nhưng có 1 người khác khi đọc thì sẽ hiểu theo ý của người khác 1 đồn mươi mười đồn trăm => nói e lừa đảo post bài không đúng và đi bêu rếu người khác.Chị có đứng trên quan điểm của 1 người khác k hiểu chuyện gì và ngta đọc rồi ngta hiểu ntn.
Đây là lick e đã đọc câu chuyện thương tâm đó.E k đọc trên viet-pet chị nhé.

http://saigonpet.wor...iminh-city-vet/

THÂN CHÀO CHỊ

sansan102

YTC Developer
Em àh ý của em chị hiểu là tốt nhưng em lại ko hiểu ý của chị rồi, em đọc 1 điều xấu về 1 ai đó mà em muốn chia sẻ điều đó với mọi người mà bản thân em chưa hề biết câu chuyện đúng sai ==> Hành động này nói lên điều gì?

VD: chị đọc 1 bài nói xấu về em, chị ko suy nghĩ cũng ko cần tiếp xúc với em mà chị đem thẳng lên FB share cho bạn bè coi về em. Vậy việc làm đó đáng được khen ngơi và cảm ơn đúng ko em?

Chị ko muốn tranh cãi làm gì vì bài này như chị đã nói từ trước là chị ko tin những điều người đó ghi. Cún chết là có thật, biên lai tiền là thật, nhưng cọc tiền mà Dr. quăng cho bạn ấy đâu? Đoạn fim quay thái độ của ông ấy đâu? Gặp trường hợp mà chị là người đó thì chị đã thu âm và quay fim lại rồi cho mọi người xem. Lúc đó mới đáng tin!

boluv

Pek & Pom
sansan102 said:
Em àh ý của em chị hiểu là tốt nhưng em lại ko hiểu ý của chị rồi, em đọc 1 điều xấu về 1 ai đó mà em muốn chia sẻ điều đó với mọi người mà bản thân em chưa hề biết câu chuyện đúng sai ==> Hành động này nói lên điều gì?

VD: chị đọc 1 bài nói xấu về em, chị ko suy nghĩ cũng ko cần tiếp xúc với em mà chị đem thẳng lên FB share cho bạn bè coi về em. Vậy việc làm đó đáng được khen ngơi và cảm ơn đúng ko em?

Chị ko muốn tranh cãi làm gì vì bài này như chị đã nói từ trước là chị ko tin những điều người đó ghi. Cún chết là có thật, biên lai tiền là thật, nhưng cọc tiền mà Dr. quăng cho bạn ấy đâu? Đoạn fim quay thái độ của ông ấy đâu? Gặp trường hợp mà chị là người đó thì chị đã thu âm và quay fim lại rồi cho mọi người xem. Lúc đó mới đáng tin!
Sr vì đào mồ :(.. nhưng đọc bài chị ứa chịu ko nổi..ngay cái cmt đầu tiên của chị đã thấy gai mắt mún nhảy zô cãi ngay..mà ráng đọc cho hết topic..chị àh..e ko bít chị khá giả đến đâu nhưng chị nói "chấp nhận đem qua khu giàu thì đừng lăn tăn giá"..chị ko bít đâu..khi con cún của mình bệnh..nghe ngta mách ở đâu có bs hay chữa đc là lập tức cuống cuồng đi..chẳng kịp nghĩ gì đâu..nhưng đến lúc ra hoá đơn mơi thấy ôi quá sức của mình..thương e cún thì phải chữa cho e..vừa chữa vừa sót tiền chị ạh..nhưng ko bỏ mặc e ấy được..lương tâm ko cho..màh e cứ thấy tức..vì sao cứ là phòng mạch tư thì chặt chém kinh hồn trong khi bệnh đấy trị thuốc đấy..ở chi cục thì giá ko bằng 1/20 ở phòng tư..e cũng ko thix cách chị gọi bs ở lct là "tụi nó"..ko bít ra sao nhưng cún của e đi ở đấy..bs ko phàn nàn đc điều gì chị ạh..có chăng là thực tập sinh ở đấy..có lần chích cún e làm cún chảy máu hơi nhìu..chỉ vậy thôi..lần nữa e sr mọi người vì e đào mồ >.

nghiavatinh

Mình từng đưa bé chó đến đây một lần, lúc đầu chỉ bị tiêu chảy phân lỏng, ăn uống chạy nhảy bình thường, thế mà chỉ sau 6 bữa bé đã ra đi. Mình không tiếc tiền, miễn chữa ở đâu mà cho bé khỏi là mình mang đến, nhưng mình rất tức là khi mình đưa giữ cún tại phòng khám, vì muốn họ chăm sóc cún cho tốt, mỗi ngày mình đều lên thăm, họ canh đúng giờ mình lên là lau, sấy khô cho cún sạch sẽ, nhưng có hôm mình lên trái với giờ khác thì, ôi thôi nhìn chú cún dơ bẩn, ướt át, thấy tội, nhưng vì đang chữa bệnh cho cún nên mình chỉ nói nhỏ nhẹ với họ và ngày hôm thứ 5 mình giữ cún, mặc cho cún đã sắp ra đi,họ bảo sẽ đi trong hôm nay và ngày mai, nhưng vẫn bắt mình đưa thêm tiền vì tiền đặt cọc của mình gần hết, mình cảm thấy họ làm chỉ cì tiền mà thôi.