• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

CẢNH BÁO LỪA ĐẢO FACEBOOK Ty Dog'slover Husky-golden Đã Tìm Ra nick yeuthucung

HTrucLam

Member
Cả nhà ai nuôi chó mua chó của chị Ty Dog'slover Husky-golden vui lòng đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng nhé!
Hồi tháng 10/2013
Mình có mua 1 con chó BECGIE của chị ấy ,lúc mua gia đình mình có việc nên ko thể đến xem trực tiếp (cái đó do lỗi của mình vì quá tin người) với lại mìh nghĩ 1 số bạn trên fb của mình có lấy chó của chị ấy về cửa hàng bán( bây giờ những người này không còn lấy chó của chị ấy nữa ) .Nên mình chỉ xem qua clip và tin tưởng lời quảng cáo của chị ấy . Chị ta huyên thuyên nói chó mới đẻ 1 lứa,mới 2 tuổi rưỡi ,nói chó rất dễ ăn ,đẻ và chăm con rất tốt ,lần đẻ 9 -10 con , đây là đứa con tinh thần của chị ấy .Tại vì nhà không có chó becgie đực,mỗi lần lên giống giữ nó cực lăm,vì không muốn nó đẻ ra con bị lai nên mới bán .Mình đã ngu si tưởng gặp trại chó cớ uy tính nên chấp nhận mua mà ko 1 lời trả giá
Chị ta nhiệt tình free ship dùng xe hơi chở chó đến tận nhà cách 60km
tưởng gặp người tốt hóa ra về xem lại chó đẻ rất nhiều lứa, răng vàng,mòn,ít cũng 4 tuổi , thực tế rất kén ăn chỉ lựa thịt ra ăn,có khi thịt cũng không thèm ăn.hỏi chó ăn thế nào thì không muốn trả lời .Nói là đứa con tinh thần chứ bán xong ko 1 lời hỏi thăm chó thế nào,Nhưng mình nghĩ nó có duyên với mình thì mình vẫn chăm sóc vì mình có tình yêu thương động vật chứ ko phải như loại người giả nhân giả nghĩa.
Cuối cùng sao nhiều tháng chăm sóc thì nó cũng lên giống và 2 tháng sao nó đã đẽ cho mình 6 đứa con xinh xắn ,đáng yêu.Nhưng ai đâu biết được chữ ngờ, đến ngày thứ 3,1 con lăn đùng ra chết ko 1 lời từ giã,sao đó đến 2 con tiếp theo hơi thở rất yếu ớt,và 1 con nữa đã ra đi theo anh em của nó.Mình lập tức nhờ bác sĩ thú y tới tận nhà khám.Bác sĩ bảo chó mẹ bị khối u vú,ung thư vú rồi không có khả năng làm giống vì không thể cho con bú,sữa toàn là máu với mủ rất độc hại.Mình đang chiến đấu giành lại sự sống của 4 con còn lại ,trong đó có 1 con rất yếu,chuẩn bị sắp phải chia tay nữa rồi.Mình ngu thì mình chịu nhưng các con chó thì chúng không có tội,Nếu mình biết chó bị bệnh mình sẽ không cho sinh nở,để không phải đẫm nước mắt chia tay chúng nó
.
Mình viết vài dòng mong các bạn cẩn thận khi có ý định mua chó của Ty Dog'slover Husky-golden .Phải xem thật kỹ sản phẩm đừng tin vào lời nói của chị ta ,nhưng tốt nhất là đừng nên mua vì con chó mang bệnh trong người thì mình làm sao có thể kiểm tra được.Mong mọi người đừng "bị" ngu giống như mình

Đây là bài đăng trên facebook của mình 2 tháng trước.Chị ta không có ở diễn đàn này mà chỉ rao bán trên facebook
Mình không có ý định đăng tiếp nhưng mình vẫn phát hiện chị ta tiếp tục lừa đảo bán chó bệnh gầy trơ xương ,già cỗi
Đây là facebook của chị ta https://www.facebook.com/ty.tran.9231?fref=ts
Đây là sđt : 0908210999 Ty , bây giờ chị ta đang chuyển qua bán mèo Trung Quốc nha mọi người ,chó thì toàn chó bệnh xem hình thì biết gầy trơ xương chỉ có chó bệnh mới gầy như vậy nha .
Những ai cm bất lợi trên facebook của chị ta đều bị chị ta chặn,còn những cm có lợi đa phần đều là nick ảo (các bạn có thể kiểm chứng).Đủ thấy con người của chị ta gian xảo thế nào .Mong mọi người chú ý về hành vi lừa đảo này
Mọi người mình đã tìm ra được nick trên diễn đàn yeuthucung của Ty http://www.yeuthucung.com/user/63971-fairness/
Mong bang quản trị diễn đàn xem xét nick fairness để chị ta không lừa đảo người khác nữa trên diễn đàn này , mình có thể đối chứng với chị ta bất kỳ lúc nào .

boluv

Pek & Pom
Trời ơi tội puppy quá..mua esbilac đút mấy e ấy đi bạn ơi..đừng để mấy e ấy phải đi nữa..mong tất cả đều khoẻ