• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cảnh báo khám bệnh tại MODERN PET Q7

Khangpd

minhf viết bài này để cảnh báo mọi người đừng bao giờ đưa thua cưng mình đến khám bệnh tại MORDEN PET quận 7 tphcm.
Chó alaska của mình chỉ bị sổ mũi. Ngoài ra không coa bất cứ biểu hiện j là bệnh tật chạy nhảy ăn uống bình thường.
Mình nghĩ đơn giản đi xông mũi cho chó thì chỗ nào làm cũng như nhau nên mới ghé đại vô MODERN PET
Vừa gặp là bác sĩ thần thanh tên THƯƠNG ( thằng vô nhân tính này rất dễ nhận dạng vì nó coa nguyên con ve chó trên má phải của nó ) lấy ống nghe khám phổi đã phán luôn chó bị carre và yêu cầu mình xét nghiêm carre 500k. Mình ko coa nhu cầu nên ko làm.
Thằng bất lương đó lại đo nhiệt kế nói là chó bị sốt nên yêu cầu chích mũi hạ sốt hết 150k. Đây là cái ngu của mình khi ko yêu cầu nó cho xem tem thuốc. Sau đó nó còn liên tục yêu cầu mình làm này làm nọ để vòi tiền. Mình chỉ xông mũi và chích 1 mũi hạ sốt tổng tiền là 500k.
Chích xong là chó về bỏ ăn buổi trưa buổi chiều. Sáng mai là đã thổ huyết chết lúc ngủ.
Giả dụ chó mình bị bệnh thiệt thì cũng coa 1 quá trình nuôi bệnh mới chết chứ làm gì coa chuyện chết bất đắc kì tử như vậy. Lại chết hộc máu
Chó mình đã chích ngừa carre và ngay bữa đó minh đem đi xét nghiệm carre tai phong kham bs quen luôn kết quả âm tính nên mới yên tâm. Đi phân bt khoẻ mạnh chạy nhảy ăn uống bình thường nên giờ mình đang rất bức xúc
Sau câu chuyện này mong mọi người chung sức tẩy chay hoặc lập 1 danh bạ đen các phòng khám vô lương tâm như phòng khám MODERN PET để mọi người khi chó bệnh thì tránh xa cái chỗ này ra đặc biệt là bác sĩ THẦN THÚ ĐẠI HIỆp " THƯƠNG ve chó "
Mình nói sai câu nào cả nhà mình sẽ chết mình cũng ko coa rãnh lên post bài để dìm hàng phòng khám mình chỉ quá bức xúc thôi.
Mọi người xem qua thì share để mọi người cũn tránh đừng để cho chết tức tưởi như trường hợp của mình.
Cám ơn

Khangpd

BS gì mà kì thế, không có lương tâm àh.
Vô lương tâm lắm bạn ơi. Vừa gặp chó mình lấy cái ống nghe khám qua phổi thôi đã phán 100% chó bị care. Còn tỏ vẻ hiểu biết giải thích bệnh carre cho mình rồi tư vấn xét nghiệm.
Mình từ chối khéo vì xét nghiệm đắt gấp 10 lần bên ngoài nên định chiều sẽ qua bs quen làm. Ai ngờ nó thay đổi thái độ hoá thú luôn. Mặc định là chó mình đã bị carre ko cho ai động vô tỏ thái độ kì thị rất là bất lịch sự. Miệng thì cứ 2 phut lại chêm 1 câu " bệnh carre chó chết chắc rồi nó sẽ lắc lư đầu đi xiêu vẹo rồi chết gia đình nên chuẩn bị tinh thần " ( chưa làm xét nghiệm nhé chỉ chẩn đoán")
Chó giờ cũng chết rồi rõ ràng là mình ko làm j đc cái bệnh viện vô nhân tính đó chó chết vì hộc máu mình cũng có tìm hiểu thì là biểu hiện của sốc thuốc.
Mọi người hãy đồng tâm tránh xa cái MODERN PET ra nếu ko muốn chó bị chết oan như chó của mình :(

TinhDo

Member
Vô lương tâm lắm bạn ơi. Vừa gặp chó mình lấy cái ống nghe khám qua phổi thôi đã phán 100% chó bị care. Còn tỏ vẻ hiểu biết giải thích bệnh carre cho mình rồi tư vấn xét nghiệm.
Mình từ chối khéo vì xét nghiệm đắt gấp 10 lần bên ngoài nên định chiều sẽ qua bs quen làm. Ai ngờ nó thay đổi thái độ hoá thú luôn. Mặc định là chó mình đã bị carre ko cho ai động vô tỏ thái độ kì thị rất là bất lịch sự. Miệng thì cứ 2 phut lại chêm 1 câu " bệnh carre chó chết chắc rồi nó sẽ lắc lư đầu đi xiêu vẹo rồi chết gia đình nên chuẩn bị tinh thần " ( chưa làm xét nghiệm nhé chỉ chẩn đoán")
Chó giờ cũng chết rồi rõ ràng là mình ko làm j đc cái bệnh viện vô nhân tính đó chó chết vì hộc máu mình cũng có tìm hiểu thì là biểu hiện của sốc thuốc.
Mọi người hãy đồng tâm tránh xa cái MODERN PET ra nếu ko muốn chó bị chết oan như chó của mình :(
mình mà gặp trường hợp này thì mình đấm vào mặt ông BS đó, BS là lương y mà lại làm việc vô nhân đạo như vậy.

hiennguyen11

chưa thấy thằng nào bất lương như thằng bs này, cún cưng như mấy em alaska mà bác đi chích ở phòng khám không quen biết gì thì em cũng nể bác, alaska, husky là chó ngoại nên nó rất nhạy cảm và dễ bị bệnh đưa vô bs quen có tay nghề còn chưa thấy gì,rút kn lần sau nhé bác, chia buồn.

One_more_night

Active Member
Tui nói các bạn biết 1 bí mật , là ở HCM các bạn chỉ nên mang 2 bác sĩ là Khánh và Sơn

Còn lại các bác sĩ khác đều đi học vớ vẫn vài tháng,hoặc lên mạng coi toa thuốc chích lấy tiền thôi.

Ngày xưa tui cũng bị lừa 1 vố,chó bị cảm nó chích 170k 1 ngày, hơn 2 tuần chưa khỏi.nãn gì đâu

Đem ông khách chích đúng 3 ngày khỏi,lúc đem ông khánh là nó bị nặng luôn đó.

anhba

anhba

Xin chia buon voi ban ! Minh xem vi deo may ong bs thu y mo bung chi hua hua sanh mo con so cha jam cho de ! Lam ko chuyen ! Minh dang tuyen 1 ban nao lam nge thu y co luong tam yeu thuong cho that long ! De co the mo va biet benh cua cho ! Vi minh chua hoc qua y ! Minh mun hop tac mo tiem thu y nuoi va cham soc ban nao co nhung dieu kien do lh minh 0916424012 !

Jenyngoc

Sao ghét như˜ng thành phâˋn ba´c si˜ naˋy ghê, ko có iu cún , ko có tay nghêˋ thiˋ đưˋng khám, làm mâ´t đi 1 thành viên trung thành

Vu Duy 1952

Nhớ tránh Newpet hospital ở 53 Đặng Dung.Tân Định
Chổ này tất cả mọi người đều biết là chuyên mướn bs mới ra trường trả lương rẻ nên chẩn đoán bịnh sai bét .
Mèo tới khám làm đui mắt, chó cho uống thuốc sai bị chết .
Ở đó chỉ có một bs giỏi là người đi học ở Nhật về tên Hưng nhưng lúc sau này không thấy khám nửa.
Nếu có đến đó thì phải yêu cầu bs Hưng mới yên tâm còn đừng cho các cô bs mới ra trường rớ vô chó mèo mình mà mang họa.
Tốt nhất là nên tránh chổ này ra .

Ngan nguyen 0192

THÂN GỬI CÁC BẠN YÊU THÚ CƯNG
MÌNH XIN PHÉP CẢNH BÁO VỀ PHÒNG KHÁM THÚ Y SƠN CA
Địa chỉ: 66 đường số 11, Gò Vấp.
BÁC SĨ VÔ LƯƠNG TÂM, VÔ TRÁCH NHIỆM, PHÍ DỊCH VỤ KO MINH BẠCH VÀ CHẨN ĐOÁN KO RÕ RÀNG,SỬ DỤNG THUỐC KO RÕ NGUỒN GỐC. CÓ NGUY CƠ LÀM CHẾT THÚ CƯNG CAO
- Tối 30/04 bé cún nhà mình bỏ ăn, nôn ói nên sáng hôm sau mình mang bé đến phòng khám Sơn Ca của bs Trân, tại đây chị ta đã nắm cổ lôi bé từ trong túi xách ra và lúc khám chị ta túm đầu, banh mắt bé ra rất mạnh tay (nhìn rất xót nhưng mình cứ nghĩ khám cho bé phải như vậy), mình có nói rõ triệu chứng của bé thì chị ta bảo là bé bị cảm, chích cho bé 1 mũi thuốc gì ko rõ với giá 85k và bán kèm theo ống gel dinh dưỡng gì đấy ko rõ luôn giá 15k, bảo "mang về cho bé ăn" (ống gel có mùi rất khó chịu cún bị bệnh làm sao ăn được). Nói là "chích thuốc về bé sẽ lừ đừ đến chiều sẽ khoẻ".
- Nhưng về đến nhà triệu chứng của bé ko giảm, còn nặng hơn, ko còn lanh lợi như trước khi mang đến bs, bé nôn nhiều hơn, kèm theo tiêu chảy nhiều. Bé xuống sức thấy rõ. Mình có đt hỏi chị ta về tình trạng như vậy thì chị ta bảo hôm sau mang bé ra tiếp để truyền dịch.
- Ngày 01/05 mình lại mang bé đến vẫn trình bày tình trạng của bé, chị ta bảo "phải chích thêm 1 ngày nữa nếu ko giảm thì hôm sau mang đến test pravo và care, nghe vậy mình yêu cầu test luôn và truyền dịch cho bé. Chị ta báo giá test 2 loại là 300k + truyền dịch 175k, vì mình lo lắng cho sức khoẻ của bé nên đồng ý. Trong lúc lấy mẫu thử chị ta rất mạnh tay, còn yêu cầu mình làm những việc mà đáng lẽ việc đấy phải là nhiệm vụ của bạn thực tập sinh của phòng khám. Test xong vạch hiện lên ko rõ ràng thì chị ta bảo bé bị nhiễm virus pravo,ko có thuốc trị, phải truyền dịch 1 tuần.
- Mình hỏi: Vậy liệu sau 1 tuần bé có khoẻ lại ko ?
- Chị ta trả lời: ko thể trả lời được, nếu bé khoẻ sẽ lướt qua, ko thì...
Nhưng mình vẫn nghe theo chị ta cho bé truyền dịch. Chị ta viết hoá đơn tay bảo mình thanh toán tất cả trước khi truyền. Mà ko hề ra hoá đơn rõ ràng là dùng thuốc gì cho bé. Ghim kim tiêm vào cho bé xong là chị ta lên lầu, ko cần biết trong lúc truyền bé có gặp sự cố gì ko.
- Mình ko biết chị ta có phải là bác sĩ ko ? có chuyên môn ko ? Vì bé nhà mình chỉ có 2kg mà chị ta truyền 1 lần hết chai nước biển chỉ trong vòng 30p, trong quá trình truyền bé rất yếu, tiểu rất nhiều và ko kiểm soát được (vì lượng dịch vào quá nhiều bé làm sao hấp thu được), bé bị co giật, mình sợ quá hỏi bạn thực tập sinh thì bạn ấy bảo"do triệu chứng của bệnh, test ra bệnh rồi đó" kiểu trả lời hoàn toàn ko có một chút kiến thức chuyên môn. Sau khi truyền xong bạn thực tập chích cho bé 2 mũi thuốc ko biết thuốc gì. Rồi bảo mình về và phải mang bé đến truyền dịch đúng 1 tuần mà ko hề cho biết kết quả là có khả quan hay ko. Về nhà bé chỉ nằm 1 chỗ, thở rất mệt nhọc và tiểu lượng rất rất nhiều, bé ko còn 1 chút sức lực nào, mình tưởng bé ko qua khỏi luôn í. Cả nhà mình rất lo lắng.
- Lo sợ quá mình tham khảo ý kiến người thân, bạn bè nên sáng hôm sau (02/05) mình mang bé đến TRẠM THÚ Y QUẬN 3 ở 254 Lý chính thắng. Tại đây mình trình bày hết quá trình điều trị khủng khiếp của phòng khám kia, Bác sĩ rất thấu hiểu và giải thích tận tình cho mình về tình trạng của bé. Và trả lời cho mình 1 kết quả khả quan.
- Bác sĩ cũng nói sẽ truyền dịch cho bé 1 tuần nhưng 1 ngày phải truyền 2 lần vì mỗi lần chỉ truyền được 1 lượng ít theo số kg của bé ( ko phải cả chai như chỗ chị ta) với giá 65k/lần ( trong khi chị ta truyền 175k/lần )
- Tuy khá xa chỗ mình ở nhưng mình chấp nhận đi 2 lần/ngày vì tính mạng của bé.
- Các bác sĩ nhẹ nhàng ân cần trong suốt quá trình truyền dịch, lần đầu tiên bé truyền là thấy tươi tắn lên. Truyền xong bác sĩ dặn dò rất kĩ.
- Về nhà bé khoẻ hơn. Đến ngày thứ 2 sức khoẻ bé tốt hơn, chạy nhảy đùa giỡn, lanh lợi hơn và đã ăn được. 2 ngày chỉ có hơn 300k mà sức khoẻ dần hồi phục.
- Trong khi ở SƠN CA mình phải mất 600k nhưng sức khoẻ của bé tưởng chừng ko qua khỏi.
- Còn một vấn đề nữa là tại phòng khám Sơn Ca có nhận giữ thú cưng, mình thật lòng khuyên các bạn nên cân nhắc kĩ trước khi gửi ở đây vì chị ta sẽ tiêm thuốc ngủ cho các bé, vì lần nào mình đến cũng thấy các bé từ bé xíu đến lớn đều ngủ li bì nhiều giờ, nhiều bé có tí xíu bị trúng thuốc nằm vật vờ rất tội nghiệp.
- Mình hi vọng các bạn sẽ ko là nạn nhân tiếp theo của phòng khám lang băm SƠN CA. Vì tình yêu dành cho các bé các bạn nên chịu khó đến các trạm thú y của nhà nước ( quận 3, bình thạnh hoặc chi cục thú y Tp.HCM) để ko phải Tiền mất tật vẫn mang.
Xin cảm ơn
Hi vọng chủ add lập một danh sách đen các phòng khám vô lương tâm như vậy.
Rất bức xúc vì mất tiền và nhiều lúc còn mất luôn bé cún đáng thương...