• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc Cảnh báo nick : chiru lừa đảo bán mèo bệnh vận chuyển chậm trể

Status
Không mở trả lời sau này.

chiru

T.Viên Năng Động
Đây là con Exotic khi ở nhà tôi nhé

và khi chuyển vô Hcm bằng đường tàu hỏa quá trình chuyển tự hiểu nhé mấy cậu sủa ỏm tỏi lên

lamdexem1

Member
Chào Long
T1: Xin nói cho cậu biết về việc chuyền mèo chậm,ngay từ đầu tôi nói là người nhận chuyển mèo không chuyển nữa và tôi phải tìm người khá để chuyển và khi sang tuần tôi đã chuyển cho cậu..Cậu luôn miệng giục tôi cần phải chuyển gấp,cậu mua cho mấy đứa e họ(e cậ giục rồi bố mẹ nó kêu ).Máy bay cậu tiếc tiền không muốn chuyển mặc dù tôi cho cả sdt với địa chỉ FB để cậu liên lạc.Cậu vẫn chọn chuyển tàu

T2:Cậu làm ơn là thằng đàn ông chính nghĩa cho tôi hôm chủ nhật vào ngày 24-8-2014 tối cậu có gọi diện cho mình là nó có ít xước ở cổ day tí máu và chính miệng cậu nói là e nó ăn uống chơi bời bình thường trong ngày khi nhận về(tức 24-08-2014)
Đến sáng nay T2 tức ngày 25-08-2014 cậu nói đem đi bác sĩ nói nó bình thường và bị ghẻ viêm da trước đấy 2-3 ngày và có thể bị trước đấy và cậu cũng nói chăm chút nó ko vấn đề.Đến tầm h chiều cậu gửi tin nhắn sang cho bên tôi than vãn mệt mỏi với việc con mèo nó ko chịu ăn mặc dù đã làm đủ mọi cách để cho ăn uống và mua gel dinh dường về cho ăn(Xin lỗi Long nhé tôi đéo hiểu cái kiến thức nuôi mèo cậu đến đâu nhưng mèo mới về nhà mới không ăn vài ngày là chuyện thương-trước đấy cậu còn xác nhận nó ăn uống tốt chơi bời) vậy tn hôm này là cái gì vậy.
Mới vác con mèo về chưa được nổi 1 ngày tính từ lúc nhận mèo là 3h30 chiều ngày CN(24-08-2014) đến chiều nay 2h hơn (25-08-2014) đã mệt ah vậy thì đừng xác định nuôi con j cả.Cậu nuôi j chứ nuoi mèo còn mệt dài với sức khỏe của bọn nó đấy.
Cậu nói tôi lừa cậu.Tôi hỏi nếu để lừa thì cần mẹ j phải để cậu đến tận nhà tôi tại địa chỉ 420/5 huỳnh văn bánh p14 phú nhuận ra đưa tiền mặt lúc gửi thì cũng đéo cần phải gửi con mèo tôi nuôi vào cho cậu

T3: Hình ảnh cậu chụp con mèo đi tàu 2000km với con mèo ở nhà tôi khác nhau rất nhiều cậu cũng biết làm màu đấy,thử hỏi con mèo đi 1 chặng đường dài 2000km vậy mới về nhà thì nó đẹp đẽ hay sáng sủa được không.Ai mua mèo ở hn đều biết 1 chuyện lúc mở làn chuyển mèo ra đều như con dưới cống chui lên.Tôi thử nhốt cậu lại như con chó con mèo rồi để ít đồ ăn đái ỉa trong đấy luôn rồi lúc ra cậu có khác không nhé.
Về thể trọng của mèo bây giờ nó đi đường dài rồi trong quá trình nuôi cho nó ăn bao nhiêu nó được vậy rồi cơ thể nó hấp thu ko béo cậu cũng sủa loạn lên ah.Xl nó là con mèo con được hơn 2,5 tháng tuổi cũng không như cái cơ thể cậu.
Bây giờ thử cho 1 mèo trong 2 ngày không có nước uống thể trọng nó tụt xuống còn bao nhiêu ai muốn cứ việc tự thí nghiệm mình ko nói.

T4:Trước khi vận chuyển mèo tôi thấy nó hoàn toàn bình thường mới chuyển cho cậụ.Việc nó bị dưới cằm khi chuyển bên tôi hoàn toàn không có và không biết ts trong quá trình vận chuyển ts nó lại bị đến mức vậy.Còn nếu nó có bị vậy tôi cũng chả hơi đâu chuyển nó vô rồi thêm cái việc rảnh rang ngồi cãi nhau mất time như này.
Còn cậu cứ sủa nhặng bù lu bù loa lên tôi bán mèo bệnh thì xem lại mình đủ kiến thức hoặc kinh nghiêm chăm nó chưa.Nói để cậu biết là tôi ko thiếu j mèo mà phải đi lừa rồi tl từng tn hàng ngày của cậu đâu nhé.Cậu xem lại xem là thế nào h tôi muốn nhận lại nuôi nó nhưng cậu chăm chút các thứ kể từ khi nhận con mèo đến bây h tôi ko biết quá trình cậu giữ ra sao

Bạn nào muốn mình giải thích gì hơn lh trực tiếp dt:0926151379 hoặc vào thẳng FB bên mình:https://www.facebook.com/tsong.lee.7
B ấy mới nhận mèo từ ngày 24 đến ngày 25 thì làm sao mà nó bị được đến thế kia? Bạn rũ bỏ trách nhiệm của mình nói rằng con mèo của bạn khoẻ? Khoẻ mà bị nấm? Bị ghẻ? Bị viêm phổi? Bị biếng ăn?
Ko phải một mình bạn đã từng chuyển mèo bằng đường tàu. Đúng là nó sẽ có hao hụt. Nhưng b nhìn con mèo đi. Làm sao mà nó hao hụt ko bằng một nửa con mèo bạn đăng bán thế?
Người ta nói mệt mỏi vì con mèo vì sao? Vì người ta mất tiền. Mà đổi lại đc con mèo bệnh. Còn bạn tống khứ đc nó đi lại đc tiền về thì bạn khoẻ rồi nhỉ???
B nói ko có lí do gì để bạn làm thế à? Sao ko tự vấn lương tâm mình mà xem?? Tại sao con mèo nó lại như vậy? Ko thể Tự Nhiên như thế đc.
Các anh các chị nào đã từng chuyển mèo bằng tàu vô cho em xin cái ý kiến xem. Sau khi chuyển thì nó có bị nấm? Ghẻ? Biếng ăn hay ko???
Còn bạn seisshiroo. Đang nói chuyện giải quyết bạn bỏ cái kiểu văng tục chửi bậy đi. Giải quyết kiểu đấy. Ko ai đồng ý bênh bạn đâu.

chiru

T.Viên Năng Động
Lại cái giọng điệu ăn nói y hệt thằg ecklee . Tôi là ng ngoài cuộc thôi bất bình thì tôi nói . Xin lỗi bạn chứ chỉ có cái loại làm ăn ko ra j mới thở ra những câu ng khác nghe như chó sủa thôi :)
Bất bình nhỉ mà ngồi tạo nick giả spam sủa ông ổng lên như lâu ngày chưa được gặm xương thế.Nói xl chứ chưa biết j mà chỉ ngồi nghe 1 bên thì cũng là đầu toàn shit mèo thôi.Nếu muốn cứ việc gọi diện hoặc đến nhà tôi tiếp

lamdexem1

Member
Đây là con Exotic khi ở nhà tôi nhé

và khi chuyển vô Hcm bằng đường tàu hỏa quá trình chuyển tự hiểu nhé mấy cậu sủa ỏm tỏi lên
Giống mặt tịt, hàng ngày phải lau mắt. Thì liên quan gì đến ghẻ nấm và biếng ăn? Cậu ăn nói cho đàng hoàng đi. Sủa? Cậu hiểu đc tiếng sủa thì cậu khác gì?

seishiroo

Active Member
Sry các bạn nhưng tiền làm ra mới xót kẻ luằ đảo đâu bik sót nên mình mới vậy các bạn đừng trách vụ đó nhé

mrxinh

Bất bình nhỉ mà ngồi tạo nick giả spam sủa ông ổng lên như lâu ngày chưa được gặm xương thế.Nói xl chứ chưa biết j mà chỉ ngồi nghe 1 bên thì cũng là đầu toàn shit mèo thôi.Nếu muốn cứ việc gọi diện hoặc đến nhà tôi tiếp
Xin lỗi chứ tôi chả việc j mà phải tạo nick giả để mà spam đâu . Tôi cũg chỉ là ng ngoài nuôi mèo yêu quí bno . Tôi thấy cung cách làm ăn của bạn nên tôi bất bình tôi nói thôi . Ko ai cũng thủ đoạn như bạn đâu :) . Bạn bảo bạn làm ăn chân chính ôk bảo hành con mèo đi . Hay là loại cầm tiền xog coi như hết trách nhiệm

lamdexem1

Member
Ô tôi là nik chuẩn đây. Tôi cũng chả có cái liên can gì trong vụ này. Nhưng tôi nhìn mà bất bình thay. Bây giờ ai lên tiếng cậu kêu là sủa với cắn. Với nik ảo mà làm gì? Chối tội à? Gọi điện cho cậu làm gì? Hãy giải thích tại đây. Cho tất cả mọi người cùng biết đi.
Tôi ko chấp nhận việc con mèo cậu chuyển vào đấy. Rồi nó bị nấm, ghẻ, biếng ăn. Rồi cậu nói cậu vô can!

seishiroo

Active Member
Mình chỉ cần nó đền mình con khỏe mạnh thôi và xin lưu ý là nó nói chuyển tàu nhé vì mình lúc mua k biết chuyển sao còn máy bay là mình thấy lâu nên mình hỏi giá nhé

mrxinh

Mình chỉ cần nó đền mình con khỏe mạnh thôi và xin lưu ý là nó nói chuyển tàu nhé vì mình lúc mua k biết chuyển sao còn máy bay là mình thấy lâu nên mình hỏi giá nhé
Tầm này tớ nghĩ nó phủi đít thôi mình dại thì mình thiệt . Thôi bạn cố gắng chăm e ý đi nhưng phải nói cho cái loại này hết đường làm ăn đi . Làm ăn bố láo bố toét chẳg có tí trách nhiệm j cả

chiru

T.Viên Năng Động
Ô tôi là nik chuẩn đây. Tôi cũng chả có cái liên can gì trong vụ này. Nhưng tôi nhìn mà bất bình thay. Bây giờ ai lên tiếng cậu kêu là sủa với cắn. Với nik ảo mà làm gì? Chối tội à? Gọi điện cho cậu làm gì? Hãy giải thích tại đây. Cho tất cả mọi người cùng biết đi.
Tôi ko chấp nhận việc con mèo cậu chuyển vào đấy. Rồi nó bị nấm, ghẻ, biếng ăn. Rồi cậu nói cậu vô can!
Làm ơn đọc kỹ lại từng câu từng chữ và hỏi thằng Long là hôm qua khi nó nói nhận mèo nó có nói ăn uống chơi bời bình thường không nó ko vấn đề j ngoài việc chỉ bị ít xước ở cổ.Và đến sáng hn nó nói là dưa di bs nói không sao chỉ bị có ít vấn đề viêm da chăm vài ngày khỏe nó sẽ chăm chút tốt và gọi điện cho tôi ổn đến chiều thì nó nt mệt mởi với chuyện mua đủ loại thức ăn mèo rồi gel dinh dưỡng nó ko ăn.
XL nó mua mèo hộ người nhà là e họ nó.Ai biết con mèo thay đổi qua 2 môi trường là nhà nó rồi đến nhà e nó thì nó ăn uống sao
Sdt nó đây nhé 093.333.520

chiru

T.Viên Năng Động
Sry các bạn nhưng tiền làm ra mới xót kẻ luằ đảo đâu bik sót nên mình mới vậy các bạn đừng trách vụ đó nhé
Thằng Long mày là đàn ông thì vào xác nhận lại lời mày nói với tao hôm qua với sáng nay đừng có bày tro như đàn bà trên dd nhé

seishiroo

Active Member
Mày lấy lí do đó là sai rùi 2 nhà tao kế nhau còn mod muốn thì tao sẽ cho kiễm chứng nhé đừng đem lý do đem nhà này qua nhà khác nhé và chuyện tao mua cho e tao thì nội bộ gia đình có liên quan đến vô trách nhiệm ah lúc đầu nó sao tao nói vậy ko lẽ tao mua con mèo làm nó ra như vậy rồi lên đây cãi với mày cho mệt

seishiroo

Active Member
Hwa tao có gọi cho mày lúc tối nói nó bị trầy rồi tao đòi trả mày k chịu mày nói do đi đường va quẹt trầy ok sáng tao đem thú y ng ta coi thì nói vết ghẻ và nấm lỗ tay và viêm phổi nhẹ từ sáng đến giờ ko ăn ko uống tao xót tiền nên gọi đt mày kêu trả mọi ng vào đọc đi nếu mình nói sai gia đình mình chết hết mình mua sao tình trạng từng lúc sao nói vậy ok

seishiroo

Active Member
Ko cần đâu tao cho số nhà tao lun nè 13/1 đường 41 plinh đông q thủ đức ai muốn qua xem sẵn sàng free cafe để giao luư học hỏi lun

chiru

T.Viên Năng Động
Mày lấy lí do đó là sai rùi 2 nhà tao kế nhau còn mod muốn thì tao sẽ cho kiễm chứng nhé đừng đem lý do đem nhà này qua nhà khác nhé và chuyện tao mua cho e tao thì nội bộ gia đình có liên quan đến vô trách nhiệm ah lúc đầu nó sao tao nói vậy ko lẽ tao mua con mèo làm nó ra như vậy rồi lên đây cãi với mày cho mệt
Mày noi mắc cười thế mày nghĩ kế nhau là không khác môi trường với mèo ah.Đừng có nói là sát vách nhau nhé nên xem lại đến chuyện nuôi mèo họ còn không muốn thay đổi vị trí đồ đạc sử dụng trong nhà
Cứ cho lý do t2 của tao có vấn đề vậy còn chuyện t1 mày xác nhận với tao mèo ko sao thì mồm miệng mày nói toàn shit mèo ah
Mày Comment mọi người trên Hội yêu mèo là xin địa chỉ nhà tao bên Hcm để đến đôi co thế cái chỗ mày đến đưa tiền là cái j hay mày bày thêm trò ra thằng đàn bà.Hay là đầu óc có vấn đề rồi

mrxinh

Đùa chứ làm ăn như thế đấy sao mày ko bảo là mèo mày ốm mày vẫn rao bán đến lúc ngta mua mày cố chữa cho khỏi nhưng ko kịp . Nên h e mèo e ý ra nông nỗi như thế đổ thừa lý do 2 nhà gần nhau khác môi trườg . Nói thế trẻ con nó cũg ko ngửi đc ngta mất tiền ngta xót . Ăn nói cho tử tế 1 tí mày buôn bán như thế nó vận vào mày thôi .

seishiroo

Active Member
1 chiện vô li nữa mày bik tao mua nhà cậu tao thì về để dó ko lẽ mang về nhà tao mắc cười nói chiện đến nổi cứt vào mồm mà còn cãi

Status
Không mở trả lời sau này.