• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cấp cứu gấp chim non mới nở bị rớt

daicaquan65a

Tình hình là Em mới nhặt được mới con chim non ở ngoài sân vườn, nhìn nó có vẻ hấp hối rồi mấy Anh ơi có ai biết cách cứu sông nó thì chỉ Em với, đầu tiên là thức ăn với nước uống. Con chim này có lông màu đen, chỉ có mí mắt màu trắng bạch dày lên thành 1 đường, còn chim gì thì Em không biết

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Chú ý : chim bạn chim gì ? , tổ của chim rớt thấy không ? Thẫy thì bắt ghế để bé lại tổ , bố mẹ tự châm ủ ấm.

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
daicaquan65a said:
Tình hình là Em mới nhặt được mới con chim non ở ngoài sân vườn, nhìn nó có vẻ hấp hối rồi mấy Anh ơi có ai biết cách cứu sông nó thì chỉ Em với, đầu tiên là thức ăn với nước uống. Con chim này có lông màu đen, chỉ có mí mắt màu trắng bạch dày lên thành 1 đường, còn chim gì thì Em không biết

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
Chim không bik chim gì thì sao bik no ăn gì ?? . Lấy 1,2 sâu gạo cho ăn hay cơm ngăm nước mềm mềm cho ăn chim nhỏ ko ăn đc thóc nha. Chụp ảnh video con chim đi.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Chuẩn rùi đấy, trc tiên phải biết chim j mới bik cho ăn j dc. Bạn chụp 1 pic của nó đi.
Lấy gạo ngâm nc nóng cho mềm ra, rùi cho nó ăn, xem thế nào. K dc cho ăn cơm nhé. Cho ăn cơm, kiêu j cũng chết

tranbatu

sát_thủ_rồng_thiên
tranbatu said: