• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần các bac giúp về giống loại

zhz

YTC Developer
Em có 1 bé mèo cái đã được gần 1 tuổi nhưng người nho con chỉ tầm 2,5kg mầu trắng các bác giúp em nhìn xem bé thuộc loại mèo j nhé thank các bác nhiều

meonho124

Đi Muôn Nơi
Nga lai ALD , ALD lai Ba Tư , Ba Tư có cả bố lẫn mẹ Ba Tư nhưng là đều dạng mặt gãy không có mặt tịt , nhiều trường hợp lắm .

Bé xinh thế , mặt yêu
1 tuổi 2,5kg là hơi nhẹ cân đó , mèo nhà tớ 3kg mà còn thấy cảm giác nhẹ lắm rồi , bồi bổ bé thêm nhớ . Chúc bé khỏe mạnh hihihi

zhz

YTC Developer
bé là mèo lại nhưng mình ko biết bé lai giữa mèo j với mèo j lúc này cân có 2kg . minh phải bồi bổ cho bé thôi

zhz

YTC Developer
Chii said:
giống anh lai nga .......nhìn chung là lai oy
dĩ nhiên bé là mèo lại vì lúc mua chị ý bảo mèo anh lại 34 mình muốn đính chính lại chút thôi

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Theo t nhé...
Bé này nga lai 34.
Lông trắng. ( bt gen nga rất trội. Nên mèo nga lai vs bắt gì mèo nào thì cũng chiếm trên 50 % lông trắng. ).
Bé này sở hữu đôi mắt vàng to. Nhìn rất biểu cảm. Mắt to chỉ có ở mèo 34. Nếu mình đoán k nhầm thì có phải bé hay ra ghèn ở mắt đúng không chủ top.
Nếu tính 1 năm tuổi. Mà mèo có 2,5kg. Khá là nhẹ. Mình cũng có 1 e giống ntn. Nên mình biết. Em của mình nặng TB là 3-3,5kg. 3,2kg là chuẩn.
Và để chắc chắn là tại sao lai 34 vì khoảng những năm trước đây thì mèo 34 ít có con mặt tịt dí lắm. Càng ngày dân chơi mèo càng yêu cầu khắt khe. Nên bắt buộc phải mặt tịt mới có giá.
Bé này phải gọi giống y chang bé mình. Bé mình 2 năm rồi

zhz

YTC Developer
ko biết

ThuKhoaTamThan said:
Theo t nhé...
Bé này nga lai 34.
Lông trắng. ( bt gen nga rất trội. Nên mèo nga lai vs bắt gì mèo nào thì cũng chiếm trên 50 % lông trắng. ).
Bé này sở hữu đôi mắt vàng to. Nhìn rất biểu cảm. Mắt to chỉ có ở mèo 34. Nếu mình đoán k nhầm thì có phải bé hay ra ghèn ở mắt đúng không chủ top.
Nếu tính 1 năm tuổi. Mà mèo có 2,5kg. Khá là nhẹ. Mình cũng có 1 e giống ntn. Nên mình biết. Em của mình nặng TB là 3-3,5kg. 3,2kg là chuẩn.
Và để chắc chắn là tại sao lai 34 vì khoảng những năm trước đây thì mèo 34 ít có con mặt tịt dí lắm. Càng ngày dân chơi mèo càng yêu cầu khắt khe. Nên bắt buộc phải mặt tịt mới có giá.
Bé này phải gọi giống y chang bé mình. Bé mình 2 năm rồi
ko biết thế nào nhưng bé nhà mình ko bi ngoen ở mắt như các bé 34 bé sạch và xinh gái :)

ThuKhoaTamThan

YTC Developer
Thế cái gì dính ở 2 bên mắt vậy b. Phải nồi ntn nhỉ. Mèo b mang đậm 34. Ở tấm ảnh cuối.... Mình khẳng định đây nga lai với 34. Ghen 34 b xem khuôn mặt thì biết. Hay b xem đôi mắt của bé mèo nhà b xem

Vậy nhờ tụi em coi dùm chị bé này là giống mèo gì? Chị hỏi cho biết thôi chứ giống gì thì cũng cưng hết.
Bé được 6 tháng, nặng chắc chừng 1kg quá, vì nó rất nghịch ko để yên cho chị cân.

Mắt 2 màu

Namkhanhpk

YTC Developer
Mình là TKTT
MÈO NHÀ B THÌ THEO MÌNH NGHĨ LÀ NGA LAI VỚI NGA. CÓ NGHĨA LÀ. DO BME HOẶC ÔNG BÀ. ( BME THÌ CHUẨN HƠN ) ĐÃ TỪNG LAI. MÈO NHÀ B TAI TO HƠN. MẶT DÀI HƠN. CHUYỆN 2 MÀU MẮT THÌ CHỈ CÓ NGÂ LAI VS NGA THÌ RA 2 MÀU MẮT. CHUYỆN NGA THUẦN THÌ CŨNG CÓ 2 MÀU MẮT NHƯNG ÍT LẮM