• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần giúp đỡ cho chó bị ghẻ(viêm da) gấp...please..

thanh huyen 86

Mình cũng nuôi 1 con pug lúc mua ở ông Thái Nguyễn Kiệm, chó bị viêm da mà ông đó lừa mình kêu muỗi trích, cho ra bác sý Sơn Gò Vấp điều trị 2 đợt mỗi đợt 1 tuần mỗi ngày tiêm hết 100k, kết quả đã chết ngày hôm qua.
Biểu hiện chó ngứa ngáy khắp người đóng vảy, rụng hết lông, trên mình da đen xì cứng lại, chân tay nó bị phù lên trông ghê lắm, m làm theo đúng như bác sỹ nói tắm chè xanh và phơi nắng, bôi daikin, và dung dịch bác sỹ pha cho chẳng thấy giảm. Hôm qua nó thở gấp mang ra bác Sơn cấp cứu mà ko sống đc. Buồn ko tả được

Lyly Kute

Hiện mình đang nuôi 1 chú bulldog,giống cái hơn 12 thang tuổi,cân nặng 17kg...chó của mình đã bị viêm da hơn 2 tuần rồi,lúc đầu thì chỉ co vài cái ghẻ và giờ thì đã lan ra khá nhìu...hix
Mình đã đi chích cho nó gần cả tuần,thấy cũng đỡ nhưng vì sơ ý nên đã cho nó ăn thịt gà,và giờ đã bị ghẻ khá nhìu va co hiện tượng chãy mủ tại mấy chỗ bị ghẻ nữa hixxxx.......
please các bạn giúp mình với..càng sớm càng tốt...please..
Cún Lylykute mình cũng từng bị nổi mụn, có mủ: đi khám bác sĩ lần 1 , bác sĩ quan sát bằng mắt và cho tiêm thuốc điều trị viêm da- qua đợt điều trị không khỏi, đưa đến phòng khám thú y ( tại Lạc long quân- Tây hồ, bác sĩ Thái lan, nghe rằng giỏi nghề ) xét nghiệm kỹ càng và cho uống mớ thuốc điều trị nấm- hơn 400.000 đ, vẫn không khỏi, nản quá có bạn cùng diễn đàn mách cho đến "sv thú y tên V" ở Vọng khám và phán tiêm thuốc ghẻ của Mỹ - khá đắt ( 300.000 đ/ mũi, tiêm 3-5 mũi) nhưng cũng chỉ đỡ- bệnh không tiến triển, chứ không khỏi. Đang nản, mỏi và lo thì may quá được chị khoangmiu hướng dẫn cách chữa và khuyên dùng thuốc thivamidin, mình dùng thử mới 2 lần bôi (theo hd thuốc thì dùng 3-4 lần) thì đã khỏi :) .
Mình chia sẻ kinh nghiệm này cho bạn và các bạn trong hội yêu thú cưng = bài viết sau: HƯỚNG DẪN TRỊ GHẺ đăng trên facebook của mình https://www.facebook.com/lyly.kute.79

Lyly Kute

Kinh nghiệm hay của chị miukhoang, mình đã dùng bôi mới 2 lần ( hd thuốc là 3-4 lần) thì đã khỏi, mình đã viết thành một bài HƯỚNG DẪN TRỊ GHẺ trên facebook của mình để chia sẻ cho các cún lỡ mắc phải, bạn có thể vào đây để đọc cho đầy đủ nhé https://www.facebook.com/lyly.kute.79

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Kinh nghiệm hay của chị miukhoang, mình đã dùng bôi mới 2 lần ( hd thuốc là 3-4 lần) thì đã khỏi, mình đã viết thành một bài HƯỚNG DẪN TRỊ GHẺ trên facebook của mình để chia sẻ cho các cún lỡ mắc phải, bạn có thể vào đây để đọc cho đầy đủ nhé https://www.facebook.com/lyly.kute.79
sao lại đi lấy bài viết của tôi vậy bạn lyly kute :D
bài viết Cách chữa bệnh ghẻ chó nguồn ở đây nhé

Kelly.Phương

bạn có thể dùng thuốc bôi của người sẽ tốt hơn nha bạn...vừa có thành phần kháng sinh vừa có chất diệt nấm...kết hợp thêm sữa tắm trị viêm da và các thức ăn hỗ trợ như megarderm, royal canin hypolloagenic...chích nhiều quá bé sẽ bị apse hoặc ảnh hưởng đến thận
Thanks bs nhiều, 3 bé nhà e đang bị như vậy mới đầu 1 bé bây giờ lây với nhau 3 đứa luôn, e đã đi BS chích 4 lần rồi mà ko hết

Huyentranvan

Bạ
Hiện mình đang nuôi 1 chú bulldog,giống cái hơn 12 thang tuổi,cân nặng 17kg...chó của mình đã bị viêm da hơn 2 tuần rồi,lúc đầu thì chỉ co vài cái ghẻ và giờ thì đã lan ra khá nhìu...hix
Mình đã đi chích cho nó gần cả tuần,thấy cũng đỡ nhưng vì sơ ý nên đã cho nó ăn thịt gà,và giờ đã bị ghẻ khá nhìu va co hiện tượng chãy mủ tại mấy chỗ bị ghẻ nữa hixxxx.......
please các bạn giúp mình với..càng sớm càng tốt...please..
Bạn đem ra bác sĩ thú y kiểm tra, if là do con ghẻ demodex thì cho uống Bravecto vừa trị vừa phòng luôn ghẻ. Và trị luôn cả ve. Từ hồi có người bạn ở Úc mang thuốc này về cho, bull mình không còn bị ghẻ tái đi tái lại nữa. Hết hẳn luôn và lông mượt bóng hơn nhiều.