• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cần tư vấn nuoi chó pug hay bull

nguathit

mình đang muốn nuôi chó mà chỉ thích pug hoặc bull, trông 2 loại này đều ngu ngu hiền hiền, chưa biết chợn loại nào, cho mình hỏi nên nuôi loại nào, con nào dễ dạy hơn sạch hơn với giá cả khoảng bn mỗi loại, mà mình cung k phân biệt dc bull anh vs bull pháp khác nhau ở điểm nào, nuôi bull thi chọn bull j ( mình thích bull hơn pug)

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
nguathit said:
mình đang muốn nuôi chó mà chỉ thích pug hoặc bull, trông 2 loại này đều ngu ngu hiền hiền, chưa biết chợn loại nào, cho mình hỏi nên nuôi loại nào, con nào dễ dạy hơn sạch hơn với giá cả khoảng bn mỗi loại, mà mình cung k phân biệt dc bull anh vs bull pháp khác nhau ở điểm nào, nuôi bull thi chọn bull j ( mình thích bull hơn pug)
pug sẽ hiền hơn bull bác à. e gặp mấy con pug, ai vào cũng vẫy đuôi chào mừng, chậc, hoặc k thì sủa 1 vài tiếng, rùi im re. dễ dạy, thì ngang nhau thui bác. pug, thì k chảy nc miếng => có thể sẽ sạch hơn. giá cả, về mặt bằng chung, bull đắt hơn pug.
các dùng bull thì e cũng k phân biệt dc, các bác biết cách thì vào cho ý kiến nhé

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
nguathit said:
+ bull dog thì giá sẽ cao hơn pug nhiều nhé, bull anh khoảng ~8tr. bull pháp khoảng ~ 10tr nếu là chó không có giấy tờ. có giấy tờ còn max nữa. Bulldog thì biết trông nhà nhé.
+ Còn về cách phân biệt thì :
bull anh : mặt ngầu, tai cụp, mặt nhăn nhiều, nhiều khi da ở người cũng nhăn
bull pháp : tai dựng, mặt ngu ngu như boston terrier, da người không nhăn, mặt nhìn hao hao chihuahua
Ngoài ra còn rất nhiều điểm khác biệt nhé, bạn nhìn hình sẽ thấy :
Bull anh

Bull pháp

Nên chọn bull nào ? Nếu bạn nuôi cảnh thì nuôi bull pháp tại nó nhỏ + cute + có xu hướng thân thiện hơn, nuôi phong trào hay giữ nhà thì bull anh tại nó nhìn rất ngầu + to hơn + biết giữ nhà
+ Pug : giá rẻ hơn nhiều, khoảng ~4tr thôi, pug thì rất thân thiện không biết trông nhà nhé
Cả 2 đều có chung 1 đặc điểm là hơi khó huấn luyện nhá....
Còn dòng nào nuôi tốt hơn, thì tùy bạn nhé, nếu bạn muốn nuôi 1 chú biết giữ nhà, nhìn ngầu thì bạn mua bull, còn nếu bạn muốn mua 1 pé thân thiện với mọi người, mặt ngu ngu, thì pug là sự lựa chọn thích hợp cho bạn...
Bạn còn cần j nữa ko, chúc bạn sớm tìm dc 1 pé ưng ý nè
@small_dragon : pug vẫn chảy nước miếng nhé, mấy lần đi off mình gặp mấy pé pug pé nào cũng nước miếng thòng lòng :)

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Pug nhà mình thì chẳng bao h chảy, và nhà bạn mình cũng vậy, k có chảy nc miếng tè le tùm lum đâu nhá.

nguathit

mình cũng muốn nuôi 1 con bull lắm r, mà có cái sợ nó hơi bẩn, nước dãi rồi ỉa đái thế nào, có cách khắc phục dc k ? mà nghe nói mùa hè nó hay toát mồ hôi nên đầu nó hôi lắm.

zu_000

Member
mình cũng đang mún mua pug nhưng mà ko biết nên mua cái hay đực và màu nào đẹp hơn sau khi bé lớn, cho mình hỏi giống pug này dễ sanh hông bạn, nếu khó sanh chắc mình mua chó đực tốt hơn quá :(, ah cho mình hỏi pug rất thích biển hả mấy bạn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
nguathit said:
mình cũng muốn nuôi 1 con bull lắm r, mà có cái sợ nó hơi bẩn, nước dãi rồi ỉa đái thế nào, có cách khắc phục dc k ? mà nghe nói mùa hè nó hay toát mồ hôi nên đầu nó hôi lắm.
Chó k có tuyến mồ hôi nhé bạn

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
zu_000 said:
mình cũng đang mún mua pug nhưng mà ko biết nên mua cái hay đực và màu nào đẹp hơn sau khi bé lớn, cho mình hỏi giống pug này dễ sanh hông bạn, nếu khó sanh chắc mình mua chó đực tốt hơn quá :(, ah cho mình hỏi pug rất thích biển hả mấy bạn
Màu nào đẹp, là do mắt mỗi ng. Hãy mua màu bạn thích, đừng mua màu người khác thích
Pug là dòng dễ sinh.
Hâu hết các giống chó, con đực đều chuẩn dáng hơn con cái. Mà k chỉ riêng chó, mà điều này đúng cho đa số động vật

zu_000

Member
small_dragon said:
Màu nào đẹp, là do mắt mỗi ng. Hãy mua màu bạn thích, đừng mua màu người khác thích
Pug là dòng dễ sinh.
Hâu hết các giống chó, con đực đều chuẩn dáng hơn con cái. Mà k chỉ riêng chó, mà điều này đúng cho đa số động vật
bn ơi vay cho mình hỏi chế độ dinh dưỡng bé cầu kỳ ko , vệ sinh cho bé ra sao :)

Bác vào đây tham khảo, nhé có cả chó pugchó bulldog luôn
Đọc qua chắc cũng có thể hiểu về chúng chắc nuôi dễ dàng hơn

SRS

Không biết có đúng không nhưng theo mình thấy thì:
+ Nhiều con Pug phần xung quanh miệng nó đen nhiều, còn bull thì ít đen hơn
+ Trán Pug nhăn hơn trán Bull
+ Mặt Pug nhìn hiền( ngu :27_002:) hơn Bull

Attachments