• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần xin lời khuyên gấp cho mèo bệnh có triệu chứng chảy nước dãi hôi

Mình có 1 vấn đề này cần các bạn giúp đỡ gấp gấp. Con mèo nhà mình bỏ ăn gần 1 tuần nay rồi. Từ khi mình cho bé ăn cá hấp tới giờ. Hiện tại bé chảy dãi nhiều, rất hôi. Mình sợ bé hốc xương nên sợ cổ nó, nó không phản ứng gì. Đi khám bệnh, bác sĩ nói bé bị sốt cao 40 độ, rồi chích thuốc. Mình đi 2 bác sĩ đầu đều nói z..nhưng bé vẫn không khỏi bệnh. Đến bác sĩ thứ 3, cũng vậy. Hôm nay, mình cho bé đến 151 Lý Thường Kiệt xét nghiệm máu, vẫn chưa có kết quả.Mình lo lắng, đổi hết loại thức ăn này tới thức ăn khác. Cái nào bé cũng nhơi nhơi rồi bỏ. Giờ bé đang kiệt sức, ôm nhôm và nước dãi khá hôi. Mình lo bé bị dại nên tìm hiểu các chứng bệnh dại ở mèo nhưng không phải vì bé không có tình trạng tê liệt, sùi bọt trắng, co giật, thần kinh không bình thường. Các bạn có cách nào giúp mình với. Mình mất ngủ vì lo cho bé. Mình nghe người ta nói khi mèo bệnh nên cho bé uống nước đường ấm để tránh mất sức. Trong trường hợp này mình có nên làm vậy không? Cảm ơn các bạn. Sđt of mình: 0994102648. Các cứ nhá máy hay nhắn tin mình sẽ gọi lại.

Pate

General Administrator
Staff member
Administrator
Ủa bác sĩ không tư vấn cho bạn về bệnh này sao. Theo mình biết thì đây là một bệnh nhiễm kí sinh trùng trong máu. Tuỳ loại kí sinh trùng mà bác sĩ sẽ có loại thuốc tiêm riêng biệt. Tiêm đúng thuốc là khỏi bệnh, nếu bạn đã có kết quả xét nghiệm như vậy thì bác sĩ sẽ can thiệp tốt hơn trong việc chữa trị bệnh cho thú cưng của bạn.

Tình hình bé giờ này sao rồi ?

Mình lấy kết quả xét nghiệm ra bác sĩ làm tư ở ngoài khám cho bé Oscar vì mình thấy bác sĩ trong bệnh viện khám rất sơ xài.
Bác sĩ xem tờ báo cáo kết quả xét nghiệm lại nói Oscar k có triệu chứng bị bệnh này. Nguyên nhân bé chảy nước dãi hôi và hồng cầu hay bạch cầu gì đó trong máu giảm làm do viêm ở đầu lưỡi. Mình thấy trong lưỡi bé có 1 vết viêm khá lớn, trong nước bọt của bé có chứa khuẩn gây bệnh. Vợ bé tên là Mieo, đang mag bầu, sắp sinh, mấy ngày ngày nay Mieo toàn lén ăn thức ăn dư của bé. Hôm nay, thấy Mieo yếu xìu, mặt ủ rũ, mình ngại nó bị lây bệnh. Thật là rầu hết sức. Mieo đang có thai, không thể nào tiêm kháng sinh, kháng viêm như Oscar được. Giờ mình phải làm sao đây. Mình có nên đi mua thuốc vitamin cho mèo bầu tăng đề kháng không? Nếu có, mình mua ở đâu?

Tách riêg 2 bé. VÀ khám ở bsi Chiền ơe đặg văn ngữ. Mình toàn đưa chó mèo nhà mình đến đó. Bsi có tay nghề và kinh nghiệm cao