• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cẩn thận với PET CHINA LÀO CAI

Status
Không mở trả lời sau này.

linhyu

YTC Developer
Mình tên là Nguyễn Thùy Linh.sn 92 (sinh viên năm cuối)
Mình đã suy nghĩ rất nhiều rồi mới quyết định viết topic này, chỉ mong mng cẩn thận và đừng bị giống như mình. Mình k gọi đây là lừa đảo nhưng thái độ bán chó như vậy thì các bạn nên cẩn thận.
PHẠM HÀ QUYÊN, chủ shop PET CHINA ở LÀO CAI. Mình đã tìm hiểu rất kĩ về shop và quyết định mua chó tại shop. Giống bắc kinh lai nhật giá 1triệu (cả ship về Hà Nội). Chị ta nói bảo hành cho mình 5 ngày nhưng hnay là ngày thứ 4 chó có vấn đề, mình yêu cầu được bảo hành thì chị ta k chịu nhận chó.
Mình chăm chó rất cẩn thận, k cho ăn đồ tanh, k cho ăn mỡ, chỉ cơm vs thịt nạc nhai nhỏ, mỗi bữa 1 thìa con con. Bh chó bị nôn và bỏ ăn.mình đưa ra HANVETcasc bác sĩ nói k chắc chắn chữa đc.và nếu cố chữa time kéo dài + chi phí bằng ngang tiền mua. Mình là sinh viên, mình k có nhiều tiền như vậy. Gọi điện cho chị ta k nghe máy, nhắn tin thì chị ta nhắn lại với thái độ: em cứ đưa chó đi chữa đi rồi c.e mình nc. Xin hỏi qua hết ngày mai, ngày thứ 5 bảo hành thì tôi biết đòi ai???
Tôi k biết chị ta có nhiều khách hàng k? Nhưng chính chị ta đang bỏ rơi con chó của mình, bh chặn cả facebook và sdt của tôi. Tôi ksao liên lạc được.
Chị Quyên ạ. Chị sống trên những con cún này, nếu chị nhẫn tâm như thế thì rồi sau này sẽ có oán cả đấy.
Số đt: 0966.525.445 của chị ta. Mình sẵn sàng chứng minh mình k bịa đặt câu chuyện. Mong Ad có thể xem xét trường hợp của mình.

hv3585

Member
Nick FB là Quyên Phạm. 2 vc bán cả chim, đồ dùng thú cưng.../ Nói chuyện rất lấc cấc. Ví dụ mình là khách hỏi mua, ib qua fb, mình hỏi : :shop có order bé abc được không bạn ơi? Câu trả lời cho mình là :"Có" rồi mất hút.

su.maika

YTC Developer
hv3585 said:
Nick FB là Quyên Phạm. 2 vc bán cả chim, đồ dùng thú cưng.../ Nói chuyện rất lấc cấc. Ví dụ mình là khách hỏi mua, ib qua fb, mình hỏi : :shop có order bé abc được không bạn ơi? Câu trả lời cho mình là :"Có" rồi mất hút.
m bị y hệt b này :)). Hỏi mua có 1 bé poodle, mà hỏi 2 tháng trời, cứ trả lời nhát gừng. Sau đó m bực qá hỏi giờ c có bán ko thì nói rõ ng` ta còn biết. Thì c ý đã uf m luôn :))
Thế màk trên fb lúc nào cũng tụng kinh niệm phật, làm lúc đầu m cũng tin tưởng, giờ thì chừa gét r`. M cũng ngán vụ pet china lắm, bị 2 e ngỏm củ tỏi ko hoàn lại đc r` :ngoi_xom:

linhyu

YTC Developer
su.maika said:
m bị y hệt b này :)). Hỏi mua có 1 bé poodle, mà hỏi 2 tháng trời, cứ trả lời nhát gừng. Sau đó m bực qá hỏi giờ c có bán ko thì nói rõ ng` ta còn biết. Thì c ý đã uf m luôn :))
Thế màk trên fb lúc nào cũng tụng kinh niệm phật, làm lúc đầu m cũng tin tưởng, giờ thì chừa gét r`. M cũng ngán vụ pet china lắm, bị 2 e ngỏm củ tỏi ko hoàn lại đc r` :ngoi_xom:

linhyu

YTC Developer
Lúc mua mình cũng pm suốt vì bé bắc kinh ấy xinh quá ^^ hôm giỗ tổ 10/3 âm là 9/4 dương mình đi gửi tiền mà quên mất cả nước đc nghỉ. Nhưng vì máu đón em nó nên mình lại vòng ra bến xe Mỹ Đình gửi nhà xe Sao Việt cho chị ta. Hôm sau đc nhận e nó thì xinh đúng như mình mong đợi. Mấy ngày vừa rồi e ý ngoan lắm. Tự nhiên hôm nay bị như thế. Lúc đầu mình nhắn tin, chị ta còn nói: sao em k đưa chó đi chữa mà cứ chăm chăm đòi tiền. Chị ghét nhất ai bỏ rơi cún (nguyên văn) mình bực quá. Mình chưa hẳn nt đòi tiền, mình nhắn thông báo cún bị như vậy.và vẫn trong thời gian bảo hành.mình đề nghị chị ta có trách nhiệm. Cuối cùng chị ta cho mình 1 tin nhắn "BYE" to tướng.

linhyu

YTC Developer
Hnay tớ tiêm 1 mũi trợ lực ở HANVET Trung Hòa.nãy nhét đc cho em ý nửa quả trứng gà ta sống.bắt đầu đi chảy ra phân bợt bợt nhầy nhầy rồi.tớ sợ lắm :(

Status
Không mở trả lời sau này.