• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cẩn thận với PET CHINA LÀO CAI

Status
Không mở trả lời sau này.

caipen

Ko cứu được đâu , bạn mua sẵn cái hộp để bỏ em nó đi , mình cũng bị 1 lần rồi ...... chia buồn chung với bạn , sau này nên mua chó 3 tháng trở lên + tiêm 2 mũi cho an toàn bạn nhé .

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Có vẻ đồng chí Quyên Lào Cai có nhiều tai tiếng.
Bạn đó có nik mua bán tại YTC k vậy? Nếu có thì bạn nêu rõ nik để mình pm vào giải quyết và update thông tin vào danh sách thành viên buôn bán không minh bạch nhé.

linhyu

YTC Developer
up lên đầu.bài bị trôi nhanh quá. m.ng hãy cẩn thận với con mụ này. Phạm Hà Quyên ở Lào Cai

linhyu

YTC Developer
small_dragon said:
Bạn đó có nik mua bán tại YTC k vậy? Nếu có thì bạn nêu rõ nik để mình pm vào giải quyết và update thông tin vào danh sách thành viên buôn bán không minh bạch nhé.
nick là thaocumga95 bạn ạ link post trên yeuthucung đây http://www.yeuthucung.com/topic/97487-cap-nhat-tinh-hinh-cac-thien-than-ngong-chu-o-cun-yeu-o/ mình k mua con cún bạn ý post trên yeuthucung mà thấy bạn ý viết bài nên gọi điện và add facebook trực tiếp làm việc. Sau khi xem hình mình quyết định mua 1 cún bắc kinh lai nhật. Trưa 10/4 mình nhận được cún và sáng 14/4 cún có triệu chứng nôn, bỏ ăn. Đến đêm qua 16/4 đã đi chảy ra máu rồi. Có lẽ trong ngày hôm nay cún sẽ đi thôi ^^ mình đã chuẩn bị đầy đủ hết mọi thứ để cún đi được thanh thản. Mình cũng đang lo sẽ phải chứng minh toàn bộ quá trình mua bán với chị ta vì mình chưa biết up ảnh ở yeuthucung. Có gì MOD hướng dẫn mình nhé, mình sẽ đi tiên phong đầu tiên để mọi người tẩy chay shop làm ăn không có trách nhiệm này. ( KHÔNG NGỜ NHIỀU NGƯỜI VƯỚNG MẮC VỚI CHỊ TA NHƯ VẬY ĐẤY )

linhyu

YTC Developer
small_dragon said:
MODcho mình hỏi sao bh không thấy bài của mình trong topic của dd nữa.mình up để lên đầu cũng k tìm đc

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
linhyu said:
MODcho mình hỏi sao bh không thấy bài của mình trong topic của dd nữa.mình up để lên đầu cũng k tìm đc
Mình đã moved qua box phàn nàn cảnh báo dịch vụ mua bán thú cưng rùi nhé

buratino1703

YTC Developer
Còn nước còn tát, đừng bỏ cuộc. Để mình kể cho bạn nghe chuyện này: Mình cũng mua 1 cún của Quyên, nhưng may mắn là không sao, giờ 2 tuổi rồi(như hình avatar), sau đó mình mua thêm 1 em nữa ở 366 hay 336 gì đó Trương Định, có cái em xinh xinh bán đó. Với kinh nghiệm nuôi em thứ nhất mình tin là không sao. Thế rồi về tối sáng hôm sau đi ngoài luôn :( cả ngày vợ liên tục cập nhật tình hình, đến chiều nóng ruột quá về nhà thấy nó nằm im, lả đi vì đi ngoài ra máu. Sau đó bỏ ăn, bơm cháo vào thì nôn và đi ngoài liên tục. Mang đến Hanvet Trung Kính tiêm luôn nghĩ mà thương, nó có 1kg. Tình trạng ngày cáng xấu, hôm cuối mấy em y tá ở đó cũng động viên là cứ tiêm thôi cho mình đỡ áy náy chứ biết là tiêm sợ nó chết luôn vì yếu quá(tiêm kháng sinh liều cao mà). Rồi nó co giật, kêu ầm ĩ, đi vô thức quanh nhà, mình biết nó bị virus ảnh hưởng lên não rồi. Hai vợ chồng thức cả đêm trông nó xem nó đi lúc nào để đỡ áy náy. Sáng ra vẫn quyết đi tiêm, cuối cùng ơn trời nó cũng bản lĩnh nên sau 1 tuần liên tục tiêm đủ thứ nó cũng vượt qua được, người chỉ còn da bọc xương vì không ăn đc và chỉ được bơm cháo trắng. Rôi cu cậu ăn được, 2 tuần sau lại béo mầm, đưa đi Hanvet tiêm phòng thì mấy em ở đó không tin là nó có thể sống được, nói đây là trường hợp đặc biệt :). Mình kể câu chuyện này để bạn có niềm tin chữa cho cún của mình, đừng từ bỏ hy vọng.

Sau này nghiên cứu lại biết thế ngày đó bơm cho nó ít cháo với nước thịt hoặc thịt băm cho nó có sức.

Bonus cái ảnh thằng Bốp bất tử nhà mình:

linhyu

YTC Developer
Mình cũng đang tiêm ở Hanvet Trung Kính nè bạn :( mình vẫn đang rất mong.nhưng cún yếu lắm rồi.mình cũng nấu nhừ gạo với ít nước bơm cố cho cún có sức.có cái mình thấy có tý khả quan là cún nhà mình đi chảy ra máu nhưng ít lắm.nhưng có rất nhiều giun bạn ạ.hix huhu

linhyu

YTC Developer
Cún nhà mình nôn nhiều bạn ạ.khục khục.nấc nấc mấy cái rồi nôn ra bọt + nước.sáng nay thấy dịch hơi vàng mình còn sợ đó là dịch mật.khổ nó lắm. Trong bụng toàn giun thì bảo chịu sao nổi.bà Quyên ấy nói tẩy giun cho cún rồi nhưng hình như chưa tẩy

thaogacum95

Gà Cúm
linhyu said:
nick là thaocumga95 bạn ạ link post trên yeuthucung đây http://www.yeuthucung.com/topic/97487-cap-nhat-tinh-hinh-cac-thien-than-ngong-chu-o-cun-yeu-o/ mình k mua con cún bạn ý post trên yeuthucung mà thấy bạn ý viết bài nên gọi điện và add facebook trực tiếp làm việc. Sau khi xem hình mình quyết định mua 1 cún bắc kinh lai nhật. Trưa 10/4 mình nhận được cún và sáng 14/4 cún có triệu chứng nôn, bỏ ăn. Đến đêm qua 16/4 đã đi chảy ra máu rồi. Có lẽ trong ngày hôm nay cún sẽ đi thôi ^^ mình đã chuẩn bị đầy đủ hết mọi thứ để cún đi được thanh thản. Mình cũng đang lo sẽ phải chứng minh toàn bộ quá trình mua bán với chị ta vì mình chưa biết up ảnh ở yeuthucung. Có gì MOD hướng dẫn mình nhé, mình sẽ đi tiên phong đầu tiên để mọi người tẩy chay shop làm ăn không có trách nhiệm này. ( KHÔNG NGỜ NHIỀU NGƯỜI VƯỚNG MẮC VỚI CHỊ TA NHƯ VẬY ĐẤY )
Chào bạn Linhyu, thấy mod vào thông báo nên mình tìm được post của bạn. Trước tiên mình xin chia buồn với bạn về tình trạng cún, mong rằng dù chỉ 1 chút hi vọng nhỏ nhoi thôi em nó cũng sống sót qua được :(
Sau thì mình xin phép được nói rằng mình là nhân viên quảng cáo của chị Quyên, được chị ấy thuê để quảng cáo cho shop Cún Yêu trên các diễn đàn, trang web. Nên dù ko trực tiếp tham gia giao dịch mua bán giữa 2 người, thì việc bạn mua cún của shop thông qua bài quảng cáo trên yeuthucung.com của mình, rồi sự việc theo chiều hướng tồi tệ như vậy, mình cũng có 1 phần trách nhiệm. Mình thực lòng xin lỗi!
Cùng cảnh sinh viên lúc nào cũng thèm khát nuôi cún, mình rất mong bạn thông cảm, đọc đôi lời mình tâm sự :( ngày 28/3 chị Quyên đăng stt chương trình nhận 5 người quảng cáo shop Cún yêu theo điều kiện của chị thì đc nhận 1 bé BK lai Nhật trị giá 1tr. Mình là 1 trong những người tham gia và may mắn 5 ngày sau , theo đúng thỏa thuận, mình nhận được 1 cún. Sau đó, chị ấy inbox fb mình rằng chị ấy cần mình quảng cáo tiếp cho chị, thỏa thuận đc mức lương 500k/tháng chỉ để quảng cáo shop trên các web và diễn đàn hàng ngày. Mình nhận việc, vì ko thể phủ nhận số tiền ấy là lớn so với công việc nhàn nhã, lại là 1 đứa sinh viên có thể làm.
Nhưng trước đó, mình đã tìm hiểu các bài viết phàn nàn về dịch vụ bảo hành của chị Quyên, từ khi chị ấy còn hoạt động nick China_girl những năm 2012 đến giờ. Nhiều trường hợp phản ánh phê bình đúng, hiếm lắm mới có 1 bài là lỗi ở người kiện. Nhưng mình vẫn bất chấp để nhận việc, vì 1 số lí do:
-2 năm trước, mình mua 1 cún BK lai Nhật đực ở đại lí nhỏ của chị Quyên , và đến giờ em nó đã 2 tuổi, hoàn toàn khỏe mạnh.
-Chị Quyên đăng ảnh giấy chứng nhận hộ kinh doanh, và nói rõ được cấp thuốc thú y thường xuyên

linhyu

YTC Developer
thaogacum95 said:
Chào bạn Linhyu, thấy mod vào thông báo nên mình tìm được post của bạn. Trước tiên mình xin chia buồn với bạn về tình trạng cún, mong rằng dù chỉ 1 chút hi vọng nhỏ nhoi thôi em nó cũng sống sót qua được :(
Sau thì mình xin phép được nói rằng mình là nhân viên quảng cáo của chị Quyên, được chị ấy thuê để quảng cáo cho shop Cún Yêu trên các diễn đàn, trang web. Nên dù ko trực tiếp tham gia giao dịch mua bán giữa 2 người, thì việc bạn mua cún của shop thông qua bài quảng cáo trên yeuthucung.com của mình, rồi sự việc theo chiều hướng tồi tệ như vậy, mình cũng có 1 phần trách nhiệm. Mình thực lòng xin lỗi!
Cùng cảnh sinh viên lúc nào cũng thèm khát nuôi cún, mình rất mong bạn thông cảm, đọc đôi lời mình tâm sự :( ngày 28/3 chị Quyên đăng stt chương trình nhận 5 người quảng cáo shop Cún yêu theo điều kiện của chị thì đc nhận 1 bé BK lai Nhật trị giá 1tr. Mình là 1 trong những người tham gia và may mắn 5 ngày sau , theo đúng thỏa thuận, mình nhận được 1 cún. Sau đó, chị ấy inbox fb mình rằng chị ấy cần mình quảng cáo tiếp cho chị, thỏa thuận đc mức lương 500k/tháng chỉ để quảng cáo shop trên các web và diễn đàn hàng ngày. Mình nhận việc, vì ko thể phủ nhận số tiền ấy là lớn so với công việc nhàn nhã, lại là 1 đứa sinh viên có thể làm.
Nhưng trước đó, mình đã tìm hiểu các bài viết phàn nàn về dịch vụ bảo hành của chị Quyên, từ khi chị ấy còn hoạt động nick China_girl những năm 2012 đến giờ. Nhiều trường hợp phản ánh phê bình đúng, hiếm lắm mới có 1 bài là lỗi ở người kiện. Nhưng mình vẫn bất chấp để nhận việc, vì 1 số lí do:
-2 năm trước, mình mua 1 cún BK lai Nhật đực ở đại lí nhỏ của chị Quyên , và đến giờ em nó đã 2 tuổi, hoàn toàn khỏe mạnh.
-Chị Quyên đăng ảnh giấy chứng nhận hộ kinh doanh, và nói rõ được cấp thuốc thú y thường xuyên

thaogacum95

Gà Cúm
Cám ơn bạn đã dành thời gian chia sẻ, mình cũng ko biết nói gì hơn :( Bản thân mình cũng luôn tìm mua cún trên yeuthucung vì hết lòng tin tưởng, nên từ nay mình sẽ ko quảng cáo cho shop chị quyên trên diễn đàn mình nữa. Cũng là hãn hữu mà cún ko may bị vậy, thôi thì mong cho cún ra đi thanh thản. Và chúc tình cảm của 2 bạn luôn bền chặt, sớm đoàn tụ tính chuyện lâu dài :) Chào bạn..

yobiyolo

Member
Éo le cho chị chủ topic và cả bạn làm nhân viên bán hộ quá :(
Khổ tất cả. Tại sao lúc ở mấy shop thì cún ko phát bệnh mà cứ mua về là phát bệnh nhỉ???

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Vậy 2 bạn làm theo thoả thuận bên trên nhé.
Tôi sẽ đưa thông tin của Pet China Lào Cai vào danh sách thành viên buôn bán không minh bạch.
Xin chia buồn với chủ topic
Nếu 2 bạn không còn ý kiến j mình sẽ khoá topic lại

Status
Không mở trả lời sau này.