• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cảnh báo mua chó ở ĐƯỜNG TRỤC, Q.Bình Thạnh, HCM

my coffee

̉n thận khi mua chó Toy Poodle tại địa chỉ : 235/ 52 Đường Trục ( Nơ Trang Long chạy thẳng gặp đường ray quẹo trái, gặp ngã 3 quẹo phải là Đường Trục ), P.13, Q. Bình Thạnh. ĐT: 0934. 137986. Mình đã mua một con Toy Poodle va Chị Chủ nói bảo hành cho mình 1 tháng 2 bệnh Carre va Parvovirus. nhưng chưa được 10 ngày chó mình đã đi ỉa ra máu và hai con giun dài bàng cả gang tay. mình đem đến BS thú y làm kiểm tra thì chó đã nhiễm Parvo, và mình cũng đã đến địa chỉ BS thú y mà Chị bán chó đưa cho cuốn sổ đã trích ngừa nhưng BS ở đây nói là chưa từng trích ngừa cho chó mình và ký cuốn sổ này vi BS nói nếu chó đã trích ngừa thì sẽghi đầy đủ thông tin về con chó va chủ nhân, nhưng cuốn sổ của mình thì không. chỉ có ghi ngày trích và ký tên BS. Mình đã gọi điện thoại và nói chuyện với chị ta nhưng chị ta nói chuyện với mình rất mất dạy và chửi mình dồng thời ko chịu bảo hành như đã hứa. Mình ko làm được gì chị ta cả, đành ngậm đắng nuốt cay và nuốt nước mắt hàng ngày khi nhìn chó mình đau đớn . Mình đã đem nó đi trích thuốc và truyền nước mỗi ngày mất gần 400.000d một ngày nhưng nó đã không qua khỏi. Chị ta còn một địa chỉ nữa bán cho ở đường Nguyễn Xí, Q.Bình Thạnh. Các bạn nên cẩn thận khi mua cho ở địa chỉ này. vì dây là bệnh truyền nhiễm. Nhà mình phải mua thuốc sát trùng về để tẩy rửa nhà cửa nhưng phải mất 6 tháng sau mình mới nuôi lại được con chó khác. Mình rất đau lòng và luôn khóc mỗi khi nhớ đền hay nhìn hình của con cho coffee cua minh. Coffee la tên con chó của mình.

askthupet.pg

YTC Developer
Chia buồn cùng bạn nhé... Mình cũng đã bị như bạn. Nhìn cún đau ốm thương mà k làm sao đc. đưa đi bs chữa = mọi cách k đc. lũ bán chó khốn nạn. Chỉ thương cho con cún thôi bạn ak. Chứ bọn đểu đó vô trách nhiệm lắm. Nhưng sẽ bị quả báo thôi. k ăn đc số t bán cún bệnh đâu.

Quocanhx

Thấy rao bán có vẻ uy tín thế mà cũng là lừa đảo ah . Ko thấy thanh minh thanh nga gì nữa rồi . Oh my god lòng người thất nham hiểm .

my coffee said:
̉n thận khi mua chó Toy Poodle tại địa chỉ : 235/ 52 Đường Trục ( Nơ Trang Long chạy thẳng gặp đường ray quẹo trái, gặp ngã 3 quẹo phải là Đường Trục ), P.13, Q. Bình Thạnh. ĐT: 0934. 137986. Mình đã mua một con Toy Poodle va Chị Chủ nói bảo hành cho mình 1 tháng 2 bệnh Carre va Parvovirus. nhưng chưa được 10 ngày chó mình đã đi ỉa ra máu và hai con giun dài bàng cả gang tay. mình đem đến BS thú y làm kiểm tra thì chó đã nhiễm Parvo, và mình cũng đã đến địa chỉ BS thú y mà Chị bán chó đưa cho cuốn sổ đã trích ngừa nhưng BS ở đây nói là chưa từng trích ngừa cho chó mình và ký cuốn sổ này vi BS nói nếu chó đã trích ngừa thì sẽghi đầy đủ thông tin về con chó va chủ nhân, nhưng cuốn sổ của mình thì không. chỉ có ghi ngày trích và ký tên BS. Mình đã gọi điện thoại và nói chuyện với chị ta nhưng chị ta nói chuyện với mình rất mất dạy và chửi mình dồng thời ko chịu bảo hành như đã hứa. Mình ko làm được gì chị ta cả, đành ngậm đắng nuốt cay và nuốt nước mắt hàng ngày khi nhìn chó mình đau đớn . Mình đã đem nó đi trích thuốc và truyền nước mỗi ngày mất gần 400.000d một ngày nhưng nó đã không qua khỏi. Chị ta còn một địa chỉ nữa bán cho ở đường Nguyễn Xí, Q.Bình Thạnh. Các bạn nên cẩn thận khi mua cho ở địa chỉ này. vì dây là bệnh truyền nhiễm. Nhà mình phải mua thuốc sát trùng về để tẩy rửa nhà cửa nhưng phải mất 6 tháng sau mình mới nuôi lại được con chó khác. Mình rất đau lòng và luôn khóc mỗi khi nhớ đền hay nhìn hình của con cho coffee cua minh. Coffee la tên con chó của mình.
Chào bạn, xin được chia sẻ nỗi buồn của bạn.
Trước đây tôi có 1 bé Yorkshire, nhưng tôi thường đi công tác xa nên không chăm sóc nó chu đáo được. Người thân của tôi cũng không có điều kiện để nuôi. Tôi nghĩ rằng, nếu gặp người có điều kiện và yêu thương thì nó sẽ sung sướng hơn. Tôi đã sai lầm. Tháng 11/2012 tôi đã bán nó cho 1 chị ở Đường Trục quận Bình Thạnh. Tôi nói chuyện với chị này rất lâu, chị ta nói rất yêu thương chó và muốn mua nó về nuôi, chị ta bảo nếu nhớ nó thì cứ đến thăm. Tôi giữ lại số điện thoại và địa chỉ của chị ta. Từ đó, cứ nhớ đến nó là tôi khóc, tôi phải tự nhủ với mình là nó được người ta chăm sóc, nó được sung sướng hơn. Nhưng tôi không thể quên được. Tháng 12 tôi gọi điện cho chị ta định đến thăm nó, chị ta nói nó bỏ ăn nên đã bán rồi. Tôi xin số điện thoại của người đã mua nó, chị ta nói nó đang khỏe mạnh và được người ta chăm sóc tốt, tôi nên quên đi và không cho số điện thoại. Tôi không yên tâm, nên đến nhà chị ta. Tôi bất ngờ vì đây là nơi buôn bán chó. Thấy tôi năn nỉ xin số điện thoại, chị ta nói nó đã gặp chuyện đau lòng rồi, tôi nên quên đi, rồi bỏ đi. Tôi đã khóc hết nước mắt, gọi điện hay nhắn tin cho chị ta đều không được. Nếu nó bị đau ốm như thế nào, tôi rất muốn chuộc lại nó để chăm sóc. Nếu nó đã mất thì tôi ân hận suốt đời. Cầu mong cho nó còn sống và khỏe mạnh, nếu bạn nào đã mua và gắn bó vói nó rồi thì tôi cũng hiểu, tôi chỉ xin được đến thăm...
Điện thoại của tôi: 0906602116

Luvdogs

ở đây bán toàn chó TQ nên giá thấp! chị ta toàn nói là nguồn các pé từ hn rất uy tín, các bạn cần tỉnh táo!

One_more_night

Active Member
Khiếp