• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Các bạn ơi giúp mình với!

kiwi1106

Well-Known Member
Các bệnh về đường tiêu hóa thường phải chữa trị rất kiên trì. Bạn cứ duy trì chế độ ăn uống như hiện nay cho nó nếu thấy phân đã thành khuôn. Nhưng bạn cũng lưu ý là ko nên cho ăn quá no. Nếu có dùng men tiêu hóa nên dùng thêm vài ngày nữa thôi, dùng lâu đường ruột của nó sẽ bị phụ thuộc.

Drunker97

Mình chỉ cho uống men vi sinh Enterogermina thôi chứ không cho uống men tiêu hóa và bây h cún mình đã đi phân khuôn vàng sậm không máu và rất háu ăn cơ. Mà cái hôm trước khi cún mình tái phát tiêu chảy thì mình có sờ bụng thì cảm thấy khá nóng và cún có đi phân cục nhưng đi ngoài rất nhiều khoảng 4-5 lần/ngày và chỉ phân cục rồi 2 hôm sau tiêu chảy trở lại. Còn h mình sờ bụng cún thì không còn nóng nữa và cún chỉ đi ngoài 1-2 lần ngày và đi phân cục khá to, mình cũng chỉ cho cún ăn thịt gà và thịt nạc heo chưa dám cho ăn đồ khác và ăn chỉ 2 cử thôi mà cún mình uống nước khá ít(chả hiểu tại sao). Theo bạn thì mình có nên cho cún uống men vi sinh nữa không?

Drunker97

Bực thiệt sao cún mình cứ tái phát tiêu chảy liên tục thế này dù cún đã khỏe khắn chạy nhảy lung tung và ăn rất khỏe không kén nhưng vẫn cứ tiêu chảy hoài. Mỗi lần đi bs thì cứ sau 3-4 ngày sau lại cứ tái phát và mình cũng cho uống vi sinh Enterogermina mà sao vẫn còn tiêu chảy. Bạn có cách nào vừa kết hợp chữa trị của bs với chữa trị ở nhà không? Chứ cho uống vi sinh cũng chả có tác dụng gì mấy với lại chỗ mình thường xuyên mưa liên miên nữa chứ

kiwi1106

Well-Known Member
Bệnh đường ruột là bệnh phải chữa kiên trì. Theo mình bạn ko nên cho đi bác sĩ nữa vì có đi thì các bác sĩ cũng chỉ tiêm kháng sinh thôi, rất dễ bị lờn thuốc, lờn kháng sinh. Tốt nhất bạn kết hợp điều trị bằng thức ăn phối hợp dùng men tiêu hóa ở nhà. Bạn có thể lên mạng search để tìm hiểu xem chó bị tiêu chảy nên ăn gì, ở trên mạng có rất nhiều thông tin hữu ích.