• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cách Chăm Sóc Rùa Hộp Lưng Đen (Rùa Nước)?

warrior6a9

YTC Developer
em nuôi ngoài trời, có lọc đáy (mua của anh beeboo).... thế có cần bỏ san hô vào hok mấy anh?

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
em nuôi ngoài trời, có lọc đáy (mua của anh beeboo).... thế có cần bỏ san hô vào hok mấy anh?

Bỏ cũng được, k bỏ cũng chả sao, nhưng mà nuôi rùa nc tốt nhất chơi sỏi to để khỏi lo rùa ngứa mồm ăn bậy :D.

hieunguyen3k

YTC Developer
bán j này hỏi nhiều thế ^^, cho e hỏi luôn :D núi vàng max size là bao nhiêu, mai con của e size 11 mà nó tối màu, có phải nó già mà chậm lớn k :(

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
bán j này hỏi nhiều thế ^^, cho e hỏi luôn :D núi vàng max size là bao nhiêu, mai con của e size 11 mà nó tối màu, có phải nó già mà chậm lớn k :(

Núi vàng có thể đạt tới size trên dưới 30 cm, nếu được nuôi nhốt và điều kiện ăn uống tốt sẽ còn to nữa.
Màu mai thì con nhỏ thường sậm màu, nuôi lớn màu có sáng ra hay ko thì hên xui :sad:, nghe nói phụ thuộc khẩu phần ăn, nhưng mà ko biết là ăn cái j =)).

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
thế cứ tới 30 là max hay phải chăm sóc đúng đuổi, đúng chế đọ, bọn này bò sát dị quá >.<

Size 2x là size trung bình của con trưởng thành em à. Nuôi 6 năm thì rùa sẽ đạt kích thước trên 20, thời gian sau to lên với tốc độ chậm chậm dần, nếu a ko nhầm thì khi chăm kĩ, rùa sống được xấp xỉ 30 năm, cái này k chắc lắm, chỉ nhớ là đọc ở 1 4rum nước ngoài nào đó.

hieunguyen3k

YTC Developer
hả, có 30 năm thôi á, thế mà e nghĩ nó thọ hơn mình :go_mo: nuối đc chừng ấy nó mà die thì đau lắm nhỉ, a nuôi đc lấu chưa

Bobeouuu

T.Viên Năng Động
hả, có 30 năm thôi á, thế mà e nghĩ nó thọ hơn mình :go_mo: nuối đc chừng ấy nó mà die thì đau lắm nhỉ, a nuôi đc lấu chưa

Uh :D. Nhưng mà còn lâu lắm, cỡ anh ít nhất cũng phải được 2 đời rùa nữa lận :)). A nuôi được 4 tháng rồi, tính từ con đầu tiên.
E muốn nó sống suốt đời với mình thì nuôi Sulcata ấy 80 - 100 tuổi, là loài rùa to thứ 3 TG, giá 1mil5 - 3mil :D.

hoang615

HOÀNG
minh đang nuôi 3 em rùa hộp nè khỏe như trâu , minh nuôi dc 4năm rồi nếu bị nấm bạn pha nước muối loảng nhớ là loảng nha ngâm em no khoảng 30phút mỗi ngày khoảng 1 tuần là hết a , còn cho ăn bạn đừng ném đủ thứ lung tung vào dơ nước bạn à , bạn lấy ít thịt bò hoặc heo cát nhỏ và mỏng sau đó dùng cái kẹp dài gấp 1 miếng rồi đu đưa trước mặt em nó nếu ăn là ok còn ko ăn thì bạn vớt hết rau củ ra cú đẻ cá chép đó từ từ nó sẽ ăn , nhớ là giống này thích ăn mồi động nha bạn