• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần các bác giúp đỡ em gấp (Chó bị liệt 2 chân sau)

Duy Tan

Chó Pug 14 tháng tuổi. ( chế độ ăn cơm theo gia đình, ít xương, hoạt động ngày tầm 1 tiếng)
Tình hình là đúng 3 tuần trước chó e bị rách lòng bàn chân trước đi cà nhắc chân trước, trong thời gian bị chân trước thì 2 chân sau không sao, đến khi hết chân trước, 2 chân sau của nó bắt đầu đi quẹo quẹo như muốn té, e đem lên bác sĩ thì nói thiếu canxi, bác sĩ đưa e thuốc canxi cho nó ăn nhưng cả tuần không hết và 2 chân sau e nó cứ yếu dần, bây giờ thì không di chuyển được nữa, 2 chân sau gần như bị liệt hẳn, chỉ nằm một chỗ. ( bác sĩ đã bó tay, híc)
Biểu hiện hiện tại của e nó: nằm liệt 1 chỗ, 2 chân trước vẫn khỏe, 2 chân sau thì e kiểm tra cơ vẫn còn cảm giác.
Cơ đầu và cơ ngay nách hơi rung rung vào ban đêm.( giống như co giật). Ăn uống bình thường, đại tiện bình thường.
Bây giờ e đang cho nó uống canxi bà bầu ngày 1 ống, và chờ bác sĩ về châm cứu nó( nếu châm cứu không khỏi mà nó bị hẳn luôn thì e buồn lắm)
Các bác giúp e với.
Cảm ơn rất nhiều ạ.