• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cần giúp đỡ gấp, xin Mod cho phép đăng bài trái mục!

Status
Không mở trả lời sau này.

LeaveandChange

YTC Developer
Hôm qua mình vừa bắt 1 bé về, lúc ở nhà chủ bé ăn rất no, đem về bé rất lanh lợi và giỡn rất vui, có điều bé không chịu ăn cơm chỉ ăn đồ ăn! Ngủ 1 đêm dậy thì thấy phân của bé lỏng màu vàng lẫn máu, phân sệt như keo, bé đi liên tục cứ khoảng 15p 1 lần!!! Mọi người có kinh nghiệm biết bé bị gì và phải điều trị thế nào không ạ, giúp mình với!!! Phân bé thế này nè:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Mới mua về mà đã thế, tốt nhất là bác mang trả lại đổi con khác. Mấy cái bệnh đg ruột cũng lằng nhằng lắm

LeaveandChange

YTC Developer
small_dragon said:
Mới mua về mà đã thế, tốt nhất là bác mang trả lại đổi con khác. Mấy cái bệnh đg ruột cũng lằng nhằng lắm
Lúc mua bé rất lanh, ăn no nóc àh bạn! Mới về bé đi phân cũng rất tốt nhưng sau khi mình cho uống nước và tắm bé thì bé bị như thế!!!

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Ùi, thuốc thiếc bây giờ nhiều lắm bạn ơi. Tắm là k nên, nhưng có tắm cũng k thể đến nỗi bị như thế dc.

LeaveandChange

YTC Developer
small_dragon said:
Ùi, thuốc thiếc bây giờ nhiều lắm bạn ơi. Tắm là k nên, nhưng có tắm cũng k thể đến nỗi bị như thế dc.
Bé cũng gần 1 năm tuổi rồi, có nên đi BSTY ko hả bạn?

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Đúng thế. Trc tiên phải test care và parvo. Nếu k bị 2 bệnh đó => bị đg ruột. BS sẽ có các loại thuốc hỗ trợ đg ruột cho cún.
Bạn mua cún lâu chưa?

jas89

Cún con mua về, tốt nhất bạn k nên tắm ngay. Do chưa quen nhà mới, thức ăn mới nên rất dễ bị bệnh. Giờ bạn nên mang bé đi thú y, nhớ nhờ người bán cún cho bạn đi cùng. Nếu bị Care hay Pravo thì tốt nhất nên trả cún lại cho người bán, vì cún con mà bị 2 bệnh này khó cứu sống lắm, sức đề kháng cũng kém. Hình như ở thú y người ta có que thử 2 bệnh này hoặc thử máu j đó. Chúc cún con của bạn may mắn.

LeaveandChange

YTC Developer
Sáng nay bé đã đi phân bình thường và ăn chút ít rồi!!! Hôm qua mình cho uống 1 gói men tiêu hoá và giã lá sống đời cho bé uống, chắc do lúc bé ăn no căng bụng mình chở đi xa nên ảnh hưởng tiêu hóa tí :). Cam ơn mọi người và mod đã giúp đỡ rất nhiều!!! Nhờ mod đóng topic giùm mình :)

Status
Không mở trả lời sau này.