• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cắt móng cho mèo

dion

YTC Developer
có nên cắt móng cho mèo ko các bạn ơi ???, mà cắt liệu có ảnh hưởng j đến tính cách hay sức khỏe của các em ih ko ??? :eye_wide:

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
Mèo nhà mình rất hay cào linh tinh nên mình hay cắt móng cho nó. Mình thấy cắt móng ko ảnh hưởng j đến sức khỏe hay tính cách của mèo. Chỉ có điều cắt móng sẽ làm giảm độ bám của mèo khi mèo leo trèo, dễ bị ngã. Nhưng cái này ko quan trọng lắm đâu. Vì nếu ko còn móng, mèo sẽ tự biết phải nhảy ntn và làm gì mà :) mèo cũng có nệm ở chân nên càng ko sao

dion

YTC Developer
vậy ak, mh chỉ sợ nó bị tự kỷ thì chết, đang móng vuốt cào cấu tự nhiên cắt mất,nó lại ko vui chơi được dẫn dẫn đến buồn chán :sadcorner:

Be' Xù

T.Viên Năng Động
Mình thì nghĩ là nên cắt móng cho mèo nhưng đừng cắt cụt là được,để dài quá chúng nó hay mài móng vào bàn ghế,đồ đạc lắm với lại dễ bị mắc móng, gẵy móng nữa

dion

YTC Developer
mình cắt ùi, nhưng cắt có chút síu thôi, thấy bảo cắt chỗ trong đừng cắt chỗ màu đục, nên nhìn ko ra :blink: , chỉ dám cắt 1 tý, chỉ sợ sau ko mọc nhọn lại đc nữa thoai nhưng vẫn cắt cào ầm ầm ấy

xynhxynhxynh

i l* mướp* iu of sjs*
cắt xong móng cụt đi đánh nhau vs mấy con Miu khác không lại đâu :(
mình ko cho anh mình cắt râu vs mong of Miu mình ,, thương lắm , sợ bị ng ta đánh :(

hanhjen

♥ Luật sư của mèo ♥
cắt xong móng cụt đi đánh nhau vs mấy con Miu khác không lại đâu :(
mình ko cho anh mình cắt râu vs mong of Miu mình ,, thương lắm , sợ bị ng ta đánh :(

Trùi, lại còn để miu đi đánh nhau với con mèo khác hả bạn :-S