• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó 1,5 tuổi bị tiêu chảy hơi có máu, ai có kinh nghiệm giúp mình với :((

keroxuxoa

Các bạn ơi cho mình hỏi !!!
Chó của mình đc 1 tuổi rưỡi, từ nhỏ đã đc chích ngừa 3 lần đủ 7 thứ bệnh .... Tự nhiên bữa nay , em ý bị tiêu chảy phân đen hơi có máu :sad: em ý vẫn ăn thịt nhưng không chịu ăn cơm ( mọi khi em ý vẫn ăn thịt nhiều hơn cơm , nhiều khi ăn đồ ăn không bỏ cơm ) . Vẫn tươi tỉnh, nhưng không giỡn nhiều như mọi ngày . Vì phân hơi có máu nên mình khá lo . Có bạn nào có khinh nghiệm không , giúp mình với : :sad: :sad: :sad: :sad:

Pleazzzzzz

hoangchungvet

YTC Developer
Nếu cún của bạn đã được tiêm phòng đầy đủ, và đã 1.5 năm tuổi, tiêu chảy phân có lẫn máu và vẫn còn ăn được.

Theo mình là không quá nghiêm trọng.

Nếu tình trạng đúng như trên. Bạn hãy xem lại cún của mình đã được tẩy giun cách đây bao lâu? Và nếu đã quá 3 tháng thì hãy nghĩ đến việc tẩy giun cho cún. Giun móc có thể gây nên triệu chứng đó. Việc này dễ thôi, mà lại không tốn kém.

Nếu cún của bạn vừa mới được tẩy giun, thì hãy nghĩ đến việc bổ sung men tiêu hóa cho cún.

Nếu hôn nay bệnh đã nặng hơn như trên. Hãy đưa cún đi khám.