• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị đi phân lỏng,ai có kinh nghiệm chỉ mình với :(

Yeumishu

Muốn cún đi phân bình thường, bạn tạm thời cho ăn thức ăn viên (loại puppy), sau tầm 2 đến 3 ngày cún sẽ đi vs bình thường
Bạn ơi chó nhà mình mới hôm nay bị đi ngoài phân không được rắn có ít lỏng màu vàng nhạt. Chó vẫn khoẻ chạy nhẩy bình thường liệu e có sao ko giúp mình với

Bạn ơi chó nhà mình mới hôm nay bị đi ngoài phân không được rắn có ít lỏng màu vàng nhạt. Chó vẫn khoẻ chạy nhẩy bình thường liệu e có sao ko giúp mình với
Con đầu nhà mình (vẫn sống) cũng nhịn ăn một ngày, rồi thuốc, cũng khỏi nhưng mà vật vã lắm. Con thứ hai thì đợt đó gặp một nhà nuôi chó mách cho nước là cho ăn xương hầm, thế là cho con nhà mình (lúc đó khoảng 3 tháng) ăn, thế là tắc 2 ngày mới đi được, vậy là cứ lỏng thì ăn xương mà không đi được thì ăn táo. =)))
Trộm vía do chỉ tiêm chủng và ít tương kháng sinh nên con thứ hai khỏe lắm. Chó nhà bạn bé thì thử giã xương hầm ra cho cún ăn xem.

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Không sao bạn à. Phân vàng như vậy, thường do thức ăn. Bạn k nên cho cún ăn quá nhiều. Cún ăn quá nhiều, k tiêu hoá kịp, thường có phân màu vàng. Nhất là bạn cho cún ăn nhiều cơm, thì thường bị vậy

Lea

Ai giúp mình với ah,hôm nay mình mới đón bé phốc sóc đc 50 ngày về,lúc đầu bé rất nghịch và nhanh nhẹn,đón về thì bé đc tiêm 1 mũi 7 bệnh(mũi 2) xong về thì chiều tối bé có đi phân lỏng,màu nâu sẫm.mình có nhắn tin hỏi shop thì shop nói cho bé ngừng ăn,kêu là chó con hệ tiêu hoá kém và có bảo mình theo dõi...mình lo quá,k biết có bị nhiễm pravo k ai giúp mình đc mình up ảnh phân lên xem dùm mình với ah huhuuuu

Gervi

Member
Họ hướng dẫn cho cún ngừng ăn là chính xác đó bạn. Khi cún bị phân lỏng dù là màu gì đi nữa thì việc cần thiết làm chung các trường hợp vẫn là cho chó ngừng ăn và uống men tiêu hóa. Ít là ngừng ăn 1 bữa. Thường mấy cún mới về nhà mới hay phát sinh đi phân lỏng vì bị thay đổi chế độ ăn đột ngột so với chê độ ăn trước đó của cún và hay bị cho ăn quá nhiều. Như ở trại chó Rottweiler mình thì khi cún về nhà mới mình sẽ gửi thêm 1 phần đồ ăn hạt mà trại đang chó cún ăn kèm theo đủ để cún ăn vài ngày ngay khi về nhà mới. Sau đó chủ mới cún thích chuyển chế độ ăn thì từ từ chuyển qua chế độ mới chứ không chuyển phát 1 sang ăn "đồ lạ" luôn. Thế cho nên trại chó mình cho cún ăn thức ăn hạt vì thế, dễ mua + ổn định, dùng cho cả chó con, chó đang phát triển và chó bầu luôn.