• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

chó bị xà mâu

khanh nhi

Chó nhà mình lớn rồi, tự dưng mấy bữa nay thấy nó gãi quá trời, mình tưởng do ve cắn. Đem em đi tắm, thì phát hiện có nhiều đốm lông bị rụng, có trầy xước, do từng đám nhỏ, rất khó thấy. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với. Chở e đi chích thì ko được, có 1 mình ko ôm được, mà e này lại rất nhát. Có bạn nào có cách gì trị ko, giúp mình với

I♥umeo

T.Viên Năng Động
Hình như em của bạn bị ghẻ hay bị nấm rồi bạn nên chữa trị càng sớm càng tốt nhé .. để lâu cang khó chữa đấy bạn à

6chip9

YTC Developer
nếu mà thật sự chó bạn bị xà mâu thì bạn dùng nhớt xe thoa vào chổ đó là hết. Mình thử cho chó mình rồi

tieu_tuan

Moderators
Staff member
bạn ra nhà thuốc tây đấy kêu bán cho 1 tuýt thuốc 7 màu
chó nhà mình xức cái đấy mau hết lăm

feilung

Chó nhà mình cũng bị như vậy, bác sĩ nói bị viêm da, ko thoa thuốc vì sợ nó liếm vào rồi ói nữa. Ổng nói phải chích tới khi nào mụn nước khô thì thôi mà mình chích 4-5 bữa rồi thấy ko có tác dụng, hết cái này tới cái khác. Tiền đâu chịu nổi trời. Help me!

kaka7una

YTC Developer
Chó nhà mình lớn rồi, tự dưng mấy bữa nay thấy nó gãi quá trời, mình tưởng do ve cắn. Đem em đi tắm, thì phát hiện có nhiều đốm lông bị rụng, có trầy xước, do từng đám nhỏ, rất khó thấy. Bạn nào có kinh nghiệm giúp mình với. Chở e đi chích thì ko được, có 1 mình ko ôm được, mà e này lại rất nhát. Có bạn nào có cách gì trị ko, giúp mình với

khổ thân em thế!!! nếu ko chở bé đi được thì a tình nguyện qua, e chạy để anh ôm giúp cho! :03: