• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó Bichon thich ăn thức ăn gì vây ?giúp mình với cả nhà ?

bim yeu

YTC Developer
pe bichon nha minh khoang 4 tháng tuổi , mình mới nuôi pe. Nhưng pe ăn ít quá, mình rất lo cho pe ấy :lac_dau: , lo pe ốm nhưng thấy pe vẫn chơi đùa bình thường, không đi ỉa, không bi nôn. Nhiều lúc mình nhử cho pe ăn nhưng pe không thèm ăn chốn như trẻ con ý? Các bạn cho mình hỏi loại chó này thường thích ăn thức ăn gì? và thường ăn bao nhiêu thì đủ. Pe nhà mình cả ngày chỉ ăn được 1-2 thìa (muỗng súp không phải muỗng cafe ^^ ) cơm thôi. Mình mới nuôi nên không có kinh nghiệm, không biết cho em ấy ăn gì??? Giúp minh nha, cảm ơn cả nhà! :Onion35:

Mỗi ngày bạn cho 1 ít cơm trắng vào chén rồi chan nước kho or nước của sốt cá hộp đó chan vừa vừa là được rồi bạn xé nhỏ thịt bò hay thịt heo hay thịt cá ( nhớ bỏ xương) trộn đều cho pé ăn từ từ nếu nó kén ăn nữa thì bạn tập cho nó ăn từ từ.Cho nó ăn thịt nhiu` zo rồi dần dần trộn thịt vào cơm trắng cho nó ăn, để tập cho nó tính dể ăn.Chó 4 tháng tuổi của bạn lười ăn thì kém hơn nhà m` rồi Hi.Chó nhà m` mới bắt về là ăn lia lịa.Chó của bạn mà ko chiu ăn thì kệ nó đến khi nào nó đói là tự ăn àh, nhớ để đồ ăn cho nó là được rồi.BB
:Onion35: