• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó con bị nóng sốt

Chó con bị nóng sốt

• Thuốc hạ sốt trẻ em

Votes: 0 0.0%
  • Nước đường

• Cho uống vitamin

• Total voters
    0
Chó con nhà e mới nhận nuôi đc tầm 2 tuần, bé cỡ 1,5 tháng tuổi, h.qa vẫn ăn uống khỏe mạnh bình thường, đến h.nay thì bỏ ăn, mệt mỏi, ng nóng sốt, chỉ uống nước và hay ngủ li bì. E có thể cho bé uống thuốc hạ sốt của trẻ e đc k ạ, và để qua ngày có nguy hiểm k ạ, có nên cho bé uống nước đường hay k ạ mong mọi ng sớm cho e lời giải đáp

~Quỳn Quỳn~

Đợt trước mình có đọc được bài viết trên FB, chị ấy cho cún uống thuốc hạ sốt của trẻ sơ sinh và đã khỏi rồi. Bạn có thể mua cho con uống thử xem có đỡ không nhé ( uống ít thôi vì bé nhà bạn mới có 1,5 tháng thì còn nhỏ lắm í ). Nấu cháo loãng với thêm tý thịt băm nhỏ xem con có ăn ko. Chúc bé mau khoẻ :3

Cún nhà mình chui tuốt vô kẹt kệ đựng đồ linh tinh các thứ rồi, k thể nào bế nó ra đc luôn, mình vẫn chưa thể cho bé uống thuốc đc, sáng nay chỉ vừa uống đc ít nc đg thôi, huhu :4_002:

~Quỳn Quỳn~

Bạn ra petshop hoặc tiệm thuốc thú y mua thuốc xổ giun cho con nhé, viên sanpet ( khoảng 7k viên cho 5kg trọng lượng) ko nên cho bé uống thuốc của người đâu.