• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó con bị nôn bọt trắng và bỏ ăn....Giúp mình với!

kamichan

Mấy bạn ơi....giúp t với...Em fox mini của tớ được hơn 4 tháng...Đã tiêm phòng 7 mũi (người bán nói thế)....chưa xổ giun.....hôm qua em ấy bị nôn ra bọt trắng, không ăn. Tớ nấu cháo thịt thì ăn lại , đến chiều thì khỏe, chơi được rất tốt.... Tối em nôn bọt trắng lần nữa nhưng thấy vẫn chơi tốt....Sáng nay thì em ấy nôn nhiều hơn và lại không chịu ăn.Tớ nấu cháo gan cũng không chịu, chỉ nằm im trong nhà của em ấy. Tớ phải làm thế nào giờ ? Nếu phải đi thú y, bạn nào cho tớ địa chỉ của BV nào uy tín ở Hà Nội được không? Cảm ơn...Giúp tớ nhé!

quangchi

YTC Developer
hiện giờ tốt nhất là bạn không nên cho cún ăn, vì cún ăn vào là cún ói tội cho cún. bạn đem ra thú y vào nước biển đi. để cho người ta cầm ói và cho cún vào nước biển lun để cún mất nước là cún chết ah.

kamichan

Nó không nôn thức ăn,,,, mà toàn bọt với nhãi ấy...huhu.....để mang ra bác sỹ vậy:(

Ryan Raymond

Dogs Lover-Golden Retriver Fan-Number One YTC Fan
Chắc bé bị lãi hoặc care bạn lâu lâu cho bé uống nứoc đường , sổ lãi cho bé !

kamichan

tớ cho đi bệnh viện rùi.... họ bảo là bị đường ruột. tiêm 3 mũi...tiêm trong 3 ngày.....về chỉ thấy em ý nằm ngủ thui. ăn được một ít tim và uống gluco..... mong em nhanh khỏi bệnh quá....:(

CunBaby2012

T.Viên Năng Động
mong em cún bạn mau khỏi bệnh nhé

tamdau

YTC Developer
b ạ mang cun tói địa chỉ nào vậy. mình là bác si thu y đay. minh khong nghi la cun bạn bị bệnh dơn gian thế đau. theo kinh nghiệm chua chó và chuyên bán chó thì mình nghĩ không dơn gian nhu thé. bạn có thẻ gọi cho mình 0974351625 mình hỏi them một số thông tin nua và tư vấn cho bạn nhe, neu bạn thây không yên tâm

CÚn ju

kamichan said:
Mấy bạn ơi....giúp t với...Em fox mini của tớ được hơn 4 tháng...Đã tiêm phòng 7 mũi (người bán nói thế)....chưa xổ giun.....hôm qua em ấy bị nôn ra bọt trắng, không ăn. Tớ nấu cháo thịt thì ăn lại , đến chiều thì khỏe, chơi được rất tốt.... Tối em nôn bọt trắng lần nữa nhưng thấy vẫn chơi tốt....Sáng nay thì em ấy nôn nhiều hơn và lại không chịu ăn.Tớ nấu cháo gan cũng không chịu, chỉ nằm im trong nhà của em ấy. Tớ phải làm thế nào giờ ? Nếu phải đi thú y, bạn nào cho tớ địa chỉ của BV nào uy tín ở Hà Nội được không? Cảm ơn...Giúp tớ nhé!
Cậu có ảnh của nó hơm ! mick nhà mìn cũng bị thế ! nhưng mà nó k ăn cháo

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
CÚn ju said:
Cậu có ảnh của nó hơm ! mick nhà mìn cũng bị thế ! nhưng mà nó k ăn cháo
Cún có bị tiêu chảy không, hay chỉ bỏ ăn và nôn ra nước bọt?
cún bao nhiêu tháng rùi? lần xổ giun gần nhất là cách đây bao lâu?
Có thông tin chi tiết sẽ dễ giúp đỡ bạn hơn

duonggia

small_dragon said:
Cún có bị tiêu chảy không, hay chỉ bỏ ăn và nôn ra nước bọt?
cún bao nhiêu tháng rùi? lần xổ giun gần nhất là cách đây bao lâu?
Có thông tin chi tiết sẽ dễ giúp đỡ bạn hơn
chó nhà mình chưa bị tiêu chảy bạn ạ, hiện chỉ bỏ ăn và nôn nước bọt trắng thôi. Cún mình 2 tháng rồi nhưng chưa xổ giun lần nào tự vì chó dưới quê mới đem lên được 5 ngày nên chưa kịp xổ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
duonggia said:
chó nhà mình chưa bị tiêu chảy bạn ạ, hiện chỉ bỏ ăn và nôn nước bọt trắng thôi. Cún mình 2 tháng rồi nhưng chưa xổ giun lần nào tự vì chó dưới quê mới đem lên được 5 ngày nên chưa kịp xổ
Việc bạn cần làm trc tiên bây giờ là xổ giun
Sau đó tiêm phòng
Bt, cún dc khoảng tháng ng ta đã xổ giun rùi, chậc

duonggia

small_dragon said:
Việc bạn cần làm trc tiên bây giờ là xổ giun
Sau đó tiêm phòng
Bt, cún dc khoảng tháng ng ta đã xổ giun rùi, chậc
chó đang bị vậy sổ giun không sao chứ bạn. mà như vậy là bị gì vậy ạ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
duonggia said:
chó đang bị vậy sổ giun không sao chứ bạn. mà như vậy là bị gì vậy ạ
Làm j có chuyện vẫn đang bị đc. Cún bị thế, thường chỉ bị 1 đến 2 hôm, sau đó tự khỏi. Cún bạn bị bao lâu rùi?

dieukhanhk44cdt

Em cún của mình cũng bị tình trạng tương tự như vậy. Hôm qua em ấy không ăn và không uống nước và ko bị tiêu chảy, người nóng như bị sốt. Đến chiều tối thì ăn ít phổi lợn. Sáng nay em ấy bị tiêu chảy, ị ra 1con sán dây, nôn ra nước và bọt trắng, không chịu ăn uống gì cả, chỉ nằm im 1chỗ. Mình cho em cún uống thuốc giun nhưng ko được. Mình thấy chú chủ nhà tiêm cho các em cún khi bị bệnh nhưng toàn là chết hết nên lo lắng ko biết có nên mua thuốc về tiêm cho em ấy ko. Em cún mình mới mua khoảng 3tháng tuổi. Mọi người giúp mình với!

có ai dúp em với đc không. em mới mua cún về đc 1 tuần. ngày đầu tiên về em không biết nên cho ăn hơi nhiều nên cún bị rối loạn tiêu hóa. nôn mửa và đi ngoài phân lỏng. em đã mua gói men tiêu hóa cho cún rồi nhưng vẫn không thấy giảm chút nào. đc mấy ngày rồi mà vẫn vậy. cún trông rất buồn. không chịu ăn j cả. nước cugnx uống rất ít. hằng ngày xuốt ngày chỉ nằm. và chui vào chỗ nào tối để nằm thôi. ai có cách nào chỉ mình với đc không.hum nay em còn thấy nó có nhử ở mắt nữa. phải chăng cún em bị sao vậy mọi người. cứu với

Hình như cún của bạn bị đau bụng hay liên quan tới ruột rồi. Bạn đừng cho ăn nữa vì ăn bao nhiêu cún sẽ ói ra bấy nhiêu (chắc cún cũng không ăn được). Bạn hãy mau đem cún của bạn tới bác sĩ thú y. Để bác sĩ chuẫn đoán bệnh và điều trị cho bé cún ấy. Ngày trước bé Mun của mình cũng bị như vậy. Mình đem tới bác sĩ khám, bác sĩ truyền nước biển + chích. 5 ngày sau là bé Mun của mình khỏe lại. Chúc cún của bạn mau khỏe.