• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó này là chó giống gì lạ quá giúp em...........

dimoon

Cho em hỏi chó này là chó gì ?
4 chân pé to như chó béc giê.
Chó này người ta bán khoảng nhiêu ?

Cả nhà tư vấn giúp, em cám ơn rất nhiều.

RickyNguyen89

YTC Developer
có khả năng bé là giống Yorkshire Terrier

Giống này chưa thực sự phổ biến ở VN, nhưng cũng có người từng bán với giá khoảng dưới 10tr
mà bé trong hình được bao nhiêu tuổi rồi?

dimoon

Cám ơn RickyNguyen 89.
Chó mình mới được hơn 2 tháng tuổi.
Nhìn hình thấy cũng giống giống mà cũng không biết chắc chắn phải hok hix .
có tên chó loại này là gần giống toàn diện Cairn Terrier

dimoon

Cám ơn a tieu_tuan.
E cũng nghĩ thế mà nhìn càng kỷ thì hok thấy giống.
Nó năng động lắm , rất là thích đi chơi , mõi ngày e cho nó đi 3 cử, mõi cử là 2 tiếng mà nó ko mệt cứ chạy ào ào ngoài công viên.
Thông thường thì chó Nhật nó ko đi nhiều như zậy , con này kêu là nó đi liền hix. mõi lần ra ngoài là nó muốn ở ngoài chơi luôn.

RickyNguyen89

YTC Developer
nếu 2 tháng tuổi mà như vậy chắc k phải Yorkshire, vì giống này khá nhỏ bé. Cũng có khả năng bé là chó lai Yorkshire. Lớn 1 chút nữa mới dễ nhận biết được, giờ còn nhỏ quá cũng khó xét

dimoon

Thanks RickyNguyen89,
Chiều hôm nay mình mới hỏi lại thì người ta nói nó được 3 tháng máy gần 4 tháng rồi.
Pé nó rất ngoan ko đi bậy trong nhà từ lúc đem về tới giờ cũng 5 ngày rồi . Cứ dắt ra ngoài là mới đi vs thôi , pé nó cực kỳ thích ra công viên :)
Phần note là chó của Ricky ko đó àh ? Nhìn chú chó nào cũng dễ thương thật :D

RickyNguyen89

YTC Developer
dimoon said:
Thanks RickyNguyen89,
Chiều hôm nay mình mới hỏi lại thì người ta nói nó được 3 tháng máy gần 4 tháng rồi.
Pé nó rất ngoan ko đi bậy trong nhà từ lúc đem về tới giờ cũng 5 ngày rồi . Cứ dắt ra ngoài là mới đi vs thôi , pé nó cực kỳ thích ra công viên :)
Phần note là chó của Ricky ko đó àh ? Nhìn chú chó nào cũng dễ thương thật :D
từ ngày thích chó tới giờ thì tất cả đều được chụp lại hết, nhưng giờ chỉ còn 1 bé Coffee dc 7 tháng tuổi rồi, còn lại thì riêng Charlie bị bắt mất, còn lại mình cho đi, hoặc bán bớt hết rồi ^^