• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chạy Wheel cả ngày có sao không ?

longofmix

Tớ mới nuôi hamster lần đầu nên không biết, tớ đã tìm rồi nhưng không ra kết quả câu hỏi như mong muốn..
Bé nhà tớ chạy Wheel nhiều đến nỗi không thể tả được ý. gần như 20/24 tiếng....
Người thì bé không hiểu sức đâu ra mà chạy khỏe thế.
Không biết tớ có nên tháo Wheel ra không nhỉ...

longofmix

Giờ 2 chú này còn đang đánh nhau nữa :co_y_tuong_xau:
2 Con đực rựa cắn nhau chí chóe :sadcorner: bình thường thì con Chip ngoan hiền lắm chả hiểu sao hôm nay mình không chịu bế nó nên nó cáu rồi lao vào cắn con kia.....

Phương Ngô

hay cái wheel của bạn thiết kế ko dừng đc ạ :lac_dau: :lac_dau: , mặc dù bé Hams mệt nhưng cái vòng xoay ko dừng :run: :run: :run: :ss chắc nên mua cái wheel khác đi ạ :haizz:

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
hài thiệt :)))) chạy mệt thì bé phải nghỉ chứ bạn? sức vật chứ cũng giống như sức ng, chạy hoài sẽ mệt mà :))) bé bạn mà như bạn miêu tả chắc là có ................... năng lượng và sức khỏe vĩnh cửu quá!! cứ kệ bé nó bạn à, chắc chuồng bé, k có chỗ chơi, e nó "giải sầu" ấy mà, nhưng chắc chắn 1 điều : k 1 bé hams nào có thể chạy 20h/24h như bạn nói đâu bạn nhé ^^ chắc lúc bé nghỉ bạn k để ý thui .... còn nếu bé nhà bạn đánh nhau ( đánh nhau cả ngày và rất dữ dội) >>> tách chuồng để tránh trường hợp cắn nhau đến thương nặng thì tiền thuốc thang, công chăm sóc mệt lắm đó

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
Bé chạy well là vì bản năng,khi bị nhốt trong chuồng nhiều sẽ dễ dẫn đến stess.Mà bạn đã bh nghe nói 1 đêm hams đi kiếm ăn xa tổ khoảng hơn 3km chưa nhỉ-Nếu biết ròi thì ko cần giải thích nữa nhé...
Nếu 2 bé cắn nhau thì bạn tách ra ngay nhé, đực với đực phân chia lãnh thổ cao lắm, dễ đổ máu chết nhé...
p/s:Bạn còn cần gì nữa ko?

longofmix

Thanks các bạn. sau 20 tiếng chạy miệt mài thì cả ngày hôm nay mình đã thức được khoảng 17 18 tiếng gì rồi thì thấy bé ý nằm ngủ cả ngày :Onion38:
2 Bé cắn nhau 1 tý thôi giờ chắc chả sao cả. 2 bé đang nằm cùng nhau trong 1 tổ nho nhỏ chen chúc ngủ ngon lành :Onion35:

Iiennhii

Mình mới mua 2 bé , bé cái thì mình mua trc nó rất nhah nhẹn và ham ăn túm lại là rất oke :* cn bé đuc mình chỉ mới mua hôm qa nó kén ăn kinh khủng lm sao để bé nó mập lên bây giờ??? Với lại mình thấy ti của be cái cũng hơi lồi ra :3 cũng to lên mà nó chỉ mới ở vs cn đuc co 2 ngày lm sao có bầu dc bé vẫn sinh hoạt bt háo ăn như trc :3 vậy là bé đang bị j