• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chăm sóc sức khỏe cho thú cưng

tinhtuong2018

Giữ cho vật nuôi của bạn được sạch sẽ. Không ai thích một con vật có mùi lạ cả. Tắm cho chúng khi chúng bị bẩn và làm cho chúng thật thơm tho nhé. Có thể bạn quá bận rộn để làm việc này. Bạn có thể mang chúng đi spa tại các pet shop với các dịch vụ tắm, cắt tỉa lông cho thú cưng.

Thú cưng vốn là những loài động vật ưa sạch sẽ. Tuy nhiên, chúng cũng rất ham chơi nên rất dễ bẩn. Chúng sẽ rất hạnh phúc nếu được tắm táp thường xuyên. Tất cả những gì chúng cần là được tắm, chải lông… lấp lánh cả bên trong và bên ngoài.

Luôn nhắc nhở bố mẹ bạn hãy để ý và thường xuyên đưa thú cưng tới gặp bác sĩ thú y. Danh sách các phòng khám bạn có thể tham khảo tại bacsithuy.org. Quan sát và phát hiện những biểu hiện bất thường của thú cưng. Điều trị kịp thời sẽ giúp chúng có tỷ lệ hồi phục nhanh chóng hơn.

https://www.bacsithuy.org/lam-nao-de-tre-em-tro-thanh-nguoi-chu-tot-cua-thu-cung/

thanhpham1112

Nuôi chó cần chuẩn bị tốt cho bé những thức ăn và dụng cụ sau nha:

1. Thức ăn : bạn phải lựa chọn đúng loại thức ăn phù hợp với em boss của bạn: thức ăn chó con hay chó trưởng thành, thức ăn khô, sữa, thức ăn bổ sung chất dinh dưỡng,... đặc biệt khi nuôi chó con thì bạn phải đặc biệt chú ý kỹ loại thức ăn nào cần thiết nhất nhé
  2. Đồ dùng vệ sinh, phụ kiện:
  • Để em boss luôn sạch sẽ, thơm tho, thì nhất định bạn phải tậu ngay các sản phẩm sữa tắm, phấn tắm khô, bàn chải lông chó ngay nhé. Còn bạn thích có thể sắm cho em ý một ngôi nhà thật đáng yêu. Có nhiều kiểu nhà cho chó bằng bằng gỗ, sắt inox, nhựa siêu thậm chí bằng vải bông siêu cute, đủ loại màu sắc, kích cỡ to nhỏ cho chó loại nhỏ (chó nhật, fox, poodle) hay chó giống lớn (béc giê, chó ngao).
  • Dây xích chó, vòng đeo cổ có rất nhiều loại mẫu mã như bằng inox, dây vải, dây dù,..
  • Túi đựng chó: nếu bạn thích mang chó bạn cùng đi chơi, dạo mát hoặc thậm chí du lịch cùng thì túi đựng chó là không thế thiếu được đâu nhé
  • Bát ăn cho chó: bát đơn, bát đôi cũng có nhiều loại màu sắc bắt mắt, nổi bật, chất liệu nhựa hoặc inox
  • Rọ mõm chó: Để tránh trường hợp cún của bạn đánh dấu răng vào người khác khi đi ra đường hẳn rọ mõm chó là một đồ dùng, phụ kiện cho chó cực cần thiết rồi
  • Điệu đà hơn, bạn có thể sắm cho chó của mình những bộ cánh ngộ nghĩnh đáng yêu mùa hè, đặc biệt vào mùa đông, những chiếc áo vừa giữ ấm lại vừa thời trang. Cute lắm đấy
Đó chỉ là một phần nhỏ cho thú cưng thôi, bạn đọc thêm tại đây nhen!!