• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chất lượng Royal Canin tại Việt Nam?

Thiên Thanh Hi

Chào bạn,

Có thể là trùng hợp, hoặc có nguyên nhân từ bài viết của tôi nên cityzoo đã bổ sung danh sách đại lý trên trang chủ.

Tại thời điểm tôi gửi bài, danh sách của cityzoo chỉ và chỉ bao gồm các cửa hàng tôi đề cập đến, còn bây giờ khi xem lại, đã thấy một danh sách dài dằng dặc :D

Nhưng cũng như đã nói trong bài viết về các đại lý của cityzoo, các bạn đọc tham khảo thì nên tự mình vào xem bởi danh sách đại lý và danh sách sản phẩm cityzoo cung cấp có thể thay đổi theo thời gian.

Một vài quan điểm trước đó của tôi về đại lý của cityzoo xuất phát từ chính thông tin cityzoo cung cấp, nay thông tin có sự thay đổi thì quan điểm về một số đại lý cũng thay đổi, ví dụ quan điểm của tôi về petcity. Tuy nhiên, sự băn khoăn khi một số đại lý bán mặt hàng cityzoo cung cấp vẫn giữ nguyên, trừ khi sắp tới cityzoo bổ sung danh sách sản phẩm trên trang chủ.

Dẫu sao, khi mua hàng, ngoài tự mình tìm hiểu cách phân biệt, bạn cũng có thể gọi điện cho cityzoo để hỏi. Ví dụ petcity hiện nay đang bán Kitten mà trên bao bì có cả tiếng Hàn, nhưng lại làm con tem Nhập từ Pháp dán vào, bạn có thể hỏi cityzoo xem có đúng đấy là sản phẩm họ cung cấp hay không.

Chúc bạn ngày tốt lành.

ponmon

Noted.

Quan điểm cá nhân là bạn chủ thread phân tích quá khách quan, dẫn chứng đầy đủ. Thức ăn cho người còn có đồ giả, chẳng hiểu sao chỉ nhờ cái bao bì lòe loẹt mà nhiều người lại sống bằng niềm tin được?!

xedap

mệt thật, đúng là royal canin ở VN, các cửa hàng toàn ship thùng to về rồi chia nhỏ ra bán
còn đồ giả, hay thật thì chỉ có lương tâm chủ cửa hàng biết thôi

cuti7x

Member
Đọc bài của thớt mình rút ra đc mấy điều sau:
- Sự rẻ đến vô lý của RC đang bán tại VN.
- Nguồn gốc 5 cha 3 mẹ của RC đang bán tại VN.
Ông nào phản đối thớt vào giải thích hộ cái,nhập gần nhất là hàng RC Tàu mà sao lại bán rẻ hơn hàng Tàu. Từ điều này suy ra chất lượng của mọi sp RC bán tại VN có vấn đề. Và nguồn gốc chỉ có 1 mà thôi,HÀNG GIẢ SX TẠI TQ.
Thật buồn cười khi các bạn nhằm vào cái ID của thớt để lái câu chuyện sang 1 hướng khác mà ko hề công nhận những chứng cứ của thớt.
Vậy đề nghị thớt nên làm sáng tỏ việc này bằng cách. Mail cho RC và cho họ biết giá RC đang bán tại VN,họ sẽ cho câu trả lời hợp lý. Thường thì họ sẽ báo giá CIF,giá xuất kho cho mình,từ đó + thuế các loại+ chi phí vận chuyển sẽ tính đc giá tươbg đối của sp bán tại vn.Nếu họ nói giá đó ko bg có,thì chính tỏ tất cả các đại lý bán hàng và chính nhà phân phối đang treo đầu dê bán thịt chó. Trò này thì nhiều cty phân phối,các nhà nhập khẩu làm lắm,muốn tìm hiểu không khó.
*cập nhật:
- giá RC bao 400gr giá 4-6 euro, 2kg giá 18-23 euro,4kg 28-38 euro,bao 10kg bán tại Pháp là 48-60 euro tùy chỗ nhé.

Last edited:

xedap

Đọc bài của thớt mình rút ra đc mấy điều sau:
- Sự rẻ đến vô lý của RC đang bán tại VN.
- Nguồn gốc 5 cha 3 mẹ của RC đang bán tại VN.
Ông nào phản đối thớt vào giải thích hộ cái,nhập gần nhất là hàng RC Tàu mà sao lại bán rẻ hơn hàng Tàu. Từ điều này suy ra chất lượng của mọi sp RC bán tại VN có vấn đề. Và nguồn gốc chỉ có 1 mà thôi,HÀNG GIẢ SX TẠI TQ.
Thật buồn cười khi các bạn nhằm vào cái ID của thớt để lái câu chuyện sang 1 hướng khác mà ko hề công nhận những chứng cứ của thớt.
Vậy đề nghị thớt nên làm sáng tỏ việc này bằng cách. Mail cho RC và cho họ biết giá RC đang bán tại VN,họ sẽ cho câu trả lời hợp lý. Thường thì họ sẽ báo giá CIF,giá xuất kho cho mình,từ đó + thuế các loại+ chi phí vận chuyển sẽ tính đc giá tươbg đối của sp bán tại vn.Nếu họ nói giá đó ko bg có,thì chính tỏ tất cả các đại lý bán hàng và chính nhà phân phối đang treo đầu dê bán thịt chó. Trò này thì nhiều cty phân phối,các nhà nhập khẩu làm lắm,muốn tìm hiểu không khó.
*cập nhật:
- giá RC bao 400gr giá 4-6 euro, 2kg giá 18-23 euro,4kg 28-38 euro,bao 10kg bán tại Pháp là 48-60 euro tùy chỗ nhé.
48-60 euro thì lấy tỷ giá 25k cũng tương đương giá ở vn mà bạn, mà đấy là giá bán lẻ chứ bán buôn chắc triết khấu thêm ấy

beobonbon92

Beobonbon
1 con mèo nhà ở nhật bán với giá cùi bắp nhất là 1500 đô , 1 con mèo anh mua tại việt nam có cả gia phả bán với giá 1200 đô , 1 chiếc xe máy tại thailand bán giá 2000 đô , cùng chiếc đó làm như mẫu về Việt Nam bán giá 1000 đô . Trừ khi các bạn mua hàng ko tem ko mác , ko có dẫn chứng , còn đã có hết rồi thì thay vì ngồi nghi vấn vớ vẩn rồi bô lô ba la lên là đồ dỏm thì nên đưa chứng cứ nó dỏm ra đi nha , và hãy làm luôn cả 1 bài viết tất cả thức ăn như me-o , whiscat , iskhan ... rồi so sánh giá bán ở Việt Nam với giá ở các nước châu âu đi nhé , tại sao phải chỉ nhìn vào 1 thương hiệu vậy ?? sao ko đưa sự so sánh giữa giá tiền các hãng khác ở Việt Nam và châu âu luôn ??? có lý do gì chăng ???

imthugiang

Bạn ơi mèo nhà mình được gần 2 tháng, mình hay cho ăn cơm trộn với thịt cá rồi cho mèo ăn mà thấy lớn k nhanh lắm và ăn k nhiều. Lên mạng thấy nhiều người bảo sử dụng thức ăn khô và mình cũng biết đến sp Royal Canin. Lên tìm hiểu về sp này thì thấy có topic của bạn rất hữu ích. Bạn có thể tư vấn giúp mình cách cho ăn tốt và nên sử dụng RC không? Không thì nên dùng sp nào khác? Hay có thì bạn giới thiệu mình điah chỉ mua chất lượng với mình cảm ơn.

hoops04

Member
Đọc bài này thấy cách so sánh giá mắc cười thiệt. Đi lấy giá bán lẻ ra thị trường mà so thì chịu. Người ta mua hàng nhập về làm đại lý sẽ có giá khác, giá ưu đãi hơn, có thể bên RC muốn mặt hàng của họ có giá ngang nhau ở các khu vực trên thế giới, hoặc có lệch thì cũng không quá đáng kể.
Mình vẫn đang sử dụng sản phẩm hạt RC, mua bao chiết, giá hợp lý hơn, bao chiết 125k/kg còn nếu mua bao 2kg tính ra 158k/kg.

Bạn ơi mèo nhà mình được gần 2 tháng, mình hay cho ăn cơm trộn với thịt cá rồi cho mèo ăn mà thấy lớn k nhanh lắm và ăn k nhiều. Lên mạng thấy nhiều người bảo sử dụng thức ăn khô và mình cũng biết đến sp Royal Canin. Lên tìm hiểu về sp này thì thấy có topic của bạn rất hữu ích. Bạn có thể tư vấn giúp mình cách cho ăn tốt và nên sử dụng RC không? Không thì nên dùng sp nào khác? Hay có thì bạn giới thiệu mình điah chỉ mua chất lượng với mình cảm ơn.
Thực tế hạt Royal Canin chất lượng trung bình ( nếu tính theo tiền nào của đó ). Hơn Royal Canin có thể kể đến hàng ANF (~250k/kg), Nature Core(~300k/kg), Orijen (~720k/kg).
Theo mình nếu nuôi vui chơi đơn giản thì RC là lựa chọn phù hợp rồi, ngoài ra nên bổ sung thêm phô mai hoặc pate, nếu được cho ăn chính là pate thì càng tốt.

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
Đọc bài này thấy cách so sánh giá mắc cười thiệt. Đi lấy giá bán lẻ ra thị trường mà so thì chịu. Người ta mua hàng nhập về làm đại lý sẽ có giá khác, giá ưu đãi hơn, có thể bên RC muốn mặt hàng của họ có giá ngang nhau ở các khu vực trên thế giới, hoặc có lệch thì cũng không quá đáng kể.
Mình vẫn đang sử dụng sản phẩm hạt RC, mua bao chiết, giá hợp lý hơn, bao chiết 125k/kg còn nếu mua bao 2kg tính ra 158k/kg.

Thực tế hạt Royal Canin chất lượng trung bình ( nếu tính theo tiền nào của đó ). Hơn Royal Canin có thể kể đến hàng ANF (~250k/kg), Nature Core(~300k/kg), Orijen (~720k/kg).
Theo mình nếu nuôi vui chơi đơn giản thì RC là lựa chọn phù hợp rồi, ngoài ra nên bổ sung thêm phô mai hoặc pate, nếu được cho ăn chính là pate thì càng tốt.
ý kiến của bạn rất chính xác, lên để mọi người tham khảo

thutrang26685

huhu...mình vừa ra pet mart mua max power rồi, định mua royal nhưng giống chủ thớt nói nên mua max power....hàng họ nói là nhập từ Hồng Kong, mình cạo cạo tý cái hạn sử dụng thì nó bị bay đi, ko biết có phải hàng giả ko nwuax. Mình có mua cả sữa tắm lotus, joy & doll nữa, về cạo cạo hạn sử dụng thì cũng bị bay. Liệu có phai hàng giả ko mọi người ???? mình lo quá, 1 đống tiền đấy :((((
mình xem trên mạng thấy có CHIỆN VIỆT, PHÒNG KHÁM THÚ Y, thấy bảo là nhà phân phối royal canin tại hà nội. Mua ở đây cso ổn ko mọi người ????

voithan

Bán sỉ, bán lẻ đồ cho thú cưng
Staff member
Super Moderator
huhu...mình vừa ra pet mart mua max power rồi, định mua royal nhưng giống chủ thớt nói nên mua max power....hàng họ nói là nhập từ Hồng Kong, mình cạo cạo tý cái hạn sử dụng thì nó bị bay đi, ko biết có phải hàng giả ko nwuax. Mình có mua cả sữa tắm lotus, joy & doll nữa, về cạo cạo hạn sử dụng thì cũng bị bay. Liệu có phai hàng giả ko mọi người ???? mình lo quá, 1 đống tiền đấy :((((
mình xem trên mạng thấy có CHIỆN VIỆT, PHÒNG KHÁM THÚ Y, thấy bảo là nhà phân phối royal canin tại hà nội. Mua ở đây cso ổn ko mọi người ????
Bạn có thể qua Shop petplusvn có 2 cơ sở:
CS1: b18 ngõ 88 phố trung kính - cầu giấy - hà nội
CS2: 16 ngõ 469 nguyễn trãi - thanh xuân - hà nội
Hotline: 0945 28 28 10
Nhà phân phối sản phẩm canin, ngoài ra còn có các phụ kiện của chó mèo khác. Nếu phát hiện canin hàng giả xin đền gấp 10 lần tiền