• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chim ưng cảnh ? Cú mèo cảnh ? Phải nói thế nào nhỉ ?

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Mọi người biết đó, bây giờ em thấy trên mạng rộ lên thông tin rằng :" giới trẻ hiện nay đang có xu hướng đổ xô nhau đi mua chim kiểng độc mà giá cũng độc !" Cũng khá tò mò về vấn đề này nên em cũng đã tìm đọc và tham khảo 1 số tài liệu hiện nay thì thấy mọi ng có một nuôi cú mèo và chim ưng nhiều nhất hiện nay! .... Chim ưng cảnh? Cú mèo cảnh? cứ cho là em lỗi thời, lạc hậu, không đuổi kịp xu hướng "mốt" thời nay nhưng mọi người nghĩ thử xem, bắt chim ưng tận rừng rú và cú mèo nữa chứ! Đem về nuôi ? ừ cứ cho là vậy, nhưng khi chúng lớn lên, nuôi kiểu gì? Mình tuy có thể nuôi chúng từ nhỏ, bắt chúng từ hoang dã nhưng liệu có thể bắt cái hoang dã ra khỏi bản thân những laofi chim hoang dã ấy không? mọi ng hiểu ý em chứ ạ? Em vẫn không hiểu cách thức nuôi - mua - bắt mấy giống chim này lắm? cách nuôi loài này là như thế nào? mọi ng - những mem đã nuôi laoif này rồi xin hỏi, mọi ng có cảm giác như thế nào? Mong mọi ng có thể giải đáp trí tò mò này của em, cho em được mở rộng tầm mắt với ạ