• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị đi phân lỏng,ai có kinh nghiệm chỉ mình với :(

in-beo

Mình mới đón 1 em Cún nhật lông dài về,đc 2 tháng,mang ra BSTY kiểm tra bảo khỏe mạnh,yên tâm :)
Nó lanh lơi,chạy nhảy nghịc lắm.
Đã sổ lãi,tiêm 7 bệnh đc 3 ngày rồi.
Mình cho ăn cơm trộn 1 ít canh hoặc nước + hạt nêm (sợ cho ăn thịt bụng yếu ko tieu đc).

Hôm đầu tiên bình thường,sau đó thì phân lỏng dần,màu vàng sệt sệt( vẫn ăn uống chạy nhảy lanh lắm)
Nhà mình bị chết 1 em cún hồi trc cũng những biểu hiện như vây rồi nên rất lo,ko biết nó có bị sao ko huhu :((
Ai biết chỉ mình với :((

bstythu

Member
Mình mới đón 1 em Cún nhật lông dài về,đc 2 tháng,mang ra BSTY kiểm tra bảo khỏe mạnh,yên tâm :157:
Mình cho ăn cơm trộn 1 ít canh hoặc nước + hạt nêm (sợ cho ăn thịt bụng yếu ko tieu đc).

Hôm đầu tiên bình thường,sau đó thì phân lỏng dần,màu vàng sệt sệt( vẫn ăn uống chạy nhảy lanh lắm)
Nhà mình bị chết 1 em cún hồi trc cũng những biểu hiện như vây rồi nên rất lo,ko biết nó có bị sao ko huhu :((

Bạn nên cẩn thận nhé, vì cún được tiêm phòng có 3 ngày chưa tạo được miễn dịch.
Mặt khác khi tiêm phòng là đưa mầm bệnh vào cơ thể, cũng là điều kiện để phát bệnh nếu cún đang ủ bệnh.
Thường khi mới mua chó về phải cách ly theo dõi 1 tuần nếu không sao ăn uống bình thường phân tốt, không có dấu hiệu bệnh lý mới được tiêm phòng bệnh.
Biện pháp bây giờ cần làm:
Kiêng ăn mỡ, cá tanh, sữa...
Ăn cháo thịt nạc
Uống men tiêu hóa BIO SUBTYL ngày 1 gói chia 2 lần. Kết hợp uống thuốc MỘC HOA TRẮNG ngày 3 viên chia 3 lần.
Uống liên tục 3 đến 5 ngày.
Cần tư vấn trực tiếp call me: 0979564463.
Chúc cún mau khỏe!

in-beo

Bạn nên cẩn thận nhé, vì cún được tiêm phòng có 3 ngày chưa tạo được miễn dịch.
Mặt khác khi tiêm phòng là đưa mầm bệnh vào cơ thể, cũng là điều kiện để phát bệnh nếu cún đang ủ bệnh.
Thường khi mới mua chó về phải cách ly theo dõi 1 tuần nếu không sao ăn uống bình thường phân tốt, không có dấu hiệu bệnh lý mới được tiêm phòng bệnh.
Biện pháp bây giờ cần làm:
Kiêng ăn mỡ, cá tanh, sữa...
Ăn cháo thịt nạc
Uống men tiêu hóa BIO SUBTYL ngày 1 gói chia 2 lần. Kết hợp uống thuốc MỘC HOA TRẮNG ngày 3 viên chia 3 lần.
Cần tư vấn trực tiếp call me: 0979564463.
Chúc cún mau khỏe!

mình đưa đi bsty kiểm tra nhiệt độ,tình hình sk rồi họ mới tiêm.
m chỉ cho ăn cơm + thức ăn đóng hộp Pedigree ,hôm nay pha 1 gói antibio cho nó uống,1 ngày thấy đi ị 1-2 lần,phân vàng hơi sệt chứ ko bị chảy loãng.
(Ngày đầu tiên mang về nhà m thấy sau khi ăn nó ị ra mấy cục phân đen :157: )
Lo quá
===>à mà thuoc MOC HOA TRANG đó là thuốc ng` hay thú,mua ở đâu nhỉ??

còn 1 em cún nữa của mình,5 tháng rưoi rồi.
Bị hắt hơi,nhảy mũi,khò khè hoài.
Mang đi bsty tiêm 5-6 ngày rồi chưa khỏi,tốn kém(40k/lần tiêm) và mệt theo nó lun :(
Nghe mng nói k nên tiêm mà cho uống thuốc nhưg m ko biết cho uống gì bg???
(hiên đang nhốt riêng 2 con ra)

cám ơn bạn đã trả lời m nhiều nhé ^^

bstythu

Member
mình đưa đi bsty kiểm tra nhiệt độ,tình hình sk rồi họ mới tiêm.
m chỉ cho ăn cơm + thức ăn đóng hộp Pedigree ,hôm nay pha 1 gói antibio cho nó uống,1 ngày thấy đi ị 1-2 lần,phân vàng hơi sệt chứ ko bị chảy loãng.
(Ngày đầu tiên mang về nhà m thấy sau khi ăn nó ị ra mấy cục phân đen :143163ljogging: )
Lo quá
===>à mà thuoc MOC HOA TRANG đó là thuốc ng` hay thú,mua ở đâu nhỉ??

còn 1 em cún nữa của mình,5 tháng rưoi rồi.
Bị hắt hơi,nhảy mũi,khò khè hoài.
Mang đi bsty tiêm 5-6 ngày rồi chưa khỏi,tốn kém(40k/lần tiêm) và mệt theo nó lun :(
Nghe mng nói k nên tiêm mà cho uống thuốc nhưg m ko biết cho uống gì bg???
(hiên đang nhốt riêng 2 con ra)

cám ơn bạn đã trả lời m nhiều nhé ^^

Mộc Hoa Trắng là thuốc chữa tiêu chảy của người. Thuốc an toàn và hiệu quả. Bạn Mua ở hiệu thuốc người.
Còn đối với cún bị Viêm Phổi hoặc đường hô hấp trên như bạn miêu tả thì dùng đơn sau:
Haginate 250mg Ngày uống 2 viên chia 2 lần sau ăn.
Betamethazon ngày 2 viên chia .........................................
Uống thêm Bổ phế theo liều trẻ em.
Chú ý: Kiêng tắm, không nằm điều hòa, quạt trực tiếp, ko để bị lạnh...
Thuốc mua ở hiệu thuốc người.
Bạn hãy làm theo hướng dẫn hiệu quả rõ rệt, ko tốn kém phiền hà mà lại hiệu quả an toàn....
Chúc Cún mau khỏe.

Van5520

Bạn ơi cún nhà bạn h khỏe chưa, cún mk hôm đầu bắt về thì tiêu chảy, mk sợ quá chỉ cho ăn cơm ruốc và thuốc tiêu chảy, n từ đấy cún ỉa phân vàng và nhão (sền sệt). Mình định mua men tiêu hóa antibio pha vào nước cho nó có đc k? :( khổ cún nhà mk lại lười uống nước nữa chứ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
Bạn ơi cún nhà bạn h khỏe chưa, cún mk hôm đầu bắt về thì tiêu chảy, mk sợ quá chỉ cho ăn cơm ruốc và thuốc tiêu chảy, n từ đấy cún ỉa phân vàng và nhão (sền sệt). Mình định mua men tiêu hóa antibio pha vào nước cho nó có đc k? :( khổ cún nhà mk lại lười uống nước nữa chứ
tình trạng này đã kéo dài lâu chưa?
Cún nhà mình dc bao nhiêu ngày tuổi rồi?
Bạn chup pic phân e nó lên mình xem

Van5520

B ơi e nó như thế khoảng 3,4 ngày nay. e nó ms 2 tháng. Mk k chụp đc tại e nó hay đi trong hộp,sáng dậy mk dọn luôn :(( trên lông e ý còn có mấy vảy nâu như cứt trâu của trẻ e cơ ạ :eek:

Pingie.smile

Giúp mình với :(( mình vừa đón cún về đc 3 hôm, do háu ăn mình nhai cơm, trộn ít đồ ăn và rau, 2 hôm đầu phân bt , hnay mình đi cviec nhà mình cho ăn, tối về thì bé đi ra ntn, trc khi mang về bé đã đc chích mũi 1 cách đó 2 hôm và sổ giun đầy đủ. Ai có kinh nghiệm giúp e với, có phải bé bị bệnh Care hay Parvo k ạ :((

khiemnv

đây rất có thể là phản ừng tự nhiên của hệ tiêu hóa non yếu của cún do thay đổi thức ăn, bạn nên xem trước đây nó đang ăn loại gì, nều thức ăn hạt thì cũng phải phối trộn cũ và mới cho ăn, rồi giảm từ từ lượng thức ăn cũ, để cún quen dần với thức ăn mới. Không nên thay đổi thức ăn đột ngột nhé, Chúc cún của bạn luôn khỏe mạnh. Thân ái và quyết thắng :03:

Mình mới đón 1 em Cún nhật lông dài về,đc 2 tháng,mang ra BSTY kiểm tra bảo khỏe mạnh,yên tâm :)

Valakdachshund

E vừa mua bé cún Dachshund 2 tháng về!
Bé rất lanh và chạy nhảy lung tung.. Nhưng lúc chiều đem từ nhà chủ về chủ có nói mới cho sổ giun tuần sau mới chích ngừa. Về đến tối 7g30 cho bé ăn cử tối thịt trộn cơm, bé ăn khoẻ hết phần cơm thịt và bé uống rất nhiều nước. Cứ chạy nhảy chơi đùa xong là lại uống nước. Nhưng khi ăn tối xong bé ị 1 lần. Xong khoảng đến 9h tối bé ị thêm lần nữa và giờ là 4h sáng bé ị thêm 1 lần nữa :(( phân màu vàg sền sệt k có mùi hôi tanh, bé vẫn chơi giỡn bình thường. Dưới đây là hình phân bé ị.
Cho e hỏi bé có bị tiêu chảy hay sao k ạh? Hix :( thấy bé ị hoài mà sốt ruột.
E cám ơn

Last edited:

Quân quý

Tô tô nhà mìn đc 6tuan mình mới bắt về mấy hôm nay tô tô có bị đi ngoài màu vàng và dạng sệt mình mới cho e nó đi tiêm hồi sáng nay. Tiêm phòng 5loaij bệnh. Mình có cho e nó uống cẢ trimeseptol k biết có ảnh hưởng gì không xin giúp mình với

Quân quý

đây rất có thể là phản ừng tự nhiên của hệ tiêu hóa non yếu của cún do thay đổi thức ăn, bạn nên xem trước đây nó đang ăn loại gì, nều thức ăn hạt thì cũng phải phối trộn cũ và mới cho ăn, rồi giảm từ từ lượng thức ăn cũ, để cún quen dần với thức ăn mới. Không nên thay đổi thức ăn đột ngột nhé, Chúc cún của bạn luôn khỏe mạnh. Thân ái và quyết thắng :03:
E tô tô nhà mìn mới đi tiêm về và có dấu hiệu bị đi phân màu vàng và sệt k biết có bị sao k. Mình có cho e nó uống trimeseptol k biết có ảnh hưởng gì không

KaJak

Chó nhà tớ bị nôn 2 ngày nay, ko ăn, uống ít, đi ra phân lỏng màu vàng đậm. Mặt buồn hiu, ko bik có cách nào chữa ko ạ?

Bé's Su's

E BíchLa nhà mik ỉa ra phân lỏng màu nâu đỏ không bt có bị gì ko, hồi tối hôm trước e ak vẫn chạy nhảy vui vẻ, sáng ra thấy mặt của e ak mệt mỏi ỉa và ói rất nhiều ,ko biết nó có bị sao ko huhu :((Ai biết chỉ mình với :(([/QUOTE]

Nhumituot0408

Mình nuôi e xúc xích dc 3 năm r mọi năm đều chích care phòng 7 bệnh r nhưng năm nay e cún nhà mình lại chích thêm thuốc dại vào khi về e rất bth nhưng từ hôm sau trở đi e mệt mỏi người lại nổi nhưng vết đỏ có mảng cũng hơi lớn và r có triệu chứng ói và đi phân rất lỏng sau đó e mang cún ra thú y chích thì ngta chích cho e 3 liều trong đó có xôm nhưng khỏe dc 1 ngày e lại lăn ra bệnh tiếp ng cứ nóng bừng 2 tai e lại đem ra thú y thì bác sĩ siêu âm r chụp X-quang ban đầu nghi xảy thai nhưng r lại nói K thấy xương nên K có thai và kêu bị xuất huyết đg sinh dục hoặc táo bón nhưng e cún đi phân lỏng có màu đen xì và nay lại bỏ ăn mình rất lo lắng K bk e cún có bị s K e cũng chảy máu huyết ra rất nhiêu như có kinh v mình sợ e bị chảy nhiều quá mất máu sẽ chết ai giúp mình với

Dangthihonglinh

Cún nhà mình cũng được gần ba tháng rồi, mà từ lúc bắt về nó đã đi phân lỏng sệt sệt, tới giờ vẫn ko hết, ai chỉ mình cách nào cho cún đi ị lại bt với, nó vẫn ăn uống và chạy nhảy bình thường.giúp mình với, hic, phân lỏng dọn dẹp mệt quá

yunjae pic

cún nhà mk hôm trc bị táo bón hk ị đc hôm qua mk có cho cún ăn canh và rau thì hôm nay đi đc nhưng phân hơi sệt bị nhớt nhớt nhưng k tanh cún đc 3 tháng tuổi ạ. Mong đc giúp đỡ ạ

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
cún nhà mk hôm trc bị táo bón hk ị đc hôm qua mk có cho cún ăn canh và rau thì hôm nay đi đc nhưng phân hơi sệt bị nhớt nhớt nhưng k tanh cún đc 3 tháng tuổi ạ. Mong đc giúp đỡ ạ
Muốn cún đi phân bình thường, bạn tạm thời cho ăn thức ăn viên (loại puppy), sau tầm 2 đến 3 ngày cún sẽ đi vs bình thường