• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó bị ho khạc như hóc xương liên tục

Lovedog95

Nhà mÌh vừa mới mua 1 chú chó phốc sóc lai hơn 2 tháng tuổi. Về nhà bé bị ho khạc như có vật gì trog cổ. Bé đã bị như thế gần 1 ngày. Mọi người cho e xin ý kiến với

FruitSama

chó của bạn mua ngoài hàng khả năng rất cao là bị dính ca rê. bạn mang đi bác sĩ chữa ngay còn kịp, để lâu thì 95% là chết. chúc cún của bạn mau khỏe :)

Lovedog95

Mìh có sổ tiêm phòng 7 bệnh 2 mũi r. Mìh cũg đã đưa cún đi bác sĩ. Tiêm 1 mũi và bác sĩ cho thuốc về uống. Mình thấy đỡ nhưng chưa khỏi hẳn.

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
FruitSama said:
chó của bạn mua ngoài hàng khả năng rất cao là bị dính ca rê. bạn mang đi bác sĩ chữa ngay còn kịp, để lâu thì 95% là chết. chúc cún của bạn mau khỏe :)
Bạn này bịa kinh thế? Ho khạc là care à? Bạn lấy đâu ra thông tin vớ vẩn đó copy nguồn gửi m tìm hiểu nhé...Dọa chủ top à?

Lovedog95 said:
Mìh có sổ tiêm phòng 7 bệnh 2 mũi r. Mìh cũg đã đưa cún đi bác sĩ. Tiêm 1 mũi và bác sĩ cho thuốc về uống. Mình thấy đỡ nhưng chưa khỏi hẳn.
Bé ho kèm theo gì ko chủ top nhỉ? Có cho ăn xương lần nào chưa...Nếu ăn r thì để xem bé có bị lại ko móc ra cho bé nhé...Nếu chưa thì cổ bé có gì đó gây ngứa r,b chỉ cần cho bé ún ngày 3 cốc nước đường là xong...Ko cần đi bs đâu ^^
p/s: 2 ngày sau ko đỡ bỏ nc đường đi cho bé 1 ngụm thuốc ho bảo thanh,1/3 chén nc thui,2 lần 1 ngày là khỏi ^^

FruitSama

thế nào gọi là bịa hả bạn ? dọa chủ top thì mình vui chắc?
mình chỉ đóng góp chút ý kiến để bạn ấy biết thôi, thế cũng gọi là bịa à, ho khạc có rất nhiều nguyên nhân nhưng nếu ho nhiều mà liên tục thì cũng rất nguy hiểm
còn nguồn thì bạn có thể tìm nhưng bài về care trên diễn đàn
trc' mình cũng mua 1 em minpin ở 88 hồng mai, cũng bị ho liên tục 2 hôm, cũng tưởng là hóc xương nên để 5 hôm thấy ho nhiều uống thuốc ho k đỡ nên mới đi khám. Cuối cùng đi khám thì bị care và sau 1 tuần đi tiêm do bệnh quá nặng nên em qua đời.
mình chỉ rút kinh nghiệm từ bản thân nên đóng góp chút lời khuyên với bạn chủ top thôi, mình khuyên là bạn ấy đêm cún đi khám, bạn đọc kĩ đi nhé, bạn là mod thì nên chú trọng lời nói đi, k phải cứ ho khạc cho nốc thuốc ho là khỏi đâu. Thân!!

Lovedog95

Chó mìh chắc chắn k mắc care đâu bạn. Chó mìh ngoài bị ho ăn uốg chạy nhảy bình thường. Mìh thấy nó ho nhiều thương lắm

Kem_Ốc_Quế

S.U.E
Staff member
Super Moderator
FruitSama said:
thế nào gọi là bịa hả bạn ? dọa chủ top thì mình vui chắc?
mình chỉ đóng góp chút ý kiến để bạn ấy biết thôi, thế cũng gọi là bịa à, ho khạc có rất nhiều nguyên nhân nhưng nếu ho nhiều mà liên tục thì cũng rất nguy hiểm
còn nguồn thì bạn có thể tìm nhưng bài về care trên diễn đàn
trc' mình cũng mua 1 em minpin ở 88 hồng mai, cũng bị ho liên tục 2 hôm, cũng tưởng là hóc xương nên để 5 hôm thấy ho nhiều uống thuốc ho k đỡ nên mới đi khám. Cuối cùng đi khám thì bị care và sau 1 tuần đi tiêm do bệnh quá nặng nên em qua đời.
mình chỉ rút kinh nghiệm từ bản thân nên đóng góp chút lời khuyên với bạn chủ top thôi, mình khuyên là bạn ấy đêm cún đi khám, bạn đọc kĩ đi nhé, bạn là mod thì nên chú trọng lời nói đi, k phải cứ ho khạc cho nốc thuốc ho là khỏi đâu. Thân!!
Nguyên nhân chung là mắc cái gì đó vào cổ...Vì b nói mà ko có căn cứ...Triệu chứng bệnh care chủ yếu là do đi phân lỏng nhiều,tanh,bé mệt và kiệt sức...B ko thấy chủ top nói rõ là bé bt r à?
Còn b mua chó ở Hồng Mai,thú thực rất chia buồn với bạn...Bạn có biết rằng bn ng` nói gì về chỗ đó ko? Ho ư? Chó ở đó đủ loại bệnh chứ cx chả riêng care,b nói cứ như khảo sát hết từng bé r ý...
Còn chỗ b dọa...B thử đọc kĩ coi...Chỉ riêng ho ko b bảo bé 95% là care,nếu chủ top mua chó đẻ nhưng chưa tiêm,ngoài đấy ra chắc đang hoang mang lo sợ bé bị care thật đấy,r chữa mà gặp ngay bs tệ thì nới thật hâu quả ko còn ở câu nói sai đâu...
M chỉ muốn nói như vậy thôi. Chính vì là mod m mới nói thế.B có biết có bn b ko biết 1 cái gì thường hay nói linh tinh dọa ng` khác ko? M đã gặp nhiều nên cx cần xem kĩ đã,còn b đã nói vậy thì thôi,chứ luk đầu ai biết cái quan niệm cứ ho khạc là 95% care của b nguồn gốc ra sao đâu?
p/s:Sorry nếu m có nói gì sai...Cảm ơn b đã cho m thêm thông tin hiểu biết và kinh nghiệm
Chúc b vui vẻ ^^

Lovedog95 said:
Chó mìh chắc chắn k mắc care đâu bạn. Chó mìh ngoài bị ho ăn uốg chạy nhảy bình thường. Mìh thấy nó ho nhiều thương lắm
B đã tìm ra cái gì làm bé ho chưa?

luonganh

Toi mới mua 1 e fox khoang 2 thang tuôi. Có so tiem dc 1 mui roi.luc mua ko biet.khi dua ve den nha đêm mih thay be cu khac khạc. Mih cunh nghi no bi hóc xương. Ngay hom sau no khạc nhieu hơn. Mih da dua no den viện, bs noi be bi viem dg hô hấp trenmih da tiem cho be dc 2 mũi rồi. Hom đầu tiêm thì đỡ ho.giờ lại ho nhieu hon.khi mua be về thi bé da bi so mui chảy nc mat.nhung da kh8i, con ho nhieu hon.ai co kinh nghiệm nuoi chó chỉ mih với. Thank

Pitbull Fight

Thấy dễ mà ko ai chịu giúp đỡ :D . Nếu bạn nào google thấy bài này thì lưu ý như sau:
Triệu chứng:
  • Chó ho khan, khẹc khẹc như học xương (kiểm tra ko phải học xương)
  • Vẫn ăn khỏe --> Chứng tỏ ko phải học xương, học đau ăn sao nổi :D
  • Mắt đỏ có rỉ mắt, ra mủ màu vàng.
  • Thở khó khăn, bụng co giật.
  • Thò lò nước mũi .....
  • Không bị ỉa chảy hay sốt cao (chỉ sốt nhẹ nhẹ, nếu sốt 41 độ và ỉa chảy thỉ coi chừng bị care)
---------------
Chốt hạ con chó bị Viêm Phổi do bị nhiễm khuẩn. (hoặc di chuyển vùng khi thời tiết lạnh cũng hay bị)

1. Cho uống thuốc:
Ra tiệm thuốc tây mua ngay cho con chó 1 vỉ Ampicilin (10 viên). Mỗi ngày uống 2 viên chia làm 2 lần.
Uống lúc đói là đạt hiệu quả cao nhất.
Duy trì 5 ngày liên tục ko được dừng kẻo nhờn kháng sinh lần sau dính khó chữa lắm.
(Lưu ý đừng tiêm hại chó lắm).

2. Nếu chó thò lò nước mũi khó thở thì:

Bạn dã tỏi, lấy nước tỏi bơm vào 2 mũi của nó cho nó hắt xí hơi ra cho thông mũi.
Tiếp theo cho nó uống thuốc thông khí quản cho nó dễ thở, loại thuốc bột màu đỏ gọi là Amuc gì ấy :D.

3. Lời khuyên trong quá trình điều trị cho chó như sau:
- Cấm gửi chó ở các trung tâm thú ý hoặc phòng khám thú y nào đó, chó của bạn đang ít bệnh tới đó về lại lây 1 đống bệnh ra. (bênh này nhẹ đừng thấy nó ho mà sót chó gửi làm gì)
- Cấm cho uống sữa hoặc các sản phẩm làm từ sữa trong quá trình cho chó uống kháng sinh, vì sữa nó có chất diệt khuẩn, diệt cả kháng sinh luôn :D ..--> nên hiệu quả của kháng sinh sẽ thấp hoặc ko có.
- Tăng cường thịt cho chó vì nó rất cần protein để có sức khỏe tốt, chống chọi với bệnh tật.
- Trong quá trình uống kháng sinh nó có thể rất nóng, cho ăn thêm rau và hoa quả, hoặc cho uống bột sủi thanh nhiệt sensa cools hoặc cho ăn bột sắn dây cho mát.

Chúc các bạn nuôi chó vui .. Khỏe :D

Bạn này bịa kinh thế? Ho khạc là care à? Bạn lấy đâu ra thông tin vớ vẩn đó copy nguồn gửi m tìm hiểu nhé...Dọa chủ top à?

Bé ho kèm theo gì ko chủ top nhỉ? Có cho ăn xương lần nào chưa...Nếu ăn r thì để xem bé có bị lại ko móc ra cho bé nhé...Nếu chưa thì cổ bé có gì đó gây ngứa r,b chỉ cần cho bé ún ngày 3 cốc nước đường là xong...Ko cần đi bs đâu ^^
p/s: 2 ngày sau ko đỡ bỏ nc đường đi cho bé 1 ngụm thuốc ho bảo thanh,1/3 chén nc thui,2 lần 1 ngày là khỏi ^^
Cún nhà e cũng bị ho khan như vướng 1 thứ gì đo trong cổ họng,thỉnh thoảng hắt xì...mọi người tư vấn giúp e với ạ.

kiwi1106

Well-Known Member
Mấy thánh giúp cho nhà em joi no bi mac xương cá gan 2 hom nay roi. No cu nam 1 cho ko an ko uong 1 chut gi huhu cung cha chay nhay zui choi nhu moi hom mấy thánh giúp em nhé:4_002:
Bye và thank
HỊc theo mình bạn cho nó đi thú y đi, để bác sĩ lấy cái xương cá ra. Chứ hóc xương cá nó sẽ đau ở cổ họng, ko ăn uống được đâu.

hiennguyen11

viêm phổi cug là 1 nguyên nhân gây ho nữa, con dog của mình cũng bị kiểu như có đàm trong cổ họng do trời trở lạnh, tối ngủ cho nó cái gì để giữ ấm vài ngày tự nó khỏi.

Hướng Nội

Thấy dễ mà ko ai chịu giúp đỡ :D . Nếu bạn nào google thấy bài này thì lưu ý như sau:
Triệu chứng:
  • Chó ho khan, khẹc khẹc như học xương (kiểm tra ko phải học xương)
  • Vẫn ăn khỏe --> Chứng tỏ ko phải học xương, học đau ăn sao nổi :D
  • Mắt đỏ có rỉ mắt, ra mủ màu vàng.
  • Thở khó khăn, bụng co giật.
  • Thò lò nước mũi .....
  • Không bị ỉa chảy hay sốt cao (chỉ sốt nhẹ nhẹ, nếu sốt 41 độ và ỉa chảy thỉ coi chừng bị care)
---------------
Chốt hạ con chó bị Viêm Phổi do bị nhiễm khuẩn. (hoặc di chuyển vùng khi thời tiết lạnh cũng hay bị)

1. Cho uống thuốc:
Ra tiệm thuốc tây mua ngay cho con chó 1 vỉ Ampicilin (10 viên). Mỗi ngày uống 2 viên chia làm 2 lần.
Uống lúc đói là đạt hiệu quả cao nhất.
Duy trì 5 ngày liên tục ko được dừng kẻo nhờn kháng sinh lần sau dính khó chữa lắm.
(Lưu ý đừng tiêm hại chó lắm).

2. Nếu chó thò lò nước mũi khó thở thì:

Bạn dã tỏi, lấy nước tỏi bơm vào 2 mũi của nó cho nó hắt xí hơi ra cho thông mũi.
Tiếp theo cho nó uống thuốc thông khí quản cho nó dễ thở, loại thuốc bột màu đỏ gọi là Amuc gì ấy :D.

3. Lời khuyên trong quá trình điều trị cho chó như sau:
- Cấm gửi chó ở các trung tâm thú ý hoặc phòng khám thú y nào đó, chó của bạn đang ít bệnh tới đó về lại lây 1 đống bệnh ra. (bênh này nhẹ đừng thấy nó ho mà sót chó gửi làm gì)
- Cấm cho uống sữa hoặc các sản phẩm làm từ sữa trong quá trình cho chó uống kháng sinh, vì sữa nó có chất diệt khuẩn, diệt cả kháng sinh luôn :D ..--> nên hiệu quả của kháng sinh sẽ thấp hoặc ko có.
- Tăng cường thịt cho chó vì nó rất cần protein để có sức khỏe tốt, chống chọi với bệnh tật.
- Trong quá trình uống kháng sinh nó có thể rất nóng, cho ăn thêm rau và hoa quả, hoặc cho uống bột sủi thanh nhiệt sensa cools hoặc cho ăn bột sắn dây cho mát.

Chúc các bạn nuôi chó vui .. Khỏe :D
Bạn ơi cho mình hỏi chút. Chó nhà mình bị: thở khó, giật giật ở bụng, ăn uống tốt nhưng một lúc lại khạc ra thứ vừa ăn, không sốt, hiện tại thì chưa thấy đi nặng. Vậy thì cứ cho nó uống 10 viên ampicillin à? Với cả, làm thế nào để cho chó uống thuốc được? Nhét vào miệng nó rồi đổ nước vào? Mong bạn sớm cho mình câu trả lời.

Cau Be Ngu Ngo

Nhà mình có con cho mini schnauzer nặng khoảng 3.5kg. Nó ăn khỏe nhưng thỉnh thoảng lại ho và nó rất yếu. Các bạn có thể cho mình biết nó bị sao ko:m020::m030::m028::m035: