• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó con gần 2 tháng bị không bệnh nhai được

berrytiny

Kính mong anh chị chỉ giúp em cách cứu bé chó nhà em, em đưa bé đi bác sĩ chích 7 ngày và có sổ giun sán rồi.

Bé từ lúc mang qua nhà khác thì bé bệnh không ăn uống gì cả nên người ta đưa về lại nhà em thì bé cũng không ăn uống gì luôn, em phát hiện có lúc bé muốn ăn nhưng nhai không được chỉ liếm thôi, về sau chích thêm mấy ngày thì bé không liếm luôn, vẫn nhai khó nên em bơm cháo nước cho bé ăn mỗi ngày, hạt mềm thì bé nuốt vào còn hạt hơi lợn cợn là lưỡi bé nhai bị rơi hạt ra ngoài.
Ngày thứ 6 bác sĩ có sổ giun sán cho bé, tối đó em thấy bé có hiện tượng co giật bụng kêu có vẻ đau 1,2 lần, đến ngày thứ 7 chích thêm đạm với thuốc thì bé đi ị ra giun sán phân chặt không lỏng và cũng có kêu đau bụng và chân đi xiêu vẹo không đứng vững, hôm nay là ngày thứ 8 em không mang đi bác sĩ chích nữa, bé vẫn chưa tự ăn được, bé kêu đau nhiều hơn và chân yếu hơn nữa, lúc chiều em cho bé uống canxi trẻ em thì buổi tối em thấy bé co giật đầu và rên, xin các anh chị có kinh nghiệm giúp em tìm ra nguyên nhân bệnh và cách chữa trị cho bé nhà em ạ !

Em cảm ơn

kiwi1106

Well-Known Member
Chích 7 ngày là tiêm phòng hả bạn? Theo mình bạn mang đi bác sĩ ngay, có thể bị bệnh gì đó hoặc bé bị phản ứng với thuốc. Nhà bạn có mật ong ko thì bơm cho bé một ít nhé. Hoặc pha nước đường cũng được bạn ạ, để bé đỡ mất sức do ko ăn được.

Last edited: