• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó dữ với mọi người HELP HELP

pnuv1402

Member
Em đang nuôi bé phốc sóc cỡ 8 tháng tuổi. Mà nó dữ lắm ạ càng ngày càng dữ hơn. Em la thì la chứ nó cũng không nghe. Người lạ mà vào nhà là nó từ trên lầu vừa chạy vừa sủa um tỏi lên, lao vào cắn ống quần. Em la nó chẳng quan tâm mà còn làm dữ thêm. Chỉ khi bế nó vào phòng đóng cửa lại xong la nó thì nó còn nghe. Thấy im im thì mở cửa ra nó lại đâu vào đấy :( . Mà quan trọng là nó ghét mấy đứa con nít cực. Chả ai làm gì nó mà mỗi lần đi dạo thấy con nít là chạy lại sủa. Còn lúc ở nhà thì chạy lại cắn. Nhưng đối với mấy đứa cùng loài nhỏ nhỏ cỡ nó thì nó bình thường, gặp chó to thì sợ run cả người. Bữa em bế nó đi khám thú y người ta sờ vào xem nó còn gầm gừ mém cắn nữa. Nói chung chó nhà em nó vừa nhát mà vừa dữ nữa em cũng không biết trị như thế nào :( anh chị nào biết làm ơn giúp em với ạ. Để lâu em sợ xảy ra tai nạn thì không ổn