• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho e hỏi cách chọn một em alaska ?

Gưm Anh

Các bác cho e hỏi về cách chọn một chú alaska 3 tháng tuổi ? Và cách chăm sóc ? E có ông anh hứa cho 1 chú . Hình như là ở chocanhtrungthanh thì phải ? E không biết chọn như thế nào là một chú tốt và khỏe mạnh ? các bác giúp e với ! thank trước các bác ! Bác nào biết up luôn giùm e vì tối nay là e đi bắt luôn rùi !

lovelybobble9xx

Thành Viên Uy Tín
Bạn nên tìm đọc và sưu tầm thật kỹ những kiến thức về cách nhận biết giống chó alaska thuần chủng( tránh trường hợp bị lừa và mua phải chó lai vớ vẩn), cách chăm sóc, chế độ cho ăn cho uống, tắm táp và chải lông của em nó và ngoài ra còn phải chuẩn bị tật kĩ những kiến thức cơ bản về phòng và tránh bệnh cho giống chó này! Bạn không nên mua chó ở ngoài cửa tiệm chuyên buôn bán chó không uy tín - những nơi mà bị mọi người chỉ trích, dè phòng nhiều ( rất nhiều các topic đã được đăng,trong đó có nêu rõ địa chỉ mua bán cún không minh bạch đồng thời phàn nàn những ng chủ buôn bán không trung thực) ... tốt nhất là mua chó nhà đẻ, chó nhà nuôi có chất lượng hơn!! khi mua phải đảm bảo đủ giấy tờ như sổ tiêm phòng, sổ lãi, sổ giun và chú ý , xem thật kỹ cún khi chọn mua!! hoặc bạn có thể chọn - đặt mua cún trên mạng, trực tuyến từ những member có uy tín và chất lượng đảm bảo trên diễn đàn! về danh sách uy tín thì bạn có thể tự mình xem trên box của DĐ bạn nhé! có gì thắc mắc nữa thì bạn cứ inbox cho mình !! kinh nghiệm tuy không nhiều nhưng thật vui khi đk giúp đỡ các member của YTC ^^

Gưm Anh

Thank bác nhiều ! Tham khao về tất cả nhưngz gì liên quan tới chó e tgam khảo hầu như nhiều r . nhưng e chưa biết lam thế nào có thể chọn được 1 chú chó khỏe mạnh . lên e chưa giám bắt về

toypoodle_123

T.Viên Năng Động
Để mua dc 1 chú chó khỏe mạnh , mình nghĩ bạn nên mua chó của những bạn bán chó có uy tín trên diễn đàn , chó có bảo hành ít nhất là 1 tuần , tại nếu có bệnh thì trong vòng 1 tuần , cún sẽ phát hết các dấu hiệu của bệnh ra . CHúc bạn sớm tìm dc 1 em cún khỏe mạnh và dễ thương

Gưm Anh said:
Các bác cho e hỏi về cách chọn một chú alaska 3 tháng tuổi ? Và cách chăm sóc ? E có ông anh hứa cho 1 chú . Hình như là ở chocanhtrungthanh thì phải ? E không biết chọn như thế nào là một chú tốt và khỏe mạnh ? các bác giúp e với ! thank trước các bác ! Bác nào biết up luôn giùm e vì tối nay là e đi bắt luôn rùi !
này chó cảnh trung thành ở 80 hồng mai . quận hai bà trưng đúng ko
nhà mình mua một em đúng 2 tháng chết luôn đấy

binlun.smile9x

• Bin bướng bĩnh
Chọn 1 bé Aslaka
Theo ý kiến của mình : bạn nên chọn 1 bé alaska nâu đỏ mặt tròn chịa ú ú xíu :) đặt biệt tay chân các bé phải múp múp :X bên box Mua bán chó mình thấy nhìu bé xinh lắm đấy bạn qua tham khảo đi

trungmin17

Tìm cún
đã có hẳn 1 bài viết về chocanhtrungthanh rồi đó bạn, 1 anh ở SG mua về sống được không lâu. chưa biết thực hư thế nào, nhưng bạn nên cẩn thận.

mrhenry85

Active Member
Theo kinh nghiệm của nhỏ bạn đang nuôi 2 con Alaska thì nó nói chọn con nào nhìn vào có cảm tình, tay chân mặt mũi tròn trịa, mắt sáng lanh lợi, tránh mấy con nhìn mặt lờ đờ hay yểu xìu nha, mua ở các cửa hàng thì cần có bảo hành vì bây giờ nhiều chiêu trò lắm, nếu được thì kiếm thêm ai từng nuôi giống chó này đi mua cùng