• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Chó fox con bị co giật sùi bọt mép

proteenboy

Chả là chó nhà mình đẻ được 1 bày 6 em , 5 em bình thường 1 em bị sổ mũi từ lúc đẻ lúc nào cũng xụt xịt , Chúng vẫn bú mẹ bình thường . Do cho bú nhiều quá , ko để ý nên chó mẹ bị thiếu canxi phải đi tiêm và truyền mấy hôm . Sau này khoảng 1 tháng thì tự dưng 1 con trong đàn có biểu hiện sùi bọt mép , kêu gào liên tục co giật , rồi chết , cứ thế các em trong đàn bị lây , em tách ra rồi nhưng có lẽ ko kịp cứ đứa này bị lại đến đứa kia , ra bác sĩ họ cũng ko biết sao ko chữa được nhà e buồn lắm , mấy đứa về sau lớn hơn 1 tí ăn cơm được rồi chạy nhảy tung tăng bỗng hôm sau tự dưng kêu gào chạy lung tung rồi cũng co giậy xùi bọt mép , nó kiểu ủ bệnh rồi bộc phát ấy , nay nhà em còn 1 con được gần 2 tháng rồi cứ nghĩ ko sao , nhưng bây giờ lại bị , giai đoạn đầu bị ỉa chảy m rồi nó sang viêm phổi cuối cùng là bị xùi bọt mép co giật chả ăn đc gì , giờ e chả biết làm sao cả . Cả nhà có ai có chó con có triệu chứng giống chó nhà em không ạ . Giờ gia đình em chả biết làm gì cả .

kiwi1106

Well-Known Member
Có lẽ là do thuốc chó mẹ tiêm trong thời gian cho con bú đó bạn. Trước đây mèo nhà mình cũng vậy, mình ko biết nên cho nó đi tiêm chữa tiêu chảy lúc nó đang cho con bú. Khoảng 1 tuần sau lũ con bỏ ăn hết loạt và nôn trớ ra bọt trắng. Nhưng cũng may mình tiêm có 1 mũi thôi nên mấy đứa qua khỏi. Nên mình khuyến cáo các bạn nuôi chó, mèo đang mang bầu hoặc cho con bú hạn chế ko tiêm, truyền ngoại trừ trường hợp rất cần thiết, nguy hiểm đến tính mạng.