• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

cho mình hỏi đây là loại rùa gì? cách chăm sóc ra sao? cảm ơn nhiều

babeo1909

2 bé đều là rùa sa nhân bạn ak , loại này ăn chuối thịt bạn ak , loại này khá dễ nuôi , chúc bé rùa luôn khỏe

cu the la no an Chuoi va an Thit phai ko ban? ma no an Thit gi va Chuong trai lam gia sao ban oi?

babeo1909

là rùa bán cạn hả bạn? thế thì làm chuồng khó rồi. mình tưởng rùa cạn thì rễ làm chuồng cong bán cạn thì khó rồi.

hactu96

T.Viên Năng Động
Rùa Sa Nhân bạn ơi. cho ăn rau củ quả.tôm, tép, cá con, thịt bò, thịt Heo bỏ mỡ đi. Rùa này là rùa bán cạn. Bạn phải làm thêm 1 chỗ cho em nó tắm rửa bơi lội nữa :143164lsmokingg: . Thế này nhé, bạn phải có nước sao cho mực nước ngang qua mai rùa. Kê thêm đá cho rùa có chỗ bò lên và nghỉ ngơi. Hồ càng rộng càng tốt. cho ăn 1 tuần 2 lần (nhớ bổ sung thức ăn có giàu canxi: dưa hấu, lá ngót..) vệ sinh chuồng trại cho sach sẽ. Chúc 2 thằng bè khỏe mạnh :143164lsmokingg: :thang_nao:

ai bảo với bạn là sa nhân là bán cạn , bạn thử để nó ở môi trường nước xem nó chịu dk bao nhiêu lâu

babeo1909

Rùa Sa Nhân bạn ơi. cho ăn rau củ quả.tôm, tép, cá con, thịt bò, thịt Heo bỏ mỡ đi. Rùa này là rùa bán cạn. Bạn phải làm thêm 1 chỗ cho em nó tắm rửa bơi lội nữa :143163ljogging: . Thế này nhé, bạn phải có nước sao cho mực nước ngang qua mai rùa. Kê thêm đá cho rùa có chỗ bò lên và nghỉ ngơi. Hồ càng rộng càng tốt. cho ăn 1 tuần 2 lần (nhớ bổ sung thức ăn có giàu canxi: dưa hấu, lá ngót..) vệ sinh chuồng trại cho sach sẽ. Chúc 2 thằng bè khỏe mạnh :le_luoi: :run:

đúng là kehuydiet có khác. toàn đưa ra những lời khuyên mang tính hủy diệt :th_haha_hammer:

kehuydiet7

Linh hồn đã mất....
:le_luoi: oh my god ;) Béo ơi sao bạn toàn bị lừa tình hem vậy??? Nó là bán cạn nên nuôi trong môi trường nào cũng dc hết. Nhưng môi trường bán cạn là thích hợp nhất rồi. Còn Hactu96 đã xấu chưa đử nên phải...bù. :run: . Nếu giỏi thì hactu96 cho thằng bé lời khuyên cách làm đi. Sao toàn ném đá không thế nhỉ :th_haha_hammer: :143163ljogging:

hactu96

T.Viên Năng Động
cái gì thì nó đúng thôi bạn ak , tất nhiên , mình nuôi hầu hết tất cả các loại rùa vn rồi bạn ak , trong đó sa nhân thì mình không lạ gì . Mình ném đá chỗ nào , sa nhân không phải rùa bán cạn , bạn bảo bán cạn , lỡ chủ topic cho nó xuống nước để nó die ak . Nói mà không nghĩ ak bạn

babeo1909

tôi cũng thấy rất nhiều tài liệu nói nó là loài rùa cạn, thích chui vào chỗ ẩm thấp như gỗ mục, là cây..... Tôi đang băn khoăng ko biết có nên lam chỗ phơi nắng cho nó hay ko vì ko biết nó có cần phơi hay ko nữa?

2 bé đều là rùa sa nhân bạn ak , loại này ăn chuối thịt bạn ak , loại này khá dễ nuôi , chúc bé rùa luôn khỏe

đề nghị đồng chí nói rõ là cho ăn chuối và thịt nhé, chứ đồng chí ây lấy đâu ra lắm chuối thịt cho rùa ăn thế :lau_mo_hoi:

vinhmeodb

Huyền Vũ
đề nghị đồng chí nói rõ là cho ăn chuối và thịt nhé, chứ đồng chí ây lấy đâu ra lắm chuối thịt cho rùa ăn thế :lau_mo_hoi:

:keke_hehe: :keke_hehe: :keke_hehe: :keke_hehe: :keke_hehe: :keke_hehe:

BeeBoo

T.Viên Năng Động
Nơi sống và sinh thái:
Loài này sống trong rừng, thường ẩn mình dưới các lớp lá mục, cỏ khô, gỗ mục

rùa là loài bò sát , máu lạnh ... không thề tư điều chỉnh thân nhiệt được ...nên rất cần ánh nắng , chú ý là nên sửi nắng cho bé từ 7h - 9h sáng .... sau giờ đó ko nên sửi vì có thể gây hại cho rùa .... đây là công dụng của ánh nắng đối với rùa :
- Bổ sung nhiệt cho động vật khi trời rét.
- Tia tử ngoại tác động lên da biến tiền vitamin D thành vitamin D => có vai trò chuyển hóa Canxi để hình thành xương.

nhangak

Turquoise Member
rùa sa nhân là rùa đầm thích sống trên cạn nên cứ cho nó khay nước thấp thấp là dc