• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Cho mình hỏi tên loài Sóc bay này.

caremcarem

Chào các bạn ở web.

Mình rất vui được làm quen cùng các bạn, hiện nay lần đầu mình đi mua động vật..hihi, mua được 2 con sóc (đực - cái ). Người bán nói sóc bay sao, mà trên mạng thì miêu tả quá ít về chúng.

Sóc chưa quen mình, nên chưa chụp bên ngoai được. Chỉ chụp qua lồng..mình muốn hỏi các bạn, xem các bạn biết sóc bay của mình, tên gọi đúng là gì không ?

Mình cảm ơn các bạn trước, Phiền các bạn giúp mình thêm thông tin về chúng với.

Ng,

phong_dat

Member
chào bạn,cho hỏi bạn đang ở tphcm hay ở đâu,2 bé này lá sóc bay việt, bạn mua 2 bé với giá bao nhiêu và mua ở đâu,mình cũng đang tìm mua 1 bé baby mà ko có ai bán hết,qua tết mới vào mùa của nó,thức ăn của nó là trái cây và các loại đậu hạt

caremcarem

Chào Phong_Dat, Mình có Pm cho Phong_Dat thư riêng đó, bạn cứ đọc rồi nói mình nhé.

:) Đến giờ , mình còn chưa biết nó thuộc nhóm sóc bay nào cho đúng. hì, uh, mình bỏ đậu lạc vào mà nó không ăn bạn àh. Nó ăn chuối thôi . Hạt dẽ tươi thì mình chưa biết mua ở đâu, cả sâu khô..định mua về xem nó có ăn không ?

phong_dat

Member
tiếc quá mình vừa mua 1 bé sóc bông hồi chiều này,sóc của bạn còn bú sữa hay đã mở mắt rồi,bé đó là sóc bay côn đảo

phong_123

phong_dat said:
chào bạn,cho hỏi bạn đang ở tphcm hay ở đâu,2 bé này lá sóc bay việt, bạn mua 2 bé với giá bao nhiêu và mua ở đâu,mình cũng đang tìm mua 1 bé baby mà ko có ai bán hết,qua tết mới vào mùa của nó,thức ăn của nó là trái cây và các loại đậu hạt
mình biết nè bạn biết bến xe Q8 không?

hamstercandy2212

hams hăng hái
sóc bay này là sóc bay Côn đảo, rất hiếm và được đưa vào sổ đỏ đấy! Hiện nay chưa biết rõ sóc này ăn gì nhưng mình nghĩ cứ cho ăn hạt dẻ,.........Sao lúc trước bạn ko mua sóc bay Úc, vừa thông minh như đứa trẻ 2 tuổi và nhỏ gọn như hamster vậy.

phong_123

caremcarem said:
Chào các bạn ở web.

Mình rất vui được làm quen cùng các bạn, hiện nay lần đầu mình đi mua động vật..hihi, mua được 2 con sóc (đực - cái ). Người bán nói sóc bay sao, mà trên mạng thì miêu tả quá ít về chúng.

Sóc chưa quen mình, nên chưa chụp bên ngoai được. Chỉ chụp qua lồng..mình muốn hỏi các bạn, xem các bạn biết sóc bay của mình, tên gọi đúng là gì không ?

Mình cảm ơn các bạn trước, Phiền các bạn giúp mình thêm thông tin về chúng với.

Ng,

Bạn ơi bạn còn nuôi ko nếu ko nuôi thì bán cho mình đi

mimi123

hamstercandy2212 said:
sóc bay này là sóc bay Côn đảo, rất hiếm và được đưa vào sổ đỏ đấy! Hiện nay chưa biết rõ sóc này ăn gì nhưng mình nghĩ cứ cho ăn hạt dẻ,.........Sao lúc trước bạn ko mua sóc bay Úc, vừa thông minh như đứa trẻ 2 tuổi và nhỏ gọn như hamster vậy.
bạn ơi bạn bít ở đâu bán sóc bay Úc hok? làm ơn chỉ dùm mình chỗ mua với. mình ở hcm.thanx bạn

hamstercandy2212

hams hăng hái
mimi123 said:
bạn ơi bạn bít ở đâu bán sóc bay Úc hok? làm ơn chỉ dùm mình chỗ mua với. mình ở hcm.thanx bạnở tp thì mình ko
ở tp thì mình ko bít r!

Bil

hamstercandy2212 said:
bạn giúp mình đc k ? , mình muốn mua sóc mà k b' xem hay gì cả . tks

vânpet

Member
mimi123 said:
bạn ơi bạn bít ở đâu bán sóc bay Úc hok? làm ơn chỉ dùm mình chỗ mua với. mình ở hcm.thanx bạn
hiện giờ mình còn 1 cặp sóc bay úc (đực, cái) trưởng thành tới tuổi sinh sản nè, mình ở 20-tăng bạt hổ - tp.quy nhơn, lúc nào cũng có mặt tại nhà (mình bán hams và các loại thú rừng). sdt 0937025671 ( vân 26tuổi nha)