• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc Cho mình nói vài câu.

shisheiran

Member

Con này mà là mèo xiêm hả? Nhìn ko giống. Để lại mình nhé.
Đứa dễ nhìn nhất trong 3 đứa đó, mình hiện không chắc nuôi sống không, vì các bé đang tiêu chảy và còn quá nhỏ, mình không cho thuốc được. Chừng nào sống nổi béo tốt thì mình hú cho, nhưng nhớ nhắc mình, già rồi lú lắm

KenDuong

Thôi chia buồn cùng bạn. Mua phải hàng ko chất lượng rồi. Bạn tập úp lại mấy cái hình theo cách mình chỉ, đển mn còn tránh.
Tập up hình đị cho quen, sau này còn bán mèo.

shisheiran

Member
Thôi chia buồn cùng bạn. Mua phải hàng ko chất lượng rồi. Bạn tập úp lại mấy cái hình theo cách mình chỉ, đển mn còn tránh.
Tập up hình đị cho quen, sau này còn bán mèo.
Làm rồi mà không ra đó chứ, vì saooooooooooooo?????

Bé mèo

Member
1.Báo giá cả đàn chứ a k bán lẻ, đàn xiêm là tặng kèm chứ k phải bán.
2. Báo giữ mèo ma 4ngay k chuyển cọc a vẫn giữ dum e đòi gì nửa.
3. A k cần biết quy trih ck gì hết, nhận được tiền lúc nào thì gửi hàng lúc đó. Ai mÀ k vậy, k lẽ bat' a gửi cho e chỉ vì e nói ck r?
4. Mèo con 2 thang' mấy bạn đang cmt thấy co khoét nổi cái lo to vậy k? Trog khi mép thùng úp vào trog chứ k phải tưa ra ngoài, chứng to là do bên ngoài tác động vào chứ k phải mèo con cào ra.
5. Mèo chó con nào về nhà mới mà k tiêu chảy mấy ngày vì lạ nguồn nước? Ai nui lâu đèu biết điều này. 34 phải lau gèn và nước mắt thường xuyên là bthuog vì lông mi bé dài( mẹ pé sáng nào mà mình k pải lau).
6. Với số tiền đó e chỉ đủ mua 2 con nếu mua o sg. Đằng này mua được 4con aln&34 kèm 1đan xiêm lai aln đuoc tặng.?
7. Cac' bạn dang cmt thử sn xem với số tien dó e nó sẽ mua đuọc bao nhiu pé goi là " chất luong"? Trog khi da bÁo là có nấm r, chích nấm 2lan và tắm nấm truoc khi giao luôn rồi. Kêu cần thì coi clip thì e nó nói k cần. Giờ mèo về k ưng thì chửi ng ban'. Đi bêu rếu đặt điều trong khi ngta đag đi ra nhà xe hỏi rõ việc mất mèo. Mog các b đọc và sn dùm mình chứ đừng nhìn về 1 phía.

Last edited:

vuminh90

Active Member
Xem qua thì mèo mẹ là xiêm lai rồi
mèo tiêu chảy thì bạn cứ cho nhịn 1 bữa
uống men tiêu hóa là ổn thôi
bé mèo aln nhìn ko rõ mặt nên ko biết
mấy bé mèo con chăm tốt thì vài trăm cũng đc đó
thôi chăm tốt đi bạn
tiêu chảy cũng ko có gì quá to tát đâu

vuminh90

Active Member
1.Báo giá cả đàn chứ a k bán lẻ, đàn xiêm là tặng kèm chứ k phải bán.
2. Báo giữ mèo ma 4ngay k chuyển cọc a vẫn giữ dum e đòi gì nửa.
3. A k cần biết quy trih ck gì hết, nhận được tiền lúc nào thì gửi hàng lúc đó. Ai mÀ k vậy, k lẽ bat' a gửi cho e chỉ vì e nói ck r?
4. Mèo con 2 thang' mấy bạn đang cmt thấy co khoét nổi cái lo to vậy k?
5. Mèo chó con nào về nhà mới mà k tiêu chảy mấy ngày vì lạ nguồn nước? Ai nui lâu đèu biết điều này.
6. Với số tiền đó e chỉ đủ mua 2 con nếu mua o sg. Đằng này mua được 4con aln&34 kèm 1đan xiêm lai aln đuoc tặng.?
7. Cac' bạn dang cmt thử sn xem với số tien dó e nó sẽ mua đuọc bao nhiu pé goi là " chất luong"? Trog khi da bÁo là có nấm r, chích nấm 2lan và tắm nấm truoc khi giao luôn rồi. Kêu cần thì coi clip thì e nó nói k cần. Giờ mèo về k ưng thì chửi ng ban'. Đi bêu rếu đặt điều trong khi ngta đag đi ra nhà xe hỏi rõ việc mất mèo. Mog các b đọc và sn dùm mình chứ đừng nhìn về 1 phía.
Mình nuôi mèo con nhiều
nhưng chưa bao h có con nào về nhà bị tiêu chảy đâu bạn
trc mình ở HN thì bệnh tiêu chảy nặng là có thể trả về cho chủ chăm sóc đc rồi đó bạn
đừng đẩy hết trách nhiệm cho ng mua vậy chứ

Bé mèo

Member
Mình nói là bình thường như vậy, với lại các pé xiem là mình tag chứ k tính thêm tiền. Mà kiểu nói là hag tặng k đáng gì hết.

kh0c

Member
Xin lỗi bạn bé mèo nhé. Mình lướt qua fb của bạn, đọc cmt trong topic này của bạn thì mình nói thẳng thế này nhé: b lúc nào cũng khoe quý mèo, nhà có điều kiện nọ kia mà bạn nuôi mấy con mèo tây còn k bằng đàn mèo ta nhà mình. Mèo sao mà gầy guộc, ốm yếu, bệnh ghẻ lở các kiểu mà cũng dám bán đi thế? Là ng có tâm ấy, thì chí ít cũng chữa cho chúng nó khỏi bệnh đã, chĂm 1 con mèo có đáng bn tiền đâu mà hành hạ chúng nó như thế. Nhìn mà tội. Những ng có cái tâm như bạn ấy, chả bg có cái kết có hậu đâu. Thân

Bé mèo

Member
Bạn ơi mình thấy là k có khả năng chăm tốt nua mới bán và đã bán rất rẻ so với thi trường, k lẻ bán rẻ lại cug là tội mà phải cho hay tặng mới là cao thượng?
Mình vừa bán vừa tặng chứ có gạt ng bán giá trên trời đâu?
Bạn đoc kỹ việc ở trên mình ghi đi nhé

Bé mèo

Member
Bạn ơi mình thấy là k có khả năng chăm tốt nua mới bán và đã bán rất rẻ so với thi trường, k lẻ bán rẻ lại cug là tội mà phải cho hay tặng mới là cao thượng?
Mình vừa bán vừa tặng chứ có gạt ng bán giá trên trời đâu?
Bạn đoc kỹ việc ở trên mình ghi đi nhé
Ah còn nữa bạn cứ xem 1 con người mà mở mieg ra la cao thượng mà đi xăm xoi, sau đó up pulice thông tin cá nhân của ng khác và 1 ng từ đầu đến cuói k hề dung chạm cá nhân của e ấy thì nhân phẩm ai cần xem lại
Bạn có thấy mình nui ra sao k mà dám nói hành hạ? Bạn đừng có bình phẩm ng khác khi k biết ai là ai nhé

shisheiran

Member
Người ta có chịu nhận sai đâu, giờ cứ nói "tiền nào của nấy"
Bé mèo said:
Do ko chơi mèo nữa nên mình muốn tìm nhà mới cho các pé mèo ở nhà mình nhé. Tất cả đều là mèo mình nuôi từ nhỏ,ko phải mua đi bán lại bậy bạ đâu. Giá đã bao ship lên SG 150k nên các bạn đừng trả giá với mình nữa nha.
------ Mình chỉ ship mèo khi đã nhận chuyển khoản đủ tiền ,mình buôn chó mèo cũng lâu rồi và hiện đang kinh doanh thời trang nữa nên ko cần vì 1,2tr mà bán rẻ uy tín của bản thân làm gì nha. Các bạn vào FB mình xem để tin tưởng hơn nha ----
1
. Mèo ALD trắng tinh. Giới tính cái,hơn 8 tháng tuổi,lông bao đẹp ko dơ,ko xơ. Giá 2tr5.
2. Mèo Nga trắng mập 4kg. Giới tính cái,hơn 1 tuổi. Em này lông cực đẹp. Sờ cái là yêu liền. Do mình chăm mèo kĩ lắm nha. Giá 1tr3.
3. Mèo xiêm lai 34 ( gen mèo xiêm 95%)Lông ngắn,màu exotic. Giới tính cái. Dành cho bạn nào thích nuôi mèo lông ngắn nha. Pé đc 3 tháng tuổi.Giá 500k. Pé này mình tặng kèm bạn nào mua pé ALD nha,vì 2 đứa này nhốt chung nên thân nhau lắm.
4. Rã bầy 34 lai ALN : 2 đen,1 xám xanh. Lông xù,gần 2 tháng tuổi. 2 pé đen thui y chang nhau giá 1tr5,pé xám xanh mặt tròn 34 giá 2tr.
+ Do mình onl điện thoại ko up hình đc nên bạn nào có thiện chí muốn mua vui lòng add FB / Zalo / Viber của mình qua sdt :098.369.3567 ( Mèo -91) để xem hình các pé nha. Tks all.
+ Mình ở Rạch Giá - Kiên Giang. Chỉ nhận ship xe lên SG thôi ạ,các tỉnh khác nếu gần vui lòng chạy xe qua nhà mình rước pé mình sẽ fix nhiệt tình ^^
( Ké chút xíu là mình cũng đang muốn bán 1 pé Samoyed đực ú nu trắng bóc giá 8tr. Bạn nào có nhu cầu thì pm mình gửi hình + 'clip nha )

"không mua đi bán lại bậy bạ đâu, giá bao ship, mình nuôi mèo kỹ lắm"
Vâng, và cái nhận được là tiền nào của nấy.
Và anh ấy bảo anh ấy chả cần biết nguyên nhân tiền trễ, anh ấy nói có người hẹn đến bắt ngay nhưng vẫn ráng giữ cho mình, anh ấy nói cái lỗ mèo 2 tháng không khoét nổi, là do người khoét trong khi dấu móng dấu răng nham nhở ra đó, giấy bị kéo vô trong, do các bé thọc tay ra móc giấy vào để xé, nhà xe cũng nói thấy lỗ rồi dán lại, cũng tìm mèo lạc trả lại cho mình, anh nói cái lỗ đó do ai vui khoét hả?
Bạn bán mèo mẹ xiêm cho mình với giá 700k, mèo con mới mấy tuần tuổi, bạn không đưa luôn cho mình thì cho ai? Bạn nói bạn tặng mấy bé giá trị 1tr nếu lớn, ai coi hình cũng chỉ biết lắc đầu, giờ còn bảo với 7tr250k mình không mua được mèo chất lượng, bạn đang vũ nhục mấy bạn bán rẻ hả? mình bỏ 2,6tr mua 2 bé ALD 3 tháng xù bông ú nu 2 màu mắt đấy nhé, mình bỏ 5.5tr mua 2 bé Scottist tai thẳng thuần chủng mập ú ù u đấy nhé, 2tr mình được 2 bé ALD trưởng thành bự chảng đấy nhé.... các bé tới giờ vẫn sống khỏe với mình, mượt mà xinh đẹp.
Còn up thông tin riêng của bạn, xin thưa, bạn bán hàng qua face nhá, kêu mọi người tìm face coi hàng nhá, mình chưa đưa nguyên tên thật với số tk và địa chỉ nhà bạn ở Kiên Giang ra nhá, face của bạn chả phải thông tin bí mật, mình đưa cho mọi người tham quan, xem bạn bán chó bán quần áo tốt thế nào, mình đưa cái gì bí mật nào?
Nhân cách mình? ai nhìn vô thì chưa nói gì mình săm soi bạn, chứ đã nói bạn có vấn đề rồi, mình tỏ ra cao thượng khi không bắt đền tiền trả mèo, mình săm soi bạn cái gì khi chỉ nói về chuyện chung của 2 đứa mình? Bạn bán hàng gây họa, không lên tranh thủ xử lý với mình, mà đi post nói xấu mình trước, rồi đứng im thả bạn trai ra chửi thay, cosplay hiền lành kín tiếng, ai mới đạo đức giả? đuối lý từ đầu tới cuối mà cứ cắn chặt không chịu buông.
Quên nữa, ai nói bạn hứa bán cả đàn không bán lẻ, niêm giá từng con kìa, rồi khi mình gọi hỏi, thì bé số 1 đã bị bán rồi? ai không bán lẻ nhỉ? Bạn chưa già đã lú lẫn rồi à? Face của bạn hình 1 cô bé hết sức xinh đẹp thời trang nha, đừng nói mình đó là hình do úm ba la mà ra, trong khi bạn thực tế là 1 bà già lú lẫn à.... ôi trời ơi, sức mạnh của camera 360 hay photoshop thần thánh?

Last edited:

shisheiran

Member
Bạn cũng đừng nói "không có khả năng chăm tốt", bạn căn bản là bỏ bê bỏ đói rồi, bệnh tật và suy dinh dưỡng không từ "không chăm tốt" mà ra đâu.
Nói "bán hàng tốt giá rẻ" thì bị phàn nàn, trả lời "tiền nào của nấy"
thấy nguy cơ bị khiếu nại thì tiên hạ thủ vi cường, đi khiếu nại trước
Khiếu nại không xong, giả hiền thả bạn trai ra chửi hộ, mình 1 bên ngồi nhìn giả bộ hiền ngoan
Nói bắt cả đàn chứ không bán lẻ, nhưng bạn vốn muốn xé lẻ bán, bằng chứng là bán 1 bé rồi, mấy bé cofn lại cộng tiền ra 6.3tr, bạn bảo mua thêm đàn mẹ Xiêm 700k tặng kèm đàn con 4 con giá trị, rồi sau đó gọi báo 1 bé bị chết do bị mèo lớn đè, bạn nói Xiêm nó nhát hay giấu con, kêu mình nhốt kỹ, vậy nó dấu con đến bị mèo giỡn đè chết à? Hay bé vốn chết vì suy dinh dưỡng hoặc tai nạn, hoặc thậm chí chó cắn, cái chân trước bé Xiêm mẹ là do đâu? Rõ ràng là vết thương siêu nặng lành, lông cũng không mọc được, bị con gì tấn công thế, chó ngoan của bạn sao? Các bé được tặng cũng đâu có giá trị, xấu còi hơn cả mèo ta.
Mình đặt cọc, gần giao mèo bạn mới nói ghẻ, lúc đó không lẽ mình hồi, bạn nói mợi bị 2 hôm, nên mình tưởng 1 đốm bé cỡ đồng tiền là cùng, ai ngờ to bổ bố như bị từ lâu.
Mèo mới về nào cũng lạ nước và bị tiêu chảy? Bạn ơi, mở thùng ra là mình lấy nước tinh khiết pha oresol cho uống bù nước rồi, bạn hỏi xem ai uống oresol mà bị tiêu chảy chưa? bạn hả? Sao mấy bé trước được ship về cho mình không bị?

Kakensi

Xin báo một tin vui, mình tìm được bé thất lạc rồi, sáng sớm hôm nay, lúc 4h30, anh lơ xe dễ thương của xe Tuyết Nga đã gọi cho mình, nói đã tìm thấy bé, và bảo mình ra An Hữu nhận lúc 7h, thế là mình 5h30 đã lóc cóc dậy chạy 40 km đi và 40km về để đón bé. Nói chung, bé thật lớn mạng, nhất là khi gặp anh lơ xe có trách nhiệm, anh ấy không thu của mình 1 đồng dù mình hỏi có cần trả thêm không. Anh ấy hoàn toàn có thể vì bực mình vì bị chồng bé mèo chửi mà vứt quách bé đi cho xong chuyện. Thế mà anh ấy bảo với mình người nhà xe đáng ghét và vô trách nhiệm thế nào, trong khi anh lơ xe nói chuyện với mình hết sức nhẹ nhàng dễ thương, em thấy anh ấy có văn hóa hơn anh đấy.
Mình đang lay hoay up hình, chờ mò tí....
:laluot_26: Yos.. thế là bé mèo đã về vs mẹ, bé có duyên với bạn đấy nên chăm các bé tốt nhé, chúc cả đàn mạnh khỏe! ^^

shisheiran

Member
Cãi um lên 2 hôm nay, dài đến 4 trang rồi, lý thì đã nói hết, bằng chứng cũng đưa rồi, xin admin ra mặt phân xử dùm, mình cần một lời công bằng từ ban quản trị diễn đàn, dù sao cũng đã bị move qua topic khiếu nại, cũng đến lúc phân xử rồi chứ. (Dù chủ topic chả phải mình, lúc cãi nhau qua đt xong, mình gọi cho mấy bạn bán cho mình lúc trước, mấy bạn ấy khuyên mình nhịn cho rồi ấy chứ, ai ngờ lại bị kiện trước đâu)