• Ban Quản Trị cộng đồng Yeuthucung.com xin gửi lời chúc mừng năm mới 2020 đến toàn thể các bạn & gia đình, cùng nhau đón một năm thành công, thịnh vượng, hạnh phúc.

Toàn Quốc Cho mình nói vài câu.

pokapoka

Active Member
Xin lỗi bạn bé mèo nhé. Mình lướt qua fb của bạn, đọc cmt trong topic này của bạn thì mình nói thẳng thế này nhé: b lúc nào cũng khoe quý mèo, nhà có điều kiện nọ kia mà bạn nuôi mấy con mèo tây còn k bằng đàn mèo ta nhà mình. Mèo sao mà gầy guộc, ốm yếu, bệnh ghẻ lở các kiểu mà cũng dám bán đi thế? Là ng có tâm ấy, thì chí ít cũng chữa cho chúng nó khỏi bệnh đã, chĂm 1 con mèo có đáng bn tiền đâu mà hành hạ chúng nó như thế. Nhìn mà tội. Những ng có cái tâm như bạn ấy, chả bg có cái kết có hậu đâu. Thân
bạn nói chuẩn lắm

pokapoka

Active Member
Cãi um lên 2 hôm nay, dài đến 4 trang rồi, lý thì đã nói hết, bằng chứng cũng đưa rồi, xin admin ra mặt phân xử dùm, mình cần một lời công bằng từ ban quản trị diễn đàn, dù sao cũng đã bị move qua topic khiếu nại, cũng đến lúc phân xử rồi chứ. (Dù chủ topic chả phải mình, lúc cãi nhau qua đt xong, mình gọi cho mấy bạn bán cho mình lúc trước, mấy bạn ấy khuyên mình nhịn cho rồi ấy chứ, ai ngờ lại bị kiện trước đâu)
kết quả rõ ràng rồi mà, cần chi phải nhờ đến admin,ai vô đây đọc đều ủng hộ bạn hết. mình chỉ gặp bạn một lần nhưng tình yêu dành cho mèo và sự thật lòng của bạn thì ko có gì phải bàn hết. chỉ tội bạn gặp trúng người ko tốt thôi, coi như là một bài học vậy. giờ lo chăm mấy bé cho tốt là được. chúc bạn thành công.

shisheiran

Member
kết quả rõ ràng rồi mà, cần chi phải nhờ đến admin,ai vô đây đọc đều ủng hộ bạn hết. mình chỉ gặp bạn một lần nhưng tình yêu dành cho mèo và sự thật lòng của bạn thì ko có gì phải bàn hết. chỉ tội bạn gặp trúng người ko tốt thôi, coi như là một bài học vậy. giờ lo chăm mấy bé cho tốt là được. chúc bạn thành công.
Vậy không cảnh cáo, không ban nick bạn "bé mèo" kia sao?
Tại mình cũng có coi mấy vụ phàn nàn ở đây, thấy admin có xử lý đàng hoàng, nếu nhẹ thì cảnh cáo, nặng thì khóa nick không cho buôn bán luôn, chỉ là vụ của mình, chỉ được lẳng lặng dời từ box mua bán qua box khiếu nại, không thấy bóng dáng admin đâu hết á.
Hồi trước, lúc anh chồng gọi điện chửi mình, có nói 1 câu "thằng admin là bạn anh đấy nhá, em dám khiếu kiện coi, anh bảo nó khóa nick xóa bài của em luôn"
Mà đến nay tuy admin không lộ diện, nhưng bài không xóa, nick không khóa, nên mình thấy admin cũng không phải thiên vị gì, mà chắc ảnh cũng bị kẹp giữa bạn bè với lý lẽ, đành im lặng thôi. Anh chồng hình như bán chó khá nổi tiếng ở Rạch Giá, face là cái gì Kiên Giang pethouse thì phải, mình có dòm qua 1 lần nên không nhớ lắm... mình thấy bạn cũng bán chó, nên để ý nha, thái độ bán hàng đáng sợ như vậy, nếu mua bán với ảnh, bạn phải cẩn thận, lỡ có vấn đề gì xảy ra, ảnh chỉ biết chửi và đổ tội cho bạn mua vì ngu thôi...

Bé mèo

Member
E nói chuyện các lúc
Vậy không cảnh cáo, không ban nick bạn "bé mèo" kia sao?
Tại mình cũng có coi mấy vụ phàn nàn ở đây, thấy admin có xử lý đàng hoàng, nếu nhẹ thì cảnh cáo, nặng thì khóa nick không cho buôn bán luôn, chỉ là vụ của mình, chỉ được lẳng lặng dời từ box mua bán qua box khiếu nại, không thấy bóng dáng admin đâu hết á.
Hồi trước, lúc anh chồng gọi điện chửi mình, có nói 1 câu "thằng admin là bạn anh đấy nhá, em dám khiếu kiện coi, anh bảo nó khóa nick xóa bài của em luôn"
Mà đến nay tuy admin không lộ diện, nhưng bài không xóa, nick không khóa, nên mình thấy admin cũng không phải thiên vị gì, mà chắc ảnh cũng bị kẹp giữa bạn bè với lý lẽ, đành im lặng thôi. Anh chồng hình như bán chó khá nổi tiếng ở Rạch Giá, face là cái gì Kiên Giang pethouse thì phải, mình có dòm qua 1 lần nên không nhớ lắm... mình thấy bạn cũng bán chó, nên để ý nha, thái độ bán hàng đáng sợ như vậy, nếu mua bán với ảnh, bạn phải cẩn thận, lỡ có vấn đề gì xảy ra, ảnh chỉ biết chửi và đổ tội cho bạn mua vì ngu thôi...
e nói chuyện càng lúc càng mắc cười. Hết đổ thừa shop làm mất mèo để mong được bồi thường. Sau khi bi đuối lý lại chuyển hướng qua mèo bị thế này thế kia.
Kêu gửi clip thì k thèm xem, mua được mèo với giá phải nói là quá rẻ so với thị trường mà e còn đòi hỏi pải đẹp lung linh như giá 3,4tr 1 con. Đã nói là bị nấm r chứ k nói đâu. Có tình đi bêu rếu ng khác ghi những lời lẽ tốt đẹp cho bản thân mình. Xin lỗi e nha, a đã buôn bán có uy tín ở cả 1 tỉnh thì chứng tỏ chất lượng pet nui ở a ra sao rồi. Còn e, vừa mun giá rẻ nhug pải đẹp nua cơ thì kiếm đi coi có k?
A k ý nói tiền nào của nấy, nhưng giá đó là vừa bán vừa tặng rồi, mèo bị nấm đã báo và không phải là bệnh k trị được.
Và e cũng đừng mag chuyện admin nói xuyên xỏ này nọ ra để mọi ng thấy e đang bị ức hiếp.
Từ đầu chỉ có e đi xoi mói, chỉ trích ng khác, chứ k có ai đụng chạm đên e đâu.
Còn các bạn ahbp k biết gì thì thôi đi, qua mấy lời nói r tự đi phán xét. Xin lỗi nha các b k biết trái ổi nó có sâu khi chỉ nhìn vỏ ngoài của nó nhé. Nhung ng mở mieg ra là tốt đẹp lắm nhug toàn tìm cách nói sai sự thật, thêm này bớt kia để ngta tội nghiệp mình thi xl nha, k đáng đẻ ng khác thương hại đâu.

shisheiran

Member
E nói chuyện các lúc

e nói chuyện càng lúc càng mắc cười. Hết đổ thừa shop làm mất mèo để mong được bồi thường. Sau khi bi đuối lý lại chuyển hướng qua mèo bị thế này thế kia.
Kêu gửi clip thì k thèm xem, mua được mèo với giá phải nói là quá rẻ so với thị trường mà e còn đòi hỏi pải đẹp lung linh như giá 3,4tr 1 con. Đã nói là bị nấm r chứ k nói đâu. Có tình đi bêu rếu ng khác ghi những lời lẽ tốt đẹp cho bản thân mình. Xin lỗi e nha, a đã buôn bán có uy tín ở cả 1 tỉnh thì chứng tỏ chất lượng pet nui ở a ra sao rồi. Còn e, vừa mun giá rẻ nhug pải đẹp nua cơ thì kiếm đi coi có k?
A k ý nói tiền nào của nấy, nhưng giá đó là vừa bán vừa tặng rồi, mèo bị nấm đã báo và không phải là bệnh k trị được.
Và e cũng đừng mag chuyện admin nói xuyên xỏ này nọ ra để mọi ng thấy e đang bị ức hiếp.
Từ đầu chỉ có e đi xoi mói, chỉ trích ng khác, chứ k có ai đụng chạm đên e đâu.
Còn các bạn ahbp k biết gì thì thôi đi, qua mấy lời nói r tự đi phán xét. Xin lỗi nha các b k biết trái ổi nó có sâu khi chỉ nhìn vỏ ngoài của nó nhé. Nhung ng mở mieg ra là tốt đẹp lắm nhug toàn tìm cách nói sai sự thật, thêm này bớt kia để ngta tội nghiệp mình thi xl nha, k đáng đẻ ng khác thương hại đâu.
Dạ? Ai đòi bồi thường? Khi em gào lên mất mèo, bảo anh giải quyết cho em là bảo anh đi tìm xem nó đnag ở xứ nào? chứ em đòi lại tiền anh lúc nào? Sau đó khi anh khẳng định anh bỏ hết tụi nó vô rồi, thì em đi ra bãi rác lôi lại cái thùng về xem kỹ, thấy có vết mèo phá chui mất thì gọi ngay cho vợ anh để vợ anh đi hỏi nhà xe, sau đó mới tới vụ mèo ghẻ mèo xấu... sau đó chưa thấy trả lời thích đáng, anh đã gọi đến chửi em xối xả, hăm dọa em. Anh cứ cắn chặt vô cái lý mèo bị nấm đã báo, nhưng báo là mới bị 2 ngày, thế mà giờ em lôi ra bôi thuốc, em thấy không chỉ 1 vết ở lưng, là toàn thân nhá, 1 vòng quanh cổ, chân với hông đều có, giờ em mới hiểu vì sao vợ anh bảo tắm trừ nấm, vì bôi thuốc thì chỉ có nước nhúng bé vào thau thuốc luôn thì có. Còn trị được thì sao? Lông còn mọc được như lúc đầu không, hay trụi lủi từng mảng? Em đã nói em mở cà phê mèo, trụi lủi kiểu này ai dám ôm?
Còn cái uy tín của anh, như em nói, nếu anh chỉ bán đồ dỏm thì anh đã chẳng tồn tại tới nay, nhưng cái em ghét nhất là thái độ của anh khi xảy ra vấn đề, chỉ biết CHỬI VÀ ĐỔ LỖI KHẮP NƠI. Bên anh sai trước, em chưa hề 1 câu đòi bồi thường, chỉ mong anh nhận lỗi, mà anh cứ nói em đòi bồi thường, anh trích cái câu đòi bồi thường ra đây cho em coi.
TỪ ĐẦU EM ĐÃ ĐI SOI MÓI ĐỤNG CHẠM NGƯỜI KHÁC. Thưa anh, vợ anh lên cáo em trước ạ, và toàn bộ những gì em đem ra nói đều là những lời nói có sách mách có chứng, đều phun từ cái miệng ngọc ngà và face của vợ chồng anh ra cả, ai đi kiểm chứng cũng thấy, anh cũng đâu phủ nhận anh có nói với em như thế.
Còn nữa, anh nói em com làm bộ tội nghiệp trong face bán hàng của vợ anh, ko xóa đi làm gì. Nếu em biết mấy anh lơ xe dễ nói chuyện như thế, em đã không hạ mình xin lỗi để mong vợ anh đi tìm mèo dùm em đâu ạ. Với lại, vợ anh xóa xong sau đó lại lên diễn đàn la to trươc đấy ạ, không hề có ý định tìm mèo.
Còn thêm 1 vấn đề nữa, vợ anh quảng cáo bé Nga trắng hiền và dễ thương, nhưng nó dữ hơn cả quỷ anh à, giờ thành đầu gấu nhà em, chiếm mất cái tủ áo của em rồi, muốn lại lấy đồ cũng phải mang bảo hộ đấy ạ... hiền lắm ạ...
Còn chuyện anh không nói tiền nào của nấy chứ anh đã nói với giá đó không có mèo xinh lung linh vậy là nghĩa gì? Đàn của em xinh lung linh đấy nhá anh, anh đang xúc phạm mấy bạn đã bán cho em đó.
Cái uy tín của anh em không biết, chứ cái cách xử lý khi gặp vấn đề của anh thì ai cũng thấy rồi đó, chỉ biết CHỬI VÀ ĐỔ LỖI thôi.
p/s ổi có sâu hay không nhìn biết được đấy ạ, soi kỹ là ra. Cũng như anh vậy, nhìn không kỹ chả thấy sâu trong ruột đâu.

shisheiran

Member
Hu hu hu ~~~ đứa thì ghẻ khắp người, đứa thì tiêu chảy, đứa thì hung như quỷ, ai cứu tui với, tui cần thuốc phân thân ~~~ :37:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
1. Nick @Bé mèo vi phạm nội quy diễn đàn, vì cùng 1 nick lại để cho nhiều cá nhân khác khác sử dụng => Banned nick cảnh cáo 10 ngày
2. Buôn bán thiếu trách nhiệm, từ lúc cung cấp thông tin, hình ảnh, đến lúc đưa các bé vào LỒNG VẬN CHUYỂN. Khi có vấn đề, giải quyết không mang tính tích cực, đổ thừa trách nhiệm => Banned nick cảnh cáo 30 ngày.
Tổng hình phạt 40 ngày.

pokapoka

Active Member
1. Nick @Bé mèo vi phạm nội quy diễn đàn, vì cùng 1 nick lại để cho nhiều cá nhân khác khác sử dụng => Banned nick cảnh cáo 10 ngày
2. Buôn bán thiếu trách nhiệm, từ lúc cung cấp thông tin, hình ảnh, đến lúc đưa các bé vào LỒNG VẬN CHUYỂN. Khi có vấn đề, giải quyết không mang tính tích cực, đổ thừa trách nhiệm => Banned nick cảnh cáo 30 ngày.
Tổng hình phạt 40 ngày.
admin thần thánh.
phạt hơi nhẹ. nhưng cũng hả dạ.

One_more_night

Active Member
Ban nick vĩnh viễn luôn chứ 40 ngày làm gì AD,rảnh ngồi đọc 2 bạn cãi nhau,thấy bạn bán vô trách nhiệm thật.
Người ta đã không đòi lại tiền,mà cứ nhọc nhằn hoài.

shisheiran

Member
Ban nick vĩnh viễn luôn chứ 40 ngày làm gì AD,rảnh ngồi đọc 2 bạn cãi nhau,thấy bạn bán vô trách nhiệm thật.
Người ta đã không đòi lại tiền,mà cứ nhọc nhằn hoài.
Nói chung bị xử phạt là mình mừng rồi, chứ sợ giống như bạn chồng nói bảo admin khóa mình luôn mình mới ớn, ban đầu thấy mãi không xử lý, mình cũng có chút nghi ngờ, nhưng giờ thì không còn nữa.
Dù sao, cái mình cần cũng đã được, giờ có thể nguôi giận mà đi xứt ghẻ và bơm thuốc cho mèo rồi... mà hao kinh hồn bạn ơn, ống thuốc 10gr 16k, xài 1 lần để bôi hết các chổ là bay hết 1/3 ống lận đó, mà cũng ớn tay lắm, có mài ghẻ bong ra cùng với lông, rồi dính vô thuốc, thành một mớ thấy muốn ói...

shisheiran

Member
Cảm ơn admin thần thánh đã xuất hiện. Tuy mình cũng chẳng đòi hỏi gì, nhưng mấy hôm nay nóng nực mà cãi qua cãi lại thế này cũng mệt lắm, mà bỏ thì mình không cam tâm, vì giờ chăn tụi bệnh này cực như dòi, giờ bạn đã phân xử xong, mọi việc coi như kết thúc tại đây.
Cảm ơn mọi người thời gian qua đã theo dõi cuộc cãi vả dài hơi này và ủng hộ mình. Mình sẽ tiếp tục chăm các bé thật tốt, biến quán cà phê mèo tương lai thành một nơi thật hạnh phúc cho các bé, và xuất chuồng những bé hết sức mập mạp khỏe mạnh và ngoan ngoãn.
Một lần nữa, cảm ơn mọi người. :56_002:

small_dragon

Administrator
Staff member
Administrator
BQT diễn đàn cũng không thể đọc hết cả các topic trong một ngày.
Vì vậy, khi cần giúp đỡ giải quyết vấn đề, các bạn có thể tag thành viên của BQT bằng cách nhấn @nick thành viên đó
chẳng hạn, muốn tag mình vào bài viết, các bạn nhấn @small_dragon => tự khắc sẽ có báo cáo gửi về cho mình

shisheiran

Member
BQT diễn đàn cũng không thể đọc hết cả các topic trong một ngày.
Vì vậy, khi cần giúp đỡ giải quyết vấn đề, các bạn có thể tag thành viên của BQT bằng cách nhấn @nick thành viên đó
chẳng hạn, muốn tag mình vào bài viết, các bạn nhấn @small_dragon => tự khắc sẽ có báo cáo gửi về cho mình
OK, cảm ơn đã chỉ dẫn :03: